โปรแกรมกีฬา

ประจำวันที่ 15 มีนาคม 2562

โปรแกรมบอล

Thai League 1 (ไทยลีก 1)

Thai League 2(ไทยลีก 2)

ลีกวัน

ลีกทู

บุนเดสลีกา

บุนเดสลีกา 2

เซเรียอา

เซเรียบี

ลา ลีกา

ลีกเอิง

ลีกเดอซ์

S.LEAGUE

HNL

เช็ค ลีกา

เอเรอดีวีซี

EERSTE DIVISIE

ซุเปอร์ลีกา

POLAND EKSTRAKLASA

Russiier premier leaguea

Romania LIGA I

ตุรกี ซูปเปอร์ลีก

A-LEAGUE

ไอร์แลนด์ พรีเมียร์ลีก

โปรแกรมอื่นๆ

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1 (T1)
20.00 น. พีที ประจวบ เอฟซี - ชัยนาท ฮอร์นบิล

ฟุตบอล ไทยลีก 2 (T2)
19.00 น. เกษตรศาสตร์ เอฟซี - ลำปาง เอฟซี

เอสเอ็มเอ็ม วอลเลย์บอลชายหาด อายุต่ำกว่า 21 ปี "เอส โคล่า" ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2019 ที่ สนามวอลเลย์บอลชายหาด โรงเรียนเทศบาลหนองหญ้าม้า อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 
ทีมหญิง 
กลุ่ม บี

16.00 น. ทัศริดา สิงห์เชื้อ / ภวรัญชน์ จันทรวิชัย (ไทย 2) - คาวาซากิ นานาโกะ / ชิเกชิกะ ไอ (ญี่ปุ่น 1) (SMMTV) 

กลุ่ม เอ
17.50 น. ยศภัทร ปาคำ / จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 1) - หว่อง มาน ชิง / อึม วิง แลม (ฮ่องกง 2)

ทีมชาย 
กลุ่ม อี

09.20 น. สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต ( ไทย 2) - โฮริคาวะ ทาคายูกิ / อะดาชิ ริวอิจิ (ญี่ปุ่น 1)
15.00 น. สันติธรรม ครุฑธา / ปรวิทย์ เตาวะโต (ไทย 2) - เยอแลน เยลูบาเยฟ / อันเดรย์ เบลูนิน (คาซัคสถาน 2) (SMMTV) 

กลุ่ม เอ
17.00 น. พิชากร นะราธร / ภาณุพงค์ ถานัน (ไทย 1) - ฮาเวียร์ ถง / ทาน เล เย (สิงคโปร์ 2)

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยมันส์วันศุกร์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี



ต่างประเทศ

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
02.45 น. ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส - บาร์นสลี่ย์

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
02.45 น. นิวพอร์ต เคาน์ตี้ - เชลท์แน่ม ทาวน์

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
02.30 น. โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค - ไฟรบวร์ก

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
00.30 น. โฮลสไตน์ คีล - แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา
00.30 น. ไฮเด้นไฮม์ - ยูเนี่ยน เบอร์ลิน

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
02.30 น. กาญารี่ - ฟิออเรนติน่า

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
03.00 น. เปสคาร่า - โคเซนซ่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
03.00 น. เรอัล โซเซียดาด - เลบันเต้

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
01.00 น. นีซ - ตูลูส
02.45 น. ลีลล์ - โมนาโก

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
02.00 น. เบซิเย่ร์ - โอแซร์
02.00 น. ชาโต้รูซ์ - ปารีส แอฟเซ
02.00 น. เกรอน็อบ - น็องซี่
02.00 น. เลอ อาฟร์ - อฌักซิโอ
02.00 น. นิออร์ - เม็ตซ์
02.00 น. เร้ด สตาร์ - แกลร์กมงต์ ฟุต
02.00 น. โซโชซ์ - ทรัวส์
02.00 น. วาล็องเซียนส์ - ออร์กเลอ็องส์

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
02.05 น. อินเวอร์เนสส์ - รอสส์ เคาน์ตี้

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
02.00 น. ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ต - เอมเมน

ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก เนเธอร์แลนด์ส
02.00 น. คัมบูร์ - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น เยาวชน
02.00 น. ทเวนเต้ - โฟเลนดัม
02.00 น. เทลสตาร์ - อาแซด อัลค์มาร์ เยาวชน
02.00 น. อัลเมเร่ ซิตี้ - สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม
02.00 น. ท็อป ออสส์ - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม เยาวชน
02.00 น. เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น - เดน บอช
02.00 น. มาสทริชท์ - อาร์เคซี วาลไวจ์
02.00 น. ดอร์เดรชท์ - โรด้า เจซี
02.00 น. อูเทร็คท์ เยาวชน - ไอนด์โฮเฟ่น
02.00 น. เฮลมอนด์ สปอร์ต - โก อเฮด อีเกิลส์

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
03.30 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน - ซานตา คลาร่า