สรุปผลลีกคัพคัดเลือก 20 ทีมสุดแกร่งT3-T4 ลิ่วรอบสอง

เช็ครายชื่อ 20 ทีมผ่านเข้าสู่รอบที่สอง พร้อมสรุปผลการแข่งขันรอบแรกและโปรแกรมถัดไป ในศึกโตโยต้า ลีกคัพ 2017 รอบคัดเลือก เมื่อช่วงค่ำวันพุธที่ผ่านมา

ผลการแข่งขันโตโยต้าลีกคัพ 2017 รอบคัดเลือก รอบแรก ประจำวันพุธที่ 1 มี.ค. 2560

โซนตอนบน  

เมืองเลย ยูไนเต็ด 2-0 อุตรดิตถ์ เอฟซี

กำแพงเพชร เอฟซี 3-2 พิษณุโลก เอฟซี **(ต่อเวลาพิเศษ เสมอในเวลา 90 นาที 2-2)

เชียงราย ซิตี้ 1-2 สุรินทร์ ซิตี้

นครสวรรค์ เอฟซี 1-4 โคปูน วอริเออร์

เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 5-6 บีซีซี เอฟซี **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 1-1)

อยุธยา ยูไนเต็ด 4-1 ขอนแก่น เอฟซี

กาฬสินธุ์ เอฟซี 5-0 สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี

ตาก ซิตี้ 5-3 พะเยา เอฟซี

ลำพูน วอริเออร์ 1-0 น่าน เอฟซี **(ต่อเวลาพิเศษ เสมอในเวลา 90 นาที 0-0)

*** แพร่ ยูไนเต็ด ได้สิทธิ์ชนะผ่านในรอบแรกโซนตอนบน ***

โซนตอนล่าง

ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี 0-1 ยะลา ยูไนเต็ด

สายมิตรกบินทร์ ยูไนเต็ด 5-6 สมุทรปราการ เอฟซี **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 1-1)

ปัตตานี เอฟซี 1-0 นนทบุรี เอฟซี

ไอพีอี สมุทรสาคร 3-5 นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 1-1)

บ้านบึง ยูไนเต็ด 3-2 พัทลุง เอฟซี

แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด 1-2 สมุทรปราการ ยูไนเต็ด

ตรัง เอฟซี 2-0 สระแก้ว เอฟซี

ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด 1-0 คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด

กองเรือยุทธการ 2-4 บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ **(จุดโทษ เสมอในเวลา 120 นาที 0-0)

ฮาเลลูยา พัทยา เอฟซี 3-7 กรุงธนบุรี เอฟซี

 

สรุปรายชื่อ 20 สโมสรที่ผ่านเข้าสู่ รอบคัดเลือก รอบที่สอง

โซนบน จำนวน 10 ทีม : แพร่ ยูไนเต็ด, เมืองเลย ยูไนเต็ด, กำแพงเพชร เอฟซี, สุรินทร์ ซิตี้, โคปูน วอริเออร์, อยุธยา ยูไนเต็ด, กาฬสินธุ์ เอฟซี, ตาก ซิตี้ , บีซีซี เอฟซี, ลำพูน วอริเออร์

โซนล่าง จำนวน 10 ทีม : ยะลา ยูไนเต็ด, สมุทรปราการ เอฟซี, ปัตตานี เอฟซี, นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี, บ้านบึง ยูไนเต็ด, สมุทรปราการ ยูไนเต็ด, ตรัง เอฟซี, ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด, กรุงธนบุรี เอฟซี, บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์

 

โปรแกรมโตโยต้าลีกคัพ 2017 รอบคัดเลือก รอบที่สอง มีคิวเตะในวันพุธที่ 15 มี.ค. 2560

โซนตอนบน

กำแพงเพชร เอฟซี พบ เมืองเลย ยูไนเต็ด

ลำพูน วอริเออร์ พบ บีซีซี เอฟซี

สุรินทร์ ซิตี้ พบ อยุธยา ยูไนเต็ด

กาฬสินธุ์ เอฟซี พบ โคปูน วอริเออร์

ตาก ซิตี้ พบ แพร่ ยูไนเต็ด

โซนตอนล่าง

กรุงธนบุรี เอฟซี พบ สมุทรปราการ ยูไนเต็ด

ยะลา ยูไนเต็ด พบ สมุทรปราการ เอฟซี

นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี พบ ปัตตานี เอฟซี

ตรัง เอฟซี พบ ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด

บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ พบ บ้านบึง ยูไนเต็ด

ข่าวอื่นๆ ของ Blue Tomorrow
โซนเหนือ
‘อุตรดิตถ์’ เชิญนกใหญ่อุ่นวันเปิดตัว เ...
โซนใต้
แชมป์ใต้ขอจอง! สตูลเสริม 5 แข้งล่าโควตาเลื่อนชั้นป...
ติดตามข่าวสารกับ SMMSPORT ได้ที่
แสดงความคิดเห็น