ยักษ์T3ร่วงเพียบ T4แจ๋วลิ่วเกินโหล หลายคู่ระทึกดวลโทษ

สรุปผลถ้วยลีกคัพ 2018 รอบคัดเลือก รอบแรก ตัวแสบไทยลีก 4 โค่นรุ่นใหญ่ไทยลีก 3 หลายสนามยื้อต่อเวลาก่อนยิงจุดโทษวัดใจ พร้อมเช็ครายชื่อ 22 ทีมทะลุคัดเลือก รอบสอง และ 3 ทีมผู้โชคดีรอเล่นเพลย์ออฟ

ผลฟุตบอลลีกคัพ 2018 รอบเพลย์ออฟ รอบแรก ประจำวันพุธที่ 28 ก.พ. 2561

ตอนบน

ชัยนาท ยูไนเต็ด 1-3 สุรินทร์ ซูก้าโขงชีมูล เอฟซี

น่าน เอฟซี 3-1 เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด

โคปูน วอริเออร์ 8-9 พิษณุโลก เอฟซี 2015 **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 2-2)

กำแพงเพชร เอฟซี 0-1 เลยซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี **(ต่อเวลาพิเศษ เสมอในเวลา 90 นาที 0-0)

สกลนคร เมืองไทย เอฟซี 3-0 แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน เอฟซี

นครราชสีมา ห้วยแถลง ยูไนเต็ด 0-2 นครสวรรค์ เอฟซี

บีจีซี เอฟซี 2-4 เชียงราย ซิตี้ **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 0-0)

เมืองเลย ยูไนเต็ด 2-1 ขอนแก่น ยูไนเต็ด

สระแก้ว เอฟซี 4-5 แพร่ ยูไนเต็ด **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 0-0)

โดม เอฟซี 7-6 นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 0-0)

สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี 5-6 บางกอก เอฟซี **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 1-1)

อุตรดิตถ์ เอฟซี 1-0 สมุทรปราการ เอฟซี

ลำพูน วอริเออร์ 3-1 มหาสารคาม เอฟซี

อยุธยา ยูไนเต็ด 2-1 กาฬสินธุ์ เอฟซี

ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี 3-1 เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

 

ตอนล่าง

หาดใหญ่ เอฟซี 1-0 ชุมพร เอฟซี

บ้านค่าย ยูไนเต็ด 2-3 สุราษฎร์ธานี เอฟซี

ปัตตานี เอฟซี 0-1 หาดใหญ่ ซิตี้

ราชประชา 2-1 กองเรือยุทธการ

แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด 1-0 นรา ยูไนเต็ด

สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด 1-2 นครปฐม ยูไนเต็ด

ตรัง เอฟซี 3-0 จันทบุรี เอฟซี

หัวหิน ซิตี้ 2-0 พัทลุง เอฟซี

ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด 2-0 นนทบุรี เอฟซี

บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ 12-13 สมุทรสาคร ยูไนเต็ด **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 1-1)

 

สรุปรายชื่อสโมสรที่ผ่านเข้าสู่รอบคัดเลือก รอบสอง

8 ทีมจากไทยลีก 3 : เชียงราย ซิตี้, อยุธยา ยูไนเต็ด, ลำพูน วอริเออร์, แพร่ ยูไนเต็ด, ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี, ราชประชา, แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด, ตรัง เอฟซี

14 ทีมจากไทยลีก 4 : สุรินทร์ ซูก้าโขงชีมูล เอฟซี, พิษณุโลก เอฟซี 2015, เลยซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี, สกลนคร เมืองไทย เอฟซี, นครสวรรค์ เอฟซี, เมืองเลย ยูไนเต็ด, อุตรดิตถ์ เอฟซี, บางกอก เอฟซี, โดม เอฟซี, หาดใหญ่ เอฟซี, หาดใหญ่ ซิตี้, นครปฐม ยูไนเต็ด, ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด, สมุทรสาคร ยูไนเต็ด

 

สรุปรายชื่อสโมสรที่ผ่านเข้าสู่รอบเพลย์ออฟ อัตโนมัติ

1 ทีมจากไทยลีก 3 : สุราษฎร์ธานี เอฟซี

2 ทีมจากไทยลีก 4 : หัวหิน ซิตี้, น่าน เอฟซี

** สำหรับการแข่งขันรอบคัดเลือก รอบสอง จำนวน 11 คู่ จะทำการแข่งขันในวันพุธที่ 7 มีนาคม 2561

โซนบน

สุรินทร์ชูก้า โขงชีมูล เอฟซี พบ เมืองเลย ยูไนเต็ด
อุตรดิตถ์ เอฟซี พบ เชียงราย ซิตี้
ลำพูน วอริเออร์ พบ นครสวรรค์ เอฟซี
สกลนคร เมืองไทย เอฟซี พบ เลยซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี
บางกอก เอฟซี พบ โดม เอฟซี
พิษณุโลก เอฟซี 2015 พบ อยุธยา ยูไนเต็ด
แพร่ ยูไนเต็ด พบ ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี

โซนล่าง

หาดใหญ่ เอฟซี พบ นครปฐม ยูไนเต็ด
แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด พบ ราชประชา
ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด พบ สมุทรสาคร ยูไนเต็ด
หาดใหญ่ ซิตี้ พบ ตรัง เอฟซี

 

โดยผู้ชนะจะผ่านเข้าสู่รอบเพลย์ออฟ จำนวน 14 ทีม จะถูกนำไปประกบคู่พบทีมจากไทยลีก 2  อีกจำนวน 14 ทีม ในรอบเพลย์ออฟต่อไป

ข่าวอื่นๆ ของ Blue Tomorrow
ฟุตบอลโลก
แดงแรกบอลโลก! ซามูไรสปิริตเฉือนโคลอมเบีย10ตัว 2-1
รวมดิวิชั่น 2 และ ชปล
สตูลนำโด่งตานีไล่บี้จ่าฝูง สุราษฎร์-พัทลุงโคม่าดิ้...
ติดตามข่าวสารกับ SMMSPORT ได้ที่
แสดงความคิดเห็น