โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 16 มีนาคม 2562

โปรแกรมบอล

Thai League 1 (ไทยลีก 1)

Thai League 2(ไทยลีก 2)

Thai League 3(ไทยลีก 3)

Thai League 4(ไทยลีก 4)

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

ENGLISH FA CUP

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

ลีกวัน

ลีกทู

บุนเดสลีกา

บุนเดสลีกา 2

เซเรียอา

เซเรียบี

ลา ลีกา

เซกุนด้า

ลีกเอิง

ลีกเดอซ์

J2 LEAGUE

กรีซ ซูปเปอร์ลีก

K LEAGUE 1

S.LEAGUE

HNL

เช็ค ลีกา

เอเรอดีวีซี

ซุเปอร์ลีกา

POLAND EKSTRAKLASA

Ukraine premier league

Russiier premier leaguea

Romania LIGA I

SUPER LEAGUE

PREMIERSHIP

ตุรกี ซูปเปอร์ลีก

A-LEAGUE

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1 (T1)
17.45 น. เชียงใหม่ เอฟซี - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี (ทรูสปอร์ต 2)
18.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - ชลบุรี เอฟซี (ทรูสปอร์ต เอชดี 3)
19.00 น. สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (True4U)
20.00 น. นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี - ตราด เอฟซี (ทรูสปอร์ต 2)

ฟุตบอล ไทยลีก 2 (T2)
17.45 น.ไทยฮอนด้า เอฟซี - แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี (ทรูสปอร์ต 6)
18.00 น. เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - สมุทรสาคร เอฟซี (ทรูสปอร์ต 5)
19.00 น. โปลิศ เทโร เอฟซี - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (ทรูวิชั่นส์ 445)
20.00 น. หนองบัว พิชญ เอฟซี - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 6)

ฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3)
ตอนล่าง
17.00 น. จามจุรี ยูไนเต็ด - นครปฐม ยูไนเต็ด
18.00 น. ภูเก็ต ซิตี้ - เกษมบัณฑิต
18.00 น. กระบี่ เอฟซี - ม.นอร์ทกรุงเทพ

ตอนบน
16.00 น. อยุธยา เอฟซี - กำแพงเพชร
16.00 น. เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด - ฉะเชิงเทรา เอฟซี
16.30 น. อุบลราชธานี เอฟซี - สระแก้ว 
19.00 น. ขอนแก่น ยูไนเต็ด - แพร่ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4)
ภาคเหนือ
16.00 น. แม่โจ้ ยูไนเต็ด - สิงห์บุรี เอฟซี
18.00 น. อุตรดิตถ์ เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี บี

ภาคตะวันออก
16.00 น. พานทอง เอฟซี - กองเรือยุทธการ
16.00 น. ทต.เกาะขวาง - พัทยาคอฟเวอร์

กรุงเทพฯ - ปริมณฑล
16.00 น. สมุทรปราการ เอฟซี - ม.ปทุมธานี
18.00 น. ทรูแบงค็อก บี - โปลิศ เทโร บี

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. มหาสารคาม เอฟซี - มาแชร์ ชัยภูมิ
16.00 น. เมืองเลย ยูไนเต็ด - ชูก้าโขงชีมูล
16.00 น. สกลนคร เอฟซี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด B

ภาคใต้
16.15 น. หาดใหญ่ ซิตี้ - ยาลอ ซิตี้

ภาคตะวันตก
16.00 น. ชัยนาทฮอร์นบิล บี - หัวหิน ซิตี้
18.00 น. สระบุรี ยูไนเต็ด - ลูกอีสาน เอฟซี

SMM วอลเลย์บอลชายหาด อายุต่ำกว่า 21 ปี "เอส โคล่า" ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่ สนามวอลเลย์บอลชายหาด โรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า จ.ร้อยเอ็ด
ประเภททีมชาย 
กลุ่ม อี

10.10 น. ปรวิทย์ เตาวะโต / สันติธรรม ครุฑธา (ไทย 2) - เฉิง หยู่ ทิง, จาง เฟิง มิง (ไต้หวัน 1) 

กลุ่ม เอ
15.00 น. พิชากร นะราธร , ภาณุพงค์ ถานัน (ไทย 1) - โกโตะ ริคุโตะ, ฮายาชิ เซอิรุ (ญี่ปุ่น 2) (SMMTV)

ประเภททีมหญิง 
กลุ่ม บี

09.20 น. ภวรัญชน์ จันทรวิชัย / ทัศริดา สิงห์เชื้อ  (ไทย 2) - เหว่ย อี้ชิน / หวู เสี่ยว เพ่ย (ไต้หวัน 2)  

กลุ่ม เอ
16.00 น. จันทร์ทิรา ขวานอก / ยศภัทร ปาคำ (ไทย 1) - บริททานี่ อริสัน-คาร์นี่ / ชาร์ลี คลาก (นิวซีแลนด์ 2) (SMMTV) * สามารถติดตามการแข่งขันได้ทางเว็บไซต์ไทยรัฐทีวี แอพพลิเคชั่น My Thairathtv และช่อง SMMTV

"ซีพี" วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 14 ฤดูกาล 2018-19
ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. ไดมอนด์ฟู้ด สระบุรี วีซี - วิสาขา
12.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - แอร์ฟอร์ซ

ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - ไทย-เดนมาร์ค ขอนแก่น สตาร์ วีซี
18.00 น. เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค - 3BB นครนนท์  

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

16.00 น. มวยไทย ศึกท่อน้ำไทยลุมพินี ทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.20 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ซูเปอร์ไฟท์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบก่อนรองชนะเลิศ
19.15 น. วัตฟอร์ด - คริสตัล พาเลซ
00.20 น. สวอนซี ซิตี้ - แมนเชสเตอร์ ซิตี้
02.55 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส - แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
22.00 น. บอร์นมัธ - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
22.00 น. เบิร์นลี่ย์ - เลสเตอร์ ซิตี้
22.00 น. เวสต์ แฮม ยูไนเต็ด - ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.30 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด
22.00 น. แอสตัน วิลล่า - มิดเดิลส์โบรช์
22.00 น. เบรนท์ฟอร์ด - เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส
22.00 น. อิปสวิช ทาวน์ - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
22.00 น. เปรสตัน นอร์ธ เอนด์ - เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้
22.00 น. ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด - นอริช ซิตี้
22.00 น. เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ - แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส
22.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - เร้ดดิ้ง
22.00 น. วีแกน แอธเลติก - โบลตัน วันเดอเรอร์ส

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
22.00 น. แอคคริงตัน สแตนลี่ย์ - รอชเดล
22.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - ชาร์ลตัน แอธเลติก
22.00 น. เบอร์ตัน อัลเบี้ยน - แบล็คพูล 
22.00 น. ฟลีตวู้ด ทาวน์ - พลีมัธ อาร์ไกล์
22.00 น. ลูตัน ทาวน์ - จิลลิ่งแฮม
22.00 น. อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด - แบร๊ดฟอร์ด ซิตี้
22.00 น. ปีเตอร์โบโรช์ - โคเวนทรี ซิตี้
22.00 น. พอร์ทสมัธ - สคันธอร์ป ยูไนเต็ด 
22.00 น. ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์ - วีคอมบ์ วันเดอร์เรอร์ส
22.00 น. เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด - เอเอฟซี วิมเบิลดัน
22.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - วอลซอลล์

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
22.00 น. บิวรี่ - เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
22.00 น. ครูว์ อเล็กซานดร้า - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
22.00 น. เอ็กเซเตอร์ ซิตี้ - โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
22.00 น. ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส - คาร์ไลส์ ยูไนเต็ด
22.00 น. กริมสบี้ ทาวน์ - นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์
22.00 น. มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์ - สตีฟเนจ 
22.00 น. น็อตต์ส เคาน์ตี้ - มอร์แคมบ์
22.00 น. โอลด์แฮม แอธเลติก - ทรานเมียร์ โรเวอร์ส
22.00 น. สวินดอน ทาวน์ - พอร์ท เวล 
22.00 น. โยวิล ทาวน์ - แม็คเคิลส์ฟิลด์ ทาวน์

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. ชาลเก้ 04 - แอร์เบ ไลป์ซิก
21.30 น. สตุ๊ตการ์ท - ฮอฟเฟ่นไฮม์
21.30 น. เอาก์สบวร์ก - ฮันโนเวอร์ 96
21.30 น. โวล์ฟสบวร์ก - ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ
00.30 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน - โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.00 น. ฮัมบูร์ก - ดาร์มสตัดท์
19.00 น. ซานด์เฮาเซ่น - ซังต์ เพาลี
19.00 น. ดีนาโม เดรสเดน - มักเดบวร์ก

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
21.00 น. ซาสซูโอโล่ - ซามพ์โดเรีย
00.00 น. สปัล - โรม่า
02.30 น. โตริโน่ - โบโลญญ่า

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. ฟอจจา - ชิตตาเดลล่า
21.00 น. ปาโดว่า - เปรูจา
21.00 น. ลิวอร์โน่ - ซาแลร์นิตาน่า
21.00 น. เบเนเวนโต้ - สเปเซีย
00.00 น. เวโรน่า - อัสโคลี่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
19.00 น. อวยส์ก้า - เดปอร์ติโบ อลาเบส
22.15 น. เรอัล มาดริด - เซลต้า บีโก้
00.30 น. แอธเลติก บิลเบา - แอตเลติโด มาดริด
02.45 น. เลกาเนส - จิโรน่า

ฟุตบอล เซกุนด้า ดิบิซิออน สเปน
22.00 น. อัลบาเซเต้ - เอ็กซ์เตรมาดูร่า
00.00 น. กาดิซ - ลูโก้
02.30 น. อัลกอกอร์น - เตเนริเฟ่
02.30 น. เรอัล ซาราโกซ่า - เอลเช่

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
02.00 น. อ็องเช่ร์ - อาเมียงส์
02.00 น. ก็อง - แซงต์-เอเตียน
02.00 น. แก็งก็อง - ดิฌง
02.00 น. นีมส์ - สตราส์บูร์ก

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
21.00 น. ลอริย็องต์ - แบรสต์

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. เซนต์ จอห์นสโตน - เซนต์ เมียร์เรน
22.00 น. ฮิเบอร์เนี่ยน - มาเธอร์เวลล์
22.00 น. เรนเจอร์ส - คิลมาร์น็อค
22.00 น. อเบอร์ดีน - ลิฟวิงสตัน
22.00 น. แฮมิลตัน อคาเดมิคอล - ฮาร์ทส์ ออฟ มิดโลเดี้ยน

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก - ดันดี ยูไนเต็ด
22.00 น. อายร์ ยูไนเต็ด - ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์
22.00 น. กรีนน็อค มอร์ตัน - อัลลัว แอธเลติก
22.00 น. ฟัลเคิร์ก - พาร์ทิค ดิสเซิ่ล

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
00.30 น. ฮีเรนวีน - เดอ กราฟสคัป
01.45 น. เฟเยนูร์ด - วิลเล่ม ทเว
01.45 น. เอ็นเอซี เบรด้า - อูเทร็คท์
02.45 น. เฮราเคลส อัลเมโล - วิเทสส์

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.30 น. เบเลเนนส์ - ปอร์ติโมเนนเซ่
22.30 น. วิตอเรีย เซตูบัล - สปอร์ติ้ง บราก้า
01.00 น. วิตอเรีย กิมาไรส์ - เบาวิสต้า
03.30 น. ปอร์โต้ - มาริติโม่

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.00 น. อคาเดมิก้า - สปอร์ติ้ง บราก้า บี
22.00 น. เบนฟิก้า บี - เปนาฟิล
22.00 น. มาฟร่า - อคาเดมิโก้ วิเซอู
22.00 น. ไลซอส - อารูก้า

วอลเลย์บอล วี.ลีก ดิวิชั่น 1 ฤดูกาล 2018-19 ที่ ประเทศญี่ปุ่น
สนามฟูคายะ บิ๊กเทอเทิล เมืองไซตามะ จังหวัดฟูคายะ
วี.ไฟนัล 8 สเตจ

09.00 น. เอ็นอีซี เรด ร็อกเก็ตส์ - เดนโซ แอรีบีส์
11.30 น. ฮิตาชิ ริวาเล - โทเรย์ แอร์โรวส์

วี.ชาลเลนจ์ สเตจ
14.00 น. คุโรเบะ อะควา ไฟรีส์ - พีเอฟยู บลูแคทส์

สนามเตริฮะ เซกิซูอิ เฮาส์ อารีนา เมืองฟุกุโอกะ จังหวัดฟุกุโอกะ
วี.ไฟนัล 8 สเตจ

10.00 น. ฮิซามิสึ สปริงส์ - ไซตามะ อะเกโอะ เมดิคส์
12.30 น. เจที มาร์เวลัส - โตโยต้า ออโต บอดี ควินซีส์