โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 15 กันยายน 2562

โปรแกรมบอล

ฟุตบอลเอเชียเยาวชนหญิงอายุไม่เกิน 16 ปี 2019-2020

ออสเตรีย บุนเดสลีกา 2019-2020

เบลเยียม โปรลีก 2019-2020

บุนเดสลีกา 2 2019-2020

บุนเดสลีกา 2019-2020

โครเอเชีย ดิวิชั่น 1 2019-2020

ไชนีสซูเปอร์ลีก 2019

เช็ก ลีกา 2019-2020

เดนมาร์ก ซูเปอร์ลีก้า 2019-2020

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ 2019-2020

ฟินแลนด์ ไวเคาส์ลีกา 2019

กรีซ ซูเปอร์ลีก 2019-2020

เจลีก ดิวิชั่น 2 2019

เคลีก 1 2019

ลาลีกา 2019-2020

ลีกเอิง 2019-2020

เนเธอร์แลนด์ เอเรอดีวีซี 2019-2020

นอร์เวย์ ดิวิชั่น 1 2019

นอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น 2019

โปแลนด์ เอ็คสตรัคลาซ่า 2019-2020

โปรตุเกส ซูเปอร์ลีกา 2019-2020

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ 2019-2020

โรมาเนีย ลีกา 1 2019-2020

รัสเซีย พรีเมียร์ลีก 2019-2020

เซกุนด้า 2019-2020

เซเรียอา 2019-2020

เซเรียบี 2019-2020

สิงคโปร์ เอสลีก 2019

ออลสเวนส์คาน 2019

ซูเปอร์เร็ตเท่น 2019

ไทยลีก 1 (T1) 2019

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1
18.00 น. พีทีที ระยอง - สุพรรณบุรี เอฟซี
18.00 น. สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - ตราด เอฟซี
19.00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิลล์ เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี
19.00 น. พีที ประจวบ เอฟซี - เชียงใหม่ เอฟซี

ฟุตบอล ไทยลีก 2
18.00 น. หนองบัว พิชญ เอฟซี - โปลิศ เทโร เอฟซี
18.00 น. ขอนแก่น เอฟซี - ไทยฮอนด้า เอฟซี
19.00 น. อุบล ยูไนเต็ด - ระยอง เอฟซี
19.00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - สมุทรสาคร เอฟซี

ฟุตบอล ไทยลีก 4 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก
16.00 น. ชัยนาท ยูไนเต็ด - คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด
1615 น. ปัตตานี เอฟซี - ธนบุรี ยูไนเต็ด
17.30 น. หัวหิน ซิตี้ - มหาวิทยาลัยปทุมธานี

12.00 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย บลูอารีน่า

14.30 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย ช่อง 7 สี

18.20 น. มวยไทย ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย อตก.3 นนทบุรี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
20.00 น. บอร์นมัธ - เอฟเวอร์ตัน
22.30 น. วัตฟอร์ด - อาร์เซน่อล

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
18.00 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ - เชฟฟิลด์ เวนส์เดย์
18.30 น. บาร์นสลี่ย์ - ลีดส์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
20.30 น. ฮอฟเฟ่นไฮม์ - ไฟรบวร์ก
23.00 น. พาเดอร์บอร์น - ชาลเก้ 04

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
18.30 น. ดาร์มสตัดท์ - เนิร์นแบร์ก
18.30 น. โบคุ่ม - ดีนาโม เดรสเดน
18.30 น. แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา - ออสนาบรู๊ค

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
17.30 น. เจนัว - อตาลันต้า
20.00 น. เบรสชา - โบโลญญ่า
20.00 น. ปาร์ม่า - กาญารี่
20.00 น. สปัล - ลาซิโอ
23.00 น. โรม่า - ซาสซูโอโล่
01.45 น. เวโรน่า - เอซี มิลาน


ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
20.00 น. โคเซนซ่า - เปสคาร่า
20.00 น. โครโตเน่ - เอ็มโปลี
02.00 น. ปิว่า - เครโมเนเซ่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
17.00 น. เออิบาร์ - เอสปันญ่อล
19.00 น. เดปอร์ติโบ อลาเบส - เซบีย่า
21.00 น. เซลาต้า บีโก้ - กรานาด้า
23.30 น. เรอัล บายาโดลิด - โอซาซูน่า
02.00 น. เรอัล เบติส - เคตาเฟ่

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
17.00 น. อัลบาเซเต้ - เตเนริเฟ่
21.00 น. เรอัล โอเบียโด้ - เอลเช่
23.00 น. เรอัล ซาราโกซ่า - เอ็กซ์เตรมาดูร่า
01.00 น. ลูโก้ - ฟูเอนลาบราด้า
02.00 น. สปอร์ติ้ง คิฆอน - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
20.00 น. น็องต์ - สต๊าด เดอ แร็งส์
22.00 น. แซงต์-เอเตียน - ตูลูส
02.00 น. โมนาโก - โอลิมปิก มาร์กเซย

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
17.15 น. ซโวลล์ - อาร์เคซี วาลไวจ์
19.30 น. เฟเยนูร์ด - เดน ฮาก
19.30 น. เฮราเคลส อัลเมโล - วิลเล่ม ทเว
21.45 น. ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ด - ทเวนเต้

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. ซานตา คลาร่า - โมไรเรนเซ่
22.00 น. ริโอ อาฟ - ตอนเดล่า
22.00 น. มาริติโม่ - เบเลเนนส์
00.00 น. ปอร์ติโมเนนเซ่ - ปอร์โต้
02.00 น. เบาวิสต้า - สปอร์ติ้ง ลิสบอน

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
17.15 น. อคาเดมิก้า - นาซิออนนาล
22.00 น. สปอร์ติ้ง โควิลญ่า - ไลซอส
00.15 น. เปนาฟิล - มาฟร่า
00.15 น. คาซ่า ปีอา - โอลิไวเรนเซ่

SMM วอลเลย์บอลชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 20 ปี 2019 ณ กรุงเตหะราน ประเทศอิหร่าน 
16.00 น. กาตาร์ - ศรีลังกา (SMMTV)
18.30 น. ไทย - ฮ่องกง (TrueID, SMMTV) *ชมบันทึกเทป ไทยรัฐทีวี เวลา 01.45 น.

วอลเลย์บอลรายการพิเศษ ไท่จง แบงก์ อินเตอร์เนชันแนล อินวิเตชั่น วอลเลย์บอล ทัวร์นาเมนต์ 2019 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน
16.00. น. เดนโซ แอรีบีส์ (ญี่ปุ่น) - ซีเอ็มเอฟซี (ไต้หวัน)
18.00 น. ท็อป สปีด (ไต้หวัน) - ทีมชาติไทย