โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 17 สิงหาคม 2562

โปรแกรมบอล

Thai League 1 (ไทยลีก 1) 2019

Thai League 2(ไทยลีก 2) 2019

Thai League 3(ไทยลีก 3) 2019

Thai League 4(ไทยลีก 4) 2019

PREMIER LEAGUE 2019-20

AFF U19 Championship 2019

AFF Women's Championship 2019

AFF U19 Championship 2019

AFF Women's Championship 2019

English EFL Championship 2019-20

English EFL League One 2019-20

English EFL League Two 2019-20

BUNDESLIGA 2019-20

La Liga 2019-20

BUNDESLIGA (2) 2019-20

SEGUNDA 2019-20

Ligue 1 (ลีกเอิง) 2019-20

Ligue 2 (ลีกเดอซ์) 2019-20

Netherlands Eredivisie 2019-20

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1
17.45 น. พีที ประจวบ เอฟซี - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
18.00 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี
19.00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิล - สมุทรปราการ ซิตี้
20.00 น. สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - สุโขทัย เอฟซี

ฟุตบอล ไทยลีก 2
17.45 น. ลำปาง เอฟซี - หนองบัว พิชญ เอฟซี
18.00 น. ราชนาวี - อาร์มี่ ยูไนเต็ด
19.00 น. ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร เอฟซี - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด เอฟซี
19.00 น. อุบล ยูไนเต็ด - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
20.00 น. อุดรธานี เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี

ฟุตบอล ไทยลีก 3
ตอนบน
16.00 น. อยุธยา เอฟซี - เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
16.00 น. บางกอก เอฟซี - สระแก้ว เอฟซี

ตอนล่าง
16.00 น. นครศรีฯ ยูไนเต็ด - กระบี่ เอฟซี
16.00 น. ทหารบก เอฟซี - ราชประชา
16.30 น. นรา ยูไนเต็ด - ม.นอร์ทกรุงเทพ
18.00 น. แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด - ม.เกษมบัณฑิต

ฟุตบอล ไทยลีก 4
ภาคเหนือ
18.00 น. อุตรดิตถ์ เอฟซี - เจแอล เชียงใหม่ บี
18.00 น. พิษณุโลก เอฟซี - น่าน เอฟซี

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. ขอนแก่นมอดินแดง - มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี
16.00 น. เมืองเลย ยูไนเต็ด - ห้วยแถลง ยูไนเต็ด
16.00 น. สุรินทร์ชูก้าโขงชีมูล - สุรินทร์ ซิตี้

ภาคตะวันออก
16.00 น. ปลวกแดง ยูไนเต็ด - พัทยา ดิสคอฟเวอร์รี่ ยูไนเต็ด
16.00 น. เทศบาลตำบลเกาะขวาง - กองเรือยุทธการ

ภาคตะวันตก
18.00 น. สระบุรี ยูไนเต็ด - สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด

กรุงเทพฯ - ปริมณฑล
16.00 น. โปลิศ เทโร เอฟซี บี - มหาวิทยาลัยปทุมธานี
16.00 น. บ้านคุณแม่ เอฟซี - ธนบุรี ยูไนเต็ด

ภาคใต้
16.15 น. ปัตตานี เอฟซี - หาดใหญ่ ซิตี้
18.00 น. พัทลุง เอฟซี - เมืองคอน WU

ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์อาเซียน 2019
กลุ่ม เอ
15.00 น. ติมอร์-เลสเต - ฟิลิปปินส์
18.00 น. ไทย - สิงคโปร์

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.30 น. มวยไทย ศึกยอดมวยวันทรงชัย ที่ เวทีมวย ธนกรสเตเดี้ยม

16.00 น. มวยไทย ศึกท่อน้ำไทยลุมพินี ทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ซูเปอร์ไฟท์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
18.00 น. อาร์เซน่อล - เบิร์นลี่ย์
21.00 น. แอสตัน วิลล่า - บอร์นมัธ
21.00 น. ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน - เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
21.00 น. เอฟเวอร์ตัน - วัตฟอร์ด
21.00 น. นอริช ซิตี้ - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
21.00 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - ลิเวอร์พูล
23.30 น. แมนเชสเตอร์ ซิตี้ - ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
21.00 น. บาร์นสลี่ย์ - ชาร์ลตัน แอธเลติก
21.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - มิดเดิลส์โบรช์
21.00 น. เบรนท์ฟอร์ด - ฮัลล์ ซิตี้
21.00 น. บริสตอล ซิตี้ - ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส
21.00 น. ลูตัน ทาวน์ - เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน
21.00 น. มิลล์วอลล์ - เชฟฟิลด์ เวนส์เดย์
21.00 น. น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ - เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้
21.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - ดาร์บี้ เคาน์ตี้
21.00 น. สวอนซี ซิตี้ - เปรสตัน นอร์ธ เอนด์
21.00 น. วีแกน แอธเลติก - ลีดส์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
18.30 น. ซันเดอร์แลนด์ - พอร์ทสมัธ
21.00 น. วิมเบิลดัน - แอคคริงตัน
21.00 น. แบล็คพูล - อ็อกซ์ฟอร์ด
21.00 น. เบอร์ตัน อัลเบี้ยน - ร็อตเธอร์แฮม
21.00 น. บิวรี่ - จิลลิ่งแฮม
21.00 น. โคเวนทรี - บริสตอล โรเวอร์ส
21.00 น. ดอนคาสเตอร์ - ฟลีตวู้ด
21.00 น. ลินคอล์น ซิตี้ - เซาธ์เอนด์
21.00 น. ปีเตอร์โบโร่ - อิปสวิช ทาวน์
21.00 น. ชรูว์สบิวรี่ - รอชเดล
21.00 น. ทรานเมียร์ โรเวอร์ส - โบลตัน วันเดอร์เรอร์ส
21.00 น. วีคอมบ์ - มิลตัน คีย์นส์

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
21.00 น. แบรดฟอร์ด ซิตี้ - โอลด์แฮม แอธเลติก
21.00 น. คาร์ไลล์ ยูไนเต็ด - แมนส์ฟิลด์ ทาวน์
21.00 น. โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
21.00 น. ครูว์ อเล็กซานดร้า - วอลซอลล์
21.00 น. เอ็กเซเตอร์ ซิตี้ - สวินดอน ทาวน์
21.00 น. ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส - กริมบี้ ทาวน์
21.00 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ - สตีฟเนจ
21.00 น. มอร์แคมบ์ - เชลเทนแฮม ทาวน์
21.00 น. นิวพอร์ท คันทรี - พลีมัธ อาร์ไกล์
21.00 น. นอร์ทแธมป์ตัน ทาวน์ - แม็คเคิลส์ฟิลด์
21.00 น. ซัลฟอร์ด ซิตี้ - พอร์ทเวล
21.00 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
20.30 น. โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ - เอาก์สบวร์ก
20.30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - พาเดอร์บอร์น
20.30 น. โวล์ฟสบวร์ก - โคโลญจน์
20.30 น. แวร์เดอร์ เบรเมน - ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ
20.30 น. ไฟรบวร์ก - ไมนซ์ 05
23.30 น. โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค - ชาลเก้ 04

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
18.00 น. สตุ๊ตการ์ท - ซังต์ เพาลี
18.00 น. อาร์มิเนีย บีเลเฟลด์ - แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา
18.00 น. วีเฮ่น วีสบาเด้น - ฮันโนเวอร์ 96

ฟุตบอล โคปปา อิตาเลีย อิตาลี รอบสาม
23.00 น. ปาร์ม่า - เวเนเซีย

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
22.00 น. เซลต้า บีโก้ - เรอัล มาดริด
00.00 น. บาเลนเซีย - เรอัล โชเซียดาด
01.00 น. เรอัล มายอร์ก้า - เออิบาร์
02.00 น. เลกาเนส - โอซาซูน่า
02.00 น. บียาร์เรอัล - กรานาด้า

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
23.00 น. ลูโก้ - เอ็กซ์เตรมาดูร่า
23.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - มาลาก้า
00.00 น. อัลเมเรีย - อัลบาเซเต้
01.00 น. เอลเช่ - ฟูเอนลาบราด้า
02.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - มิรันเดส
02.00 น. เรอัล ซาราโกซ่า - เตเนรีเฟ่

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
22.30 น. น็องต์ - โอลิมปิก มาร์กเซย
01.00 น. เม็ตซ์ - โมนาโก
01.00 น. ตูลูส - ดิฌง
01.00 น. นีมส์ - นีซ
01.00 น. อาเมียงส์ - ลีลล์
01.00 น. บอร์กโดซ์ - มงต์เปลลิเย่ร์

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
20.00 น. ล็องส์ - เลอ อาฟร์

ฟุตบอล สกอตติช ลีก คัพ สกอตแลนด์ รอบสอง
21.00 น. กลาสโกว์ เซลติก - ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก
21.00 น. ฟอร์ฟาร์ แอธเลติก - ลิฟวิงสตัน
21.00 น. ฮิเบอร์เนี่ยน - กรีนน็อค มอร์ตัน
21.00 น. คิลมาร์น็อค - แฮมิลตัน อคาเดมิคัล
21.00 น. พาร์ทิค ดิสเซิ่ล - รอสส์ เคาน์ตี้

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
23.30 น. เดน ฮาก - สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม
23.30 น. เฟนโล่ - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม
01.45 น. เอมเมน - ฮีเรนวีน

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.30 น. โมไรเรนเซ่ - กิล วิเซนเต้
01.00 น. เบเลเนนส์ - เบนฟิก้า
03.30 น. ปอร์โต้ - วิตอเรีย เซตูบัล

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
17.00 น. อคาเดมิโก้ วิเซอู - อคาเดมิก้า
22.00 น. โอลิไวเรนเซ่ - สปอร์ติ้ง โควิลญ่า
00.15 น. ชาเวส - มาฟร่า
00.15 น. คาซ่า ปีอา - เปนาฟิล

ฟุตบอล กระชับมิตรสโมสร (คู่ที่น่าสนใจ)
00.30 น. อาเรซโซ่ (อิตาลี) - โรม่า (อิตาลี)
01.30 น. เชเซน่า (อิตาลี) - เอซี มิลาน (อิตาลี)
01.30 น. ตริเอสติน่า (อิตาลี) - ยูเวนตุส (อิตาลี)