รมว.การท่องเที่ยวและกีฬา เป็นประธานในการจัดงาน Hero Home Coming ที่โรงแรม โนโวเทล ภูเก็ต ซิตี้ โภคีธรา วันที่ 28 ก.ค. เวลา 10.30 น. เพื่อต้อนรับคณะนักกีฬา ผู้ฝึกสอนและผู้บริหารสมาคมกีฬาเทควันโดฯ ชุดเหรียญทองกีฬาโอลิมปิกเกมส์ โตเกียว 2020 โปรแกรมการแข่งขัน วันพุธที่ 28 ก.ค.แบดมินตัน เวลา 09.40 น. คู่ผสม รอบ 8 ทีม เดชาพล พัววรานุเคราะห์ กับ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ยูตะ วาตานาเบะ กับ อาริสา ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) หญิงเดี่ยว รัชนก อินทนนท์ พบ โซเนีย เชียะ (มาเลเซีย) โปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทยใน "โตเกียว 2020" วันพุธที่ 28 กรกฎาคม 2564 เวลา 18.00 น. แบดมินตัน ชายเดี่ยว กลุ่ม เค. กันตภณ หวังเจริญ พบ โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร) โปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทยใน "โตเกียว 2020" วันพุธที่ 28 กรกฎาคม 2564 มวยสากลสมัครเล่น เวลา 16.51 น. รอบ 16 คน รุ่นเฟเธอร์เวท 57 กก.ชาย ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี พบ เมียร์โก จาฮีล คูเอลโล่ (อาร์เจนติน่า) โปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทยใน "โตเกียว 2020" วันพุธที่ 28 กรกฎาคม 2564 ว่ายน้ำ เวลา 17.02 น.ประเภท ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง รอบคัดเลือก เจนจิรา ศรีสอาด โปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทยใน "โตเกียว 2020" วันพุธที่ 28 กรกฎาคม 2564 วินด์เซิร์ฟ เวลา 10.05 น. ประเภทอาร์เอสเอ็กซ์ ชาย เรซ 7 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ เวลา 10.15 น. ประเภทอาร์เอสเอ็กซ์ หญิง เรซ 7 ศิริพร แก้วดวงงาม โปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทยใน "โตเกียว 2020" วันพุธที่ 28 กรกฎาคม 2564 ยิงเป้าบิน เวลา 07.25 น. ประเภทแทรปชาย เศวต เศรษฐาภรณ์ จบเส้นทางที่รอบ 16 คนสุดท้าย "หญิง" สุธาสินี เสวตรบุตร นักปิงปองประวัติศาสตร์ของไทย พ่าย มิมะ อิโตะ มือวางอันดับ 3 จากญี่ปุ่น 0-4 ตกรอบเทเบิลเทนนิส หญิงเดี่ยวใน "โตเกียว 2020" ผลการแข่งขันมวยสากลสมัครเล่น โอลิมปิกเกมส์ รอบ 16 คน รุ่นเวลเตอร์เวท 69 กก.หญิง ใบสน มณีก้อน แพ้ กู หง (จีน) 0-5 ตกรอบไปอย่างน่าเสียดาย ผลการแข่งขัน แบดมินตัน ประเภทหญิงคู่ "โตเกียว 2020" จงกลพรรณ กิติธารากุล กับ รวินดา ประจงใจ แพ้ กาเบรียลา สโตเอวา กับ สเตฟานี สโตเอวา (บัลแกเรีย) 1-2 เกม เป็นความพ่ายแพ้ 3 นัดรวด ตกรอบแบ่งกลุ่ม

อันดับเหรียญโอลิมปิก 2020
อันดับ ประเทศ ทอง เงิน ทองแดง รวม
1 ญี่ปุ่น 10 3 5 18
2 สหรัฐอเมริกา 9 8 8 25
3 จีน 9 5 7 21
4 รัสเซีย 7 7 4 18
5 สหราชอาณาจักร 4 5 4 13
6 เกาหลีใต้ 3 2 5 10
7 ออสเตรเลีย 3 1 5 9
8 แคนาดา 2 3 3 8
9 ฝรั่งเศส 2 2 3 7
10 เยอรมนี 2 0 3 5
29 ไทย 1 0 0 1

บราซิล เฉือน 5 เซต : สรุปผล วอลเลย์บอลโอลิมปิก ทีมหญิง วันที่ 4

บราซิล ลุ้นเหนื่อย 5 เซต เฉือน โดมินิกัน ด้าน อเมริกา ร้อนฉ่าชนะ จีน 3-0 ศึกโอลิมปิกเกมส์ 2020 นัดที่ 2

“สุธาสินี” ต้านไม่ไหวพ่าย มือ 3 โลก ตกรอบ 16 คน ลูกเด้ง อลป.

“สุธาสินี เสวตรบุตร” นักลูกเด้งสาวไทย ต้านไม่ไหวแพ้ มิมะ อิโตะ  มือ 3 โลก จากญี่ปุ่น ตกรอบ 16 คนสุดท้ายเทเบิลเทนนิส โอลิมปิกเกมส์ โตเกียว 2020


โปรแกรมกีฬาประจำวัน
  • Argentinos JRS
    Argentinos JRS
    1 - 0
    Newells Old Boys
    Newells Old Boys
    เอ็นเอซี เบรด้า
    เอ็นเอซี เบรด้า
    VS
    อัลเมเร่ ซิตี้
    อัลเมเร่ ซิตี้
    เลบันเต
    เลบันเต
    VS
    อโตรมิโตส
    อโตรมิโตส
    ไรจน์สเบิร์ก บอยส์
    ไรจน์สเบิร์ก บอยส์
    VS
    เทลสตาร์
    เทลสตาร์
    นิวซีแลนด์ (W)
    นิวซีแลนด์ (W)
    0 - 2
    สวีเดน (W)
    สวีเดน (W)
    สหรัฐอเมริกา (W)
    สหรัฐอเมริกา (W)
    0 - 0
    ออสเตรเลีย (W)
    ออสเตรเลีย (W)
  • Western Pride
    Western Pride
    VS
    SWQ Thunder
    SWQ Thunder
    กัมบะ โอซาก้า
    กัมบะ โอซาก้า
    2 - 1
    โรอัส โออิตะ ตรินิต้า
    โรอัส โออิตะ ตรินิต้า
    ฉงชิ่ง ลี่ฟาน
    ฉงชิ่ง ลี่ฟาน
    4 - 0
    กว่างโจว R&F เอฟซี
    กว่างโจว R&F เอฟซี
    ชิงเต่า เอฟซี
    ชิงเต่า เอฟซี
    1 - 4
    เชินเจิ้น
    เชินเจิ้น
    แคนาดา (W)
    แคนาดา (W)
    1 - 1
    เกรท บริเทน
    เกรท บริเทน
    ชิลี (W)
    ชิลี (W)
    0 - 1
    ญี่ปุ่น (W)
    ญี่ปุ่น (W)
  • บราซิล (W)
    บราซิล (W)
    1 - 0
    แซมเบีย (W)
    แซมเบีย (W)
    เนเธอร์แลนด์ (W)
    เนเธอร์แลนด์ (W)
    8 - 2
    จีน (W)
    จีน (W)
    กว่างโจว เอเวอร์แกรนด์
    กว่างโจว เอเวอร์แกรนด์
    2 - 1
    ชานตง เหลียวนิง
    ชานตง เหลียวนิง
    เอ็กเซเตอร์
    เอ็กเซเตอร์
    0 - 4
    บริสตอล ซิตี้
    บริสตอล ซิตี้
    เหอหนาน เจี้ยนเย้
    เหอหนาน เจี้ยนเย้
    2 - 1
    ฉือเจียจวง ยองแซง
    ฉือเจียจวง ยองแซง
    ที-ทีม
    ที-ทีม
    1 - 0
    เนกรี เซมบิลัน
    เนกรี เซมบิลัน


บทความน่าสนใจ