โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 17 มีนาคม 2562

โปรแกรมบอล

Thai League 1 (ไทยลีก 1)

Thai League 2(ไทยลีก 2)

Thai League 3(ไทยลีก 3)

Thai League 4(ไทยลีก 4)

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

ENGLISH FA CUP

บุนเดสลีกา

บุนเดสลีกา 2

เซเรียอา

เซเรียบี

ลา ลีกา

เซกุนด้า

ลีกเอิง

J1 LEAGUE

J2 LEAGUE

กรีซ ซูปเปอร์ลีก

K LEAGUE 1

S.LEAGUE

HNL

เช็ค ลีกา

DENMARK SUPERLIGA

เอเรอดีวีซี

PRO LEAGUE

ซุเปอร์ลีกา

POLAND EKSTRAKLASA

Ukraine premier league

Russiier premier leaguea

Romania LIGA I

SUPER LEAGUE

AUSTRIA BUNDESLIGA

PREMIERSHIP

ตุรกี ซูปเปอร์ลีก

A-LEAGUE

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1 (T1)
18.00 น. สมุทรปราการ ซิตี้ - สุโขทัย เอฟซี (ทรูวิชั่นส์ 357)
18.00 น. การท่าเรือ เอฟซี - พีทีที ระยอง (ทรูสปอร์ต เอชดี 3)
19.00 น. ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (True4U)​

ฟุตบอล ไทยลีก 2 (T2)
18:00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - อุดรธานี เอฟซี (ทรูสปอร์ต 5)
18:00 น. ระยอง เอฟซี - ราชนาวี (ทรูวิชั่นส์ 99)
19:00 น. ขอนแก่น เอฟซี - อุบล ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 6)
19:00 น. อยุธยา ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ เอฟซี (ทรูวิชั่นส์ 445)

ฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3)
ตอนล่าง
16.00 น. สุราษฎร์ธานี - ราชประชา
16.00 น. นครศรีฯ ยูไนเต็ด - ตรัง เอฟซี
16.30 น. ระนอง ยูไนเต็ด - ทหารบก เอฟซี 
18.00 น. บีทียู - นรา ยูไนเต็ด

ตอนบน
16.00 น. สีหมอก เอฟซี - บางกอก เอฟซี
18.00 น. อ่างทอง เอฟซี - ลำพูน วอริเออร์
18.00 น. เชียงราย ซิตี้ - นาวิกโยธิน

ฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4)
ภาคตะวันตก
16.00 น. ชัยนาทฮอร์นบิล บี - สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด
16.00 น. อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด - ราชบุรี

ภาคตะวันออก
16.00 น. กบินทร์ ยูไนเต็ด - บ้านค่าย ยูไนเต็ด
16.00 น. ปลวกแดง ยูไนเต็ด - จันทบุรี

กรุงเทพฯ - ปริมณฑล
16.00 น. บ้านคุณแม่ เอฟซี - แอร์ฟอร์ซ B 
16.00 น. เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด - รังสิต ยูไนเต็ด
18.00 น. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด บี - ม.ธนบุรี

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. หนองบัว พิชญ บี - ห้วยแถลง ยูไนเต็ด
16.00 น. ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด - ขอนแก่นมอดินแดง
17.00 น. สุรินทร์ ซิตี้ - ยโสธร เอฟซี

ภาคใต้
16.00 น. สตูล ยูไนเต็ด - พัทลุง เอฟซี
16.00 น. เมืองคอน WU - สุราษฎร์ ซิตี้

ภาคเหนือ
16.00 น. วัดโบสถ์ ซิตี้ - พิษณุโลก 
16.00 น. เจแอล เชียงใหม่ บี - น่าน เอฟซี
18.00 น. นครแม่สอด ยูไนเต็ด - สิงห์เชียงราย บี

12.00 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย บลูอารีน่า

14.30 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย ช่อง 7 สี

18.20 น. มวยไทย ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย อตก.3 นนทบุรี

SMM วอลเลย์บอลชายหาด อายุต่ำกว่า 21 ปี "เอส โคล่า" ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่ สนามวอลเลย์บอลชายหาด โรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า จ.ร้อยเอ็ด
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ทีมชาย

15.00 น. พิชากร นะราธร / ภาณุพงค์ ถานัน (ไทย 1) - ปรวิทย์ เตาวะโต / สันติธรรม ครุฑธา (ไทย 2) (SMMTV)

ทีมหญิง 
16.00 น. ยศภัทร ปาคำ / จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 1) - ซาริ ฮาร์ตาทิ / เดลล่า โนวิตาซารี (อินโดนีเซีย 1) (SMMTV)
19.30 น. ภวรัญชน์ จันทรวิชัย / ทัศริดา สิงห์เชื้อ  (ไทย 2) - คง ชิน เหว่ย / เย่ว ฮัว ซื่อ (ไต้หวัน 1)

"ซีพี" วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 14 ฤดูกาล 2018-19 ที่ สนามเอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ
รอบชิงอันดับ 3
ทีมชาย

09.00 น. วิสาขา - นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี (True Sport HD 3)

ทีมหญิง
12.00 น. ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี - 3BB นครนนท์ (True Sport HD 3)

รอบชิงชนะเลิศ
ทีมหญิง

15.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค (True 4 U)

ทีมชาย
18.00 น. ไดมอนด์ฟู้ด สระบุรี วีซี - แอร์ฟอร์ซ (True Vision 696)


ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบก่อนรองชนะเลิศ
21.00 น. มิลล์วอลล์ - ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
21.15 น. ฟูแล่ม - ลิเวอร์พูล
23.30 น. เอฟเวอร์ตัน - เชลซี

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
19.30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - แวร์เดอร์ เบรเมน
21.30 น. ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต - เนิร์นแบร์ก
00.00 น. บาเยิร์น มิวนิค - ไมนซ์ 05

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.30 น. อาร์มิเนีย บีเลเฟลด์ - โบคุ่ม
19.30 น. ดุ๊ยส์บวร์ก - โคโลญจน์
19.30 น. พาเดอร์บอน - อิงโกลสตัดท์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. เจนัว - ยูเวนตุส
21.00 น. อตาลันต้า - คิเอโว่
21.00 น. เอ็มโปลี - โฟรซิโนเน่
21.00 น. ลาซิโอ - ปาร์ม่า
00.00 น. นาโปลี - อูดิเนเซ่
02.30 น. เอซี มิลาน - อินเตอร์ มิลาน

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. ปาแลร์โม่ - คาร์ปิ
21.00 น. เวเนเซีย - เครโมเนเซ่
03.00 น. โครโตเน่ - เลชเช่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. เออิบาร์ - เรอัล บายาโดลิด
22.15 น. เอสปันญ่อล - เซบีย่า
00.30 น. บาเลนเซีย - เคตาเฟ่
00.30 น. บียาร์เรอัล - ราโย บาเยกาโน่
02.45 น. เรอัล เบติส - บาร์เซโลน่า

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
18.00 น. เรอัล โอเบียโด้ - คิมนาสติก
22.00 น. กอร์โดบา - สปอร์ติ้ง คิฆอน
00.00 น. อัลเมเรีย - กรานาด้า
00.00 น. โอซาซูน่า - ราโย มาฆาดาออนด้า
02.00 น. ลาส ปัลมาส - เรอัล มายอร์ก้า

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
20.30 น. โอลิมปิก ลียง - มงต์เปลลิเย่ร์
21.00 น. สต๊าด เดอ แร็งส์ - น็องต์
23.00 น. บอร์กโดซ์ - แรนส์
03.00 น. ปารีส แซงต์-แชร์กแมง - โอลิมปิก มาร์กเซย

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
19.30 น. ดันดี เอฟซี - กลาสโกว์ เซลติก

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
18.15 น. เฟนโล่ - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น
20.30 น. อาแซด อัลค์มาร์ - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม
20.30 น. โกรนิงเก้น - เดน ฮาก
22.45 น. เอ็กซ์เซลเซอร์ - ซโวลล์

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. เดสปอร์ติโว่ อาเวส - ชาเวส
22.00 น. นาซิออนนาล - ริโอ อาฟ
00.30 น. โมไรเรนเซ่ - เบนฟิก้า
03.00 น. ตอนเดล่า - ไฟเรนเซ่

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.15 น. ปากอส แฟร์เรยร่า - เอสโตริล
22.00 น. สปอร์ติ้ง โควิลญ่า - ฟามาลิเกา
22.00 น. โควา พีดาเด้ - ปอร์โต้ บี
22.00 น. วาร์ซิม - โอลิไวเรนเซ่
00.00 น. วิตอเรีย กิมาไรส์ บี - ฟาเรนเซ่

วอลเลย์บอล วี.ลีก ดิวิชั่น 1 ฤดูกาล 2018-19 ที่ ประเทศญี่ปุ่น
สนามฟูคายะ บิ๊กเทอเทิล เมืองไซตามะ จังหวัดฟูคายะ
วี.ไฟนัล 8 สเตจ

09.00 น. เอ็นอีซี เรด ร็อกเก็ตส์ - ฮิตาชิ ริวาเล
11.30 น. เดนโซ แอรีบีส์ - โทเรย์ แอร์โรวส์

วี.ชาลเลนจ์ สเตจ
14.00 น. โอกายาม่า ซีกัลส์ - พีเอฟยู บลูแคทส์

สนามเตริฮะ เซกิซูอิ เฮาส์ อารีนา เมืองฟุกุโอกะ จังหวัดฟุกุโอกะ
วี.ไฟนัล 8 สเตจ

10.00 น. ฮิซามิสึ สปริงส์ - เจที มาร์เวลัส
12.30 น. ไซตามะ อะเกโอะ เมดิคส์ - โตโยต้า ออโต บอดี ควินซีส์