โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 14 กันยายน 2562

โปรแกรมบอล

Thai League 1 (ไทยลีก 1) 2019

Thai League 2(ไทยลีก 2) 2019

Thai League 4(ไทยลีก 4) 2019

PREMIER LEAGUE 2019-20

English EFL Championship 2019-20

English EFL League One 2019-20

English EFL League Two 2019-20

BUNDESLIGA 2019-20

La Liga 2019-20

BUNDESLIGA (2) 2019-20

SEGUNDA 2019-20

Serie A 2019-20

Serie B 2019-20

Ligue 1 (ลีกเอิง) 2019-20

Ligue 2 (ลีกเดอซ์) 2019-20

Netherlands Eredivisie 2019-20

Netherlands Eerste Divisie 2019-20

MLS 2019

AFC U16 CHAMPIONSHIP 2019-20

Austria BUNDESLIGA 2019-20

Belgium Pro League 2019-20

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1
17.45 น. ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - ชลบุรี เอฟซี
18.00 น. การท่าเรือ เอฟซี - นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
19.00 น. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
20.00 น. สมุทรปราการ ซิตี้ - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ไทยลีก 2
17.45 น. ราชนาวี - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
18.00 น. ศรีสะเกษ เอฟซี - อุดรธานี เอฟซี
19.00 น. เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - เกษตรศาสตร์ เอฟซี
19.00 น. อยุธยา ยูไนเต็ด - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด เอฟซี
20.00 น. บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - ลำปาง เอฟซี

ฟุตบอล ไทยลีก 4 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก
16.00 น. เมืองเลย ยูไนเต็ด - บ้านค่าย ยูไนเต็ด
18.00 น. วัดโบสถ์ ซิตี้ - ห้วยแถลง ยูไนเต็ด
18.00 น. เทศบาลตำบลเกาะขวาง - อุตรดิตถ์ เอฟซี

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.30 น. มวยไทย ศึกยอดมวยวันทรงชัย ที่ เวทีมวย ธนกรสเตเดี้ยม

16.00 น. มวยไทย ศึกท่อน้ำไทยลุมพินี ทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ซูเปอร์ไฟท์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
18.00 น. ลิเวอร์พูล - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
21.00 น. ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน - เบิร์นลี่ย์
21.00 น. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - เลสเตอร์ ซิตี้
21.00 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - เซาธ์แฮมป์ตัน
21.00 น. ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ - คริสตัล พาเลซ
21.00 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส - เชลซี
23.30 น. นอริช ซิตี้ - แมนเชสเตอร์ ซิตี้

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
18.30 น. ฟูแล่ม - เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน
21.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - มิลล์วอลล์
21.00 น. ชาร์ลตัน แอธเลติก - เบอร์มิงแฮม ซิตี้
21.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - วีแกน แอธเลติก
21.00 น. มิดเดิลสโบรช์ - เร้ดดิ้ง
21.00 น. เปรสตัน นอร์ธ เอนด์ - เบรนท์ฟอร์ด
21.00 น. ควีนส์ พาร์ค เรนเจอร์ส - ลูตัน ทาวน์
21.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - บริสตอล ซิตี้
21.00 น. สวอนซี ซิตี้ - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
21.00 น. เอเอฟซี วิมเบิลดัน -  ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์
21.00 น. แอคคริงตัน สแตนลี่ย์ - ซันเดอร์แลนด์
21.00 น. แบล็คพูล - มิลตัน คีนส์ ดอนส์
21.00 น. เบอร์ตัน อัลเบี้ยน - โคเวนทรี ซิตี้ 
21.00 น. บิวรี่ - พอร์ทสมัธ
21.00 น. จิลลิ่งแฮม - วีคอมบ์ วันเดอร์เรอร์ส
21.00 น. อิปสวิช ทาวน์ - ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส
21.00 น. ลินคอล์น ซิตี้ - บริสตอล โรเวอร์ส
21.00 น. อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด - ทรานเมียร์ โรเวอร์ส
21.00 น. ปีเตอร์โบโร่ - รอชเดล
21.00 น. ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด - โบลตัน วันเดอร์เรอร์ส
21.00 น.  เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด - ฟลีตวู้ด ทาวน์

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
21.00 น. ครอว์ลี่ย์ ทาวน์ -  แมนส์ฟิลด์ ทาวน์
21.00 น. ครูว์ อเล็กซานดร้า -  เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
21.00 น. เอ็กเซเตอร์ ซิตี้ - เลย์ตัน โอเรียนท์
21.00 น. ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส- โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
21.00 น. นอร์ทแฮมป์ตัน ทาวน์- นิวพอร์ท คันทรี
21.00 น. โอลด์แฮม แอธเลติก - กริมบี้ ทาวน์
21.00 น. พอร์ต เวล - พลีมัธ อาร์ไกล์
21.00 น. ซัลฟอร์ด ซิตี้ - เชลเทนแฮม ทาวน์ 
21.00 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด - มอร์แคมบ์
21.00 น. สตีฟเนจ - คาร์ไลล์ ยูไนเต็ด
21.00 น. สวินดอน ทาวน์ - แม็คเคิลส์ฟิลด์
21.00 น. วอลซอลล์ -  แบรดฟอร์ด ซิตี้

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
20.30 น. โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ - ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น
20.30 น. ไมนซ์ 05 - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
20.30 น. เอาก์สบวร์ก - ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต
20.30 น. โคโลญจน์ - โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค
20.30 น. ยูเนี่ยน เบอร์ลิน - แวร์เดอร์ เบรเมน
23.30 น. แอร์เบ ไลป์ซิก - บาเยิร์น มิวนิค

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
18.00 น. ฮันโนเวอร์ 96 - อาร์มิเนีย บีเลเฟลด์
18.00 น. ไฮเด้นไฮม์ - โฮลสไตน์ คีล
18.00 น. ยาห์น เรเกนส์บวร์ก - สตุ๊ตการ์ท

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
20.00 น. ฟิออเรนติน่า - ยูเวนตุส
23.00 น. นาโปลี - ซามพ์โดเรีย
01.45 น. อินเตอร์ มิลาน - อูดิเนเซ่


ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
20.00 น. อัสโคลี่ - ลิวอร์โน่
20.00 น. ชิตตาเดลล่า - ตราปานี่
20.00 น. เปรูจา - ยูเว่ สตาเบีย
20.00 น. วีร์ตุส เอ็นเตลล่า - โฟรซิโนเน่
23.00 น. เวเนเซีย - คิเอโว่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. เรอัล มาดริด - เลบันเต้
21.00 น. เลกาเนส - บียาร์เรอัล
23.30 น. เรอัล โซเซียดาด - แอตเลติโก มาดริด
02.00 น. บาร์เซโลน่า - บาเลนเซีย

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
21.00 น. มิรันเดส - มาลาก้า
21.00 น. นูมันเซีย - อวยส์ก้า
23.30 น. ลาส ปัลมาส - อัลเมเรีย
01.30 น. กาดิซ - จิโรน่า
01.30 น. ปอนเฟร์ราดิน่า - อัลกอร์กอน

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
22.30 น. ปารีส แซงต์-แชร์กแมง - สตราส์บูร์ก
01.00 น. ดิฌง - นีมส์
01.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - นีซ
01.00 น. แบรสต์ - แรนส์
01.00 น. บอร์กโดซ์ - เม็ตซ์


ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
19.45 น. แกลร์กมงต์ ฟุต - ลอริย็องต์

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
18.00 น. แฮมิลตัน อคาเดมิคอล - กลาสโกว์ เซลติก
21.00 น. อเบอร์ดีน - เซนต์ จอห์นสโตน
21.00 น. ฮาร์ทส์ ออฟ มิดโลเดี้ยน - มาเธอร์เวลล์
21.00 น. คิลมาร์น็อค - ฮิเบอร์เนี่ยน
21.00 น. เรนเจอร์ส - ลิฟวิงสตัน
21.00 น. รอสส์ เคาน์ตี้ - เซนต์ เมียร์เรน

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
21.00 น. อายร์ ยูไนเต็ด - ดันดี ยูไนเต็ด
21.00 น. ดันดี เอฟซี - อัลลัว แอธเลติก
21.00 น. ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก - อินเวอร์เนสส์
21.00 น. ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์ - กรีนน็อค มอร์ตัน

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
23.30 น. อาแซด อัลค์มาร์ - สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม
23.30 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม - ฮีเรนวีน
00.45 น. เฟนโล่ - โกรนิงเก้น
01.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - วิเทสส์
01.45 น. อูเทร็คท์ - เอมเมน

ฟุตบอล จูปิแลร์ ลีก เนเธอร์แลนด์ส
00.45 น. ท็อป ออสส์ - โก อเฮด อีเกิลส์

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.30 น. ฟามาลิเกา - ปากอส แฟร์เรยร่า
01.00 น. เบนฟิก้า - กิล วิเซนเต้
03.30 น. วิตอเรีย กิมาไรส์ - เดสปอร์ติโว่ อาเวส

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
17.00 น. เอสโตริล - ปอร์โต้ บี
22.00 น. วาร์ซิม - โควา พีดาเด้
00.15 น. ไฟเรนเซ่ - ชาเวส
00.15 น. ฟาเรนเซ่ - วีล่าฟรานเกนเซ่

SMM วอลเลย์บอลชาย ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 20 ปี 2019 ณ กรุงเตหะราน ประเทศอิหร่าน 
16.00 น. ไทย - ญี่ปุ่น (TrueID, SMMTV) *ชมบันทึกเทป ไทยรัฐทีวี เวลา 01.45 น.
18.30 น. คูเวต - เกาหลีใต้ (SMMTV)

วอลเลย์บอลรายการพิเศษ ไท่จง แบงก์ อินเตอร์เนชันแนล อินวิเตชั่น วอลเลย์บอล ทัวร์นาเมนต์ 2019 ที่ กรุงไทเป ไต้หวัน
16.00 น. ท็อป สปีด (ไต้หวัน) - เอโทร แก๊ส แองเจิลส์ (ฟิลิปปินส์)
18.00 น. ซีเอ็มเอฟซี (ไต้หวัน) - ทีมชาติไทย