รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 18 มีนาคม 2561

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1
18:00 น. โปลิศ เทโร เอฟซี - ชลบุรี เอฟซี
18:00 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ราชนาวี
19:00 น. ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
19:00 น. แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี - ชัยนาท ฮอร์นบิล

ฟุตบอล ไทยลีก 2
18:00 น. ไทย ฮอนด้า เอฟซี - อ่างทอง เอฟซี
18:00 น. ตราด เอฟซี - พีทีที ระยอง
19:00 น. ขอนแก่น เอฟซี - ศรีสะเกษ เอฟซี

12.30 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย บลูอารีน่า

14.30 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย ช่อง 7 สี

16.05 น. มวยไทย ศึกมวยไทย ททบ.5 ที่ เวทีมวย รังสิต

18.25 น. ศึกคมชัดลึกมวยไทย ที่ เวทีมวย อ.ต.ก.3

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบก่อนรองชนะเลิศ
20.30 น. วีแกน แอธเลติก - เซาธ์แฮมป์ตัน
23.30 น. เลสเตอร์ ซิตี้ - เชลซี

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.00 น. ดาร์บี้ เคาน์ตี้ - คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
19.30 น. โบรุสเซีย ดอร์ทมุนต์ - ฮันโนเวอร์ 96
21.30 น. โคโลญจน์ - ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น
00.00 น. แอร์เบ ไลป์ซิก - บาเยิร์น มิวนิค

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.30 น. อิงโกลสตัดท์ - ดีนาโม เดรสเดน
19.30 น. ไอน์ทรัคท์ เบราน์ชไวน์ - ดุ๊ยส์บวร์ก
19.30 น. เนิร์นแบร์ก - ดาร์มสตัดท์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. ซามพ์โดเรีย - อินเตอร์ มิลาน
21.00 น. เวโรน่า - อตาลันต้า
21.00 น. เบเนเวนโต้ - กาญารี่
21.00 น. เอซี มิลาน - คิเอโว่
21.00 น. โตริโน่ - ฟิออเรนติน่า
21.00 น. โครโตเน่ - โรม่า
02.45 น. ลาซิโอ - โบโลญญ่า
02.45 น. นาโปลี - เจนัว

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
23.30 น. อเวลลิโน่ - เปสคาร่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. เลกาเนส - เซบีย่า
22.15 น. บาร์เซโลน่า - แอธเลติก บิลเบา
00.30 น. บียาร์เรอัล - แอตเลติโก มาดริด
00.30 น. เซลต้า บีโก้ - มาลาก้า
02.45 น. เรอัล มาดริด - จิโรน่า

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
18.00 น. เรอัล บายาโดลิด - อัลเมเรีย
22.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - เรอุส เดปอร์ติอู
00.00 น. เรอัล โอเบียโด้ - กรานาด้า
00.00 น. คิมนาสติก - กอร์โดบา
02.00 น. นูมานเซีย - เตเนริเฟ่

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
19.00 น. นีซ - ปารีส แซงต์-แชร์กแมง
21.00 น. เม็ตซ์ - น็องต์
23.00 น. แซงต์-เอเตียน - แก็งก็อง
03.00 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - โอลิมปิก ลียง

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
21.15 น. มาเธอร์เวลส์ - กลาสโกว์ เซลติก

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
18.30 น. อาแซด อัลค์มาร์ - โครนิงเก้น
20.30 น. สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม
20.30 น. เอ็นเอซี เบรด้า - โรด้า เจซี
22.45 น. ซโวลล์ - เฟเยนูร์ด

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
23.00 น. วิตอเรีย กิมาไรส์ - เดสปอร์ติโว่ อาเวส
23.00 น. โมไรเรนเซ่ - เบเลเนนส์
01.00 น. ชาเวส - สปอร์ติ้ง บราก้า
03.15 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน - ริโอ อาฟ

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.15 น. เปนาฟิล - ซานตา คลาร่า
22.00 น. อารูก้า - อคาเดมิก้า
22.00 น. ปอร์โต้ บี - สปอร์ติ้ง โควิลญ่า
22.00 น. อคาเดมิโก วิเซอู - โควา พีดาเด้
22.00 น. ไลซอส - สปอร์ติ้ง ลิสบอน บี
22.00 น. นาซิออนนาล - วาร์ซิม
22.00 น. โอลิไวเรนเซ่ - ยูนิโอ มาเดยร่า
23.00 น. เบนฟิก้า บี - กิล วิเซนต์

แบดมินตัน บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 รายการ โยเน็กซ์ ออลล์ อิงแลนด์ โอเพ่น ที่ เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ
- ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มเวลา 20.20 น.)
หลิน ตัน (จีน, มือ 6) - ชี ยู่ฉี (จีน, มือ 7)

- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มเวลา 19.40 น.)
ไท่ ซื่อ-หยิง (ไต้หวัน, มือ 1) - อากาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น, มือ 2)

- ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มเวลา 21.40 น.)
มาร์คัส เฟอร์นัลดี้ กีเดี้ยน / เควิน ซานจาย่า ซูกามัลโจ (อินโดนีเซีย, มือ 1) - แม็ทเธียส โบ / คาร์สเท่น โมเกนเซ่น (เดนมาร์ก, มือ 2) 

- ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มเวลา 21.00 น.)
คามิลล่า ริตเตอร์ ยูห์ล / คริสตินน่า พีเดอร์เซ่น (เดนมาร์ก, มือ 3) - ยูกิ ฟูกุชิมะ / ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น, มือ 4) 

- ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มเวลา 19.00 น.)
เฉิง ซีเหว่ย / หวัง ย่าเฉียง (จีน, มือ 5) - ยูตะ วาตานาเบะ / อาริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) 

การแข่งขันรถจักรยานยนต์ทางเรียบชิงแชมป์โลก โมโตจีพี สนามที่ 1 รายการ "กัลฟ์ ออยล์ กรังด์ ปรีซ์ ออฟ กาตาร์" ที่ ประเทศกาตาร์ (เริ่มเวลา 23.00 น.)

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก