มันส์หยด! เช็กโปรแกรม FACUP รอบคัดเลือก โคตรเยอะเตะ 28 คู่

เช็กโปรแกรมบอลถ้วยเอฟเอคัพ 2018 รอบคัดเลือก ทำการแข่งขันพุธที่ 4 เมษายน 2561 แบบน็อคเอาท์ ลงสนาม 28 คู่ เพื่อหาทีมเข้ารอบ 64 สุดท้าย

พุธที่ 4 เมษายน 2561 มีการแข่งขันฟุตบอลเอฟเอคัพ รอบคัดเลือก โดยในรอบนี้เป็นคิวของทีมในศึกไทยลีก 2 ไทยลีก 3 ไทยลีก 4 และทีมจาก T.A หรือลีกสมัครเล่นลงแข่ง ซึ่งจะมีการลงสนามทั้งหมด 28 คู่ 

สำหรับโปรแกรมแข่งขันมีดังต่อไปนี้

15:30  โก-ลก ยูไนเต็ด พบ เชียงใหม่ สนามกีฬามหาราช
15:30  อชาไนย เอฟซี พบ บ้านค่าย   สนามเกร็กคู สายไหม
15:30 กำแพงเพชร 0 - 0 หนองบัว พิชญ สนาม ชากังราว (ริมปิง)       
15:30 นครราชสีมา ห้วยฯ พบ ปัวแลนด์ เอฟซี สนามมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
15:30 สุรินทร์ชูก้า โขงชีมูล ยูไนเต็ด พบ ชัยนาท ยูไนเต็ด สนามมทร.อีสาน วิทยาเขตสุรินทร์     
15:30 เมืองเลย ยูไนเต็ด พบ ราชประชา สนามกีฬาอำเภอวังสะพุง
15:30 สุรินทร์ ซิตี้ พบ นครแม่สอด ยูไนเต็ด สนาม ศรีณรงค์ จ.สุรินทร์      
15:30 สมุทรสงคราม เอฟซี พบ เมืองช้าง ยูไนเต็ด สนามกีฬากลาง จ.สมุทรสงคราม      
15:30 ทหารบก เอฟซี พบ ศุลกากร ยูไนเต็ด สนามกีฬากองทัพบก      
15:30 มทร.รัตนโกสินทร์ พบ สุรินทร์ตรา สนามม.ธนบุรี      
15:30 อุบลคิดส์ ซิตี้ พบ จัมปาศรี ยูไนเต็ด สนามม.อุบลราชธานี    
15:30 น่าน เอฟซี พบ ทต.เกาะขวาง สนามอบจ.น่าน      
15:30 สกุลตลา เอฟซี พบ ท่าม่วง เอฟซี สนามเสนาบดี  
15:30 บางกอก เอฟซี พบ ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด สนามมาวิน สเตเดี้ยม (เมืองทอง 2)   
15:30 เทร็ลล์ อินเตอร์ฯ พบ นนทบุรี เอฟซี สนามกีฬาพิทักษ์นนทเขต ไทรน้อย
15:30  BGC FC พบ อยุธยา UTD สนามม.นอร์ทกรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต      
15:30 เพชรพิทยาคม เอฟซี พบ หาดใหญ่ ซิตี้ สนามกีฬากลางจังหวัดเพชรบูรณ์     
15:30 เมืองกาญจน์ วอริเออร์ พบ อาร์มี่ ยูไนเต็ด  สนามกีฬากลาง จ.กาญจนบุรี (กลีบบัว)      

18:00  จันทบุรี เอฟซี พบ อุดรธานี เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดจันทบุรี  
18:00 พิษณุโลก เอฟซี พบ ทวีวัฒนา เอฟซี สนามอบจ.พิษณุโลก      
18:00 สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี พบ ศรีสะเกษ เอฟซี กีฬากลาง จ.สิงห์บุรี      
18:00 ขอนแก่น เอฟซี พบ ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี สนามอบจ. ขอนแก่น      
18:00 ศรีวิชัย เอฟซี พบ อุตรดิตถ์ เอฟซี สนามกีฬากลาง จ.สุราษฎร์ธานี      
18:00 สระแก้ว เอฟซี พบ โดม เอฟซี สนามกีฬากลาง จ.สระแก้ว      
18:00 พัทลุง เอฟซี พบ นเรศวร เอฟซี สนามกีฬากลาง จ.พัทลุง      

19:00 ระยอง เอฟซี พบ กาญจนพัฒน์ เอฟซี สนามกีฬากลาง จ.ระยอง      
19:00 ขอนแก่น ยูไนเต็ด พบ  กันทรารมย์ ยูไนเต็ด สนามม.ขอนแก่น      
19:00  ลำปาง เอฟซี พบ ดอนตาล PCCM FC สนามสพล.ลำปาง

สำหรับทีมที่จับสลากได้บาย ผ่านเข้ารอบ 64 ทีมสุดท้ายอัตโนมัติ มีดังต่อไปนี้

5 ทีมจากไทยลีก 2 : ไทยฮอนด้า เอฟซี, กระบี่ เอฟซี, ตราด เอฟซี, พีทีที ระยอง, เกษตรศาสตร์ เอฟซี

3 ทีมจากไทยลีก 3 : แพร่ ยูไนเต็ด, เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด, นรา ยูไนเต็ด

3 ทีมจากไทยลีก 4 : นครปฐม ยูไนเต็ด, กองเรือยุทธการ, สมุทรปราการ เอฟซี

7 ทีมระดับ TA : กระนวน เอฟซี, เมืองกรุง เอฟซี, เทศบาลตำบลแสลง, สมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล, สิงห์อุบล เอฟซี, มรก. พิบูลสงคราม, กรมสวัสดิการทหารอากาศ

 

ข่าวอื่นๆ ของ R-know
ไทยลีก 2 (ดิวิชั่น 1)
ยอดทีม! ดาร์โก้ เชื่อ ที เร็กซ์ เลื่อนชั้นแน่แม้แพ...
โตโยต้าลีกคัพ
มันส์กว่าบอลโลก! ฉลามฟัดกิเลน,สายฟ้าล่องใต้ ลีกคัพ...
ติดตามข่าวสารกับ SMMSPORT ได้ที่
แสดงความคิดเห็น