โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 13 สิงหาคม 2562

โปรแกรมบอล

UEFA CHAMPIONS LEAGUE 2019-20

AFF U19 Championship 2019

AFC Champions League 2019

UEFA EUROPA LEAGUE 2019-20

English EFL League Cup 2015-19

COUPE DE FRANCE (เฟร้นช์ คัพ) 2019-20

CSL 2019

Singapore S.League 2019

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

18.30 น. มวยไทย ศึกเพชรสุภาพรรณ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบคัดเลือก รอบสาม นัดสอง
23.30 น. คาราบัก (อาเซอร์ไบจาน) - อาโปเอล นิโคเซีย (ไซปรัส)
00.00 น. โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) - มาริบอร์ (สโลวีเนีย)
00.30 น. ดีนาโม เคียฟ (ยูเครน) - คลับ บรูซ (เบลเยียม)
01.00 น. เฟเรนซ์วารอส (ฮังการี) - ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)
01.00 น. เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) - เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย)
01.30 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์ส) - พีเอโอเค ซาโลนิก้า (กรีซ)
01.30 น. โอลิมเปียกอส (กรีซ) - อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์ (ตุรกี)
01.30 น. แอลเอเอสเค ลินซ์ (ออสเตรีย) - บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์)
01.45 น. กลาสโกว์ เซลติก (สกอตแลนด์) - ซีเอฟอาร์ คลูจ (โรมาเนีย)
02.00 น. ปอร์โต้ (โปรตุเกส) - คราสโนดาร์ (รัสเซีย)

ฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรปา ลีก รอบคัดเลือก รอบสาม นัดสอง
23.00 น. นอมเม่ คัลยู (เอสโตเนีย) - ดูเดอแลง (ลักเซมเบิร์ก)
01.45 น. ลินฟิลด์ (ไอร์แลนด์เหนือ) - ซูตเยสก้า นิคซิช (มอนเตเนโกร)
02.00 น. ดันดอล์ค (ไอร์แลนด์) - สโลวาน บราติสลาว่า (สโลวาเกีย)


ฟุตบอล คาราบาว คัพ อังกฤษ รอบแรก
01.45 น. ทรานเมียร์ โรเวอร์ส - ฮัลล์ ซิตี้
01.45 น. กริมสบี้ ทาวน์ - ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส
01.45 น. วีแกน แอธเลติก - สโต๊ค ซิตี้
01.45 น. พอร์ท เวล - เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
01.45 น. น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ - ฟลีตวู้ด ทาวน์
01.45 น. แบร๊ดฟอร์ด ซิตี้ - เปรสตัน นอร์ธ เอนด์
01.45 น. แบล็คพูล - แม็คเคิลส์ฟิลด์ ทาวน์
01.45 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - โอลแดม แอธเลติก
01.45 น. แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ - มอร์แคมบ์
01.45 น. ชาร์ลตัน แอธเลติก - ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส
01.45 น. โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - สวินดอน ทาวน์
01.45 น. เอเอฟซี วิมเบิลดัน - มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์
01.45 น. อ๊อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด - ปีเตอร์โบโร่ ยูไนเต็โ
01.45 น. ควีน พาร์ค เรนเจอร์ส - บริสตอล ซิตี้
01.45 น. พลีมัธ อาร์ไกล์ - เลย์ตัน โอเรียนท์
01.45 น. วีคอมบ์ วันเดอเรอร์ส - เร้ดดิ้ง
01.45 น. จิลลิ่งแฮม - นิวพอร์ท เคาน์ตี้
01.45 น. สตีฟเนจ - เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด
01.45 น. ลูตัน ทาวน์ - อิปสวิช ทาวน์
01.45 น. วอลซอลล์ - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
01.45 น. บริสตอล โรเวอร์ส - เชลท์แน่ม ทาวน์
01.45 น. เบรนท์ฟอร์ด - เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
01.45 น. โคเวนทรี ซิตี้ - เอ็กเซเตอร์ ซิตี้
01.45 น. สวอนซี ซิตี้ - นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์
01.45 น. แอ็คคริงตัน สแตนลี่ย์ - ซันเดอร์แลนด์
01.45 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด - ดาร์บี้ เคาน์ตี้
01.45 น. รอชเดล - โบลตัน วันเดอเรอร์ส
01.45 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ - ลินคอล์น ซิตี้
01.45 น. มิดเดิ้ลส์โบรช์ - ครูว์ อเล็กซานดร้า
01.45 น. ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์ - ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด
01.45 น. ซัลฟอร์ด ซิตี้ - ลีดส์ ยูไนเต็ด
01.45 น. บาร์นสลี่ย์ - คาร์ไลส์ ยูไนเต็ด
02.00 น. เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน - มิลล์วอลล์


ฟุตบอล เฟร้นช์ ลีก คัพ ฝรั่งเศส รอบแรก
23.45 น. ลอริย็องต์ - เลอ ม็องส์
01.00 น. แกลร์กมงต์ ฟุต - เลอ อาฟร์
01.00 น. เกรอน็อบ - โรเดซ
01.00 น. กาเซอเล็ค อฌักซิโอ้ - ช็อมบลี
01.00 น. ปารีส แอฟเซ - โซโชซ์
01.00 น. นิออร์ - ชาโต้รูซ์
01.00 น. ก็อง - น็องซี่
01.00 น. อฌักซิโอ - วาล็องเซียนส์
01.00 น. โอแซร์ - เบซิเย่ร์
01.00 น. ออร์กเลอ็องส์ - แก็งก็อง
01.00 น. บูร์ก เปรอนนาส - เร้ด สตาร์
02.00 น. ทรัวส์ - ล็องส์

ฟุตบอล เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก รอบ 16 ทีม นัดสอง
23.15 น. อัล ซาดด์ (กาตาร์) - อัล ดูฮาอิล (กาตาร์)
00.30 น. อัล ฮิลาล (ซาอุดิ อาระเบีย) - อัล อาห์ลี (ซาอุดิ อาระเบีย)

ฟุตบอล U-18 ชิงแชมป์อาเซียน 2019
กลุ่ม บี
15.30 น. ออสเตรเลีย - มาเลเซีย
16.30 น. กัมพูชา - สิงคโปร์
19.30 น. ไทย - เวียดนาม