รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 17 มีนาคม 2561

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1
17:45 น. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด
18:00 น. บางกอกกล๊าส เอฟซี - พีที ประจวบ เอฟซี
19:00 น. สุโขทัย เอฟซี - การท่าเรือ เอฟซี
20:00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ไทยลีก 2
18:00 น. สมุทรสาคร เอฟซี - เกษตรศาสตร์ เอฟซี
19:00 น. กระบี่ เอฟซี - อาร์มี่ ยูไนเต็ด
20:00 น. อุดรธานี เอฟซี - หนองบัว พิชญ เอฟซี

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

16.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยลุมพินีทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.25 น. มสยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบก่อนรองชนะเลิศ
19.15 น. สวอนซี ซิตี้ - ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์
02.45 น. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
22.00 น. บอร์นมัธ - เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน
22.00 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ - คริสตัล พาเลซ
22.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - เอฟเวอร์ตัน
00.30 น. ลิเวอร์พูล - วัตฟอร์ด

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.30 น. ฟูแล่ม - ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส
20.00 น. บาร์นสลี่ย์ - มิลล์วอลล์
22.00 น. เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้ - ฮัลล์ ซิตี้
22.00 น. เบรนท์ฟอร์ด - มิดเดิ้ลสโบรช์
22.00 น. บริสตอล ซิตี้ - อิปสวิช ทาวน์
22.00 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
22.00 น. นอริช ซิตี้ - เร้ดเดิ้ง
22.00 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
22.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - เปรสตัน นอร์ธ เอนด์
22.00 น. วูล์ฟแฮมตัน วันเดอร์เรอร์ส - เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
00.30 น. โบลตัน วันเดอร์เรอร์ส - แอสตัน วิลล่า

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
22.00 น. แบล็คพูล - เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด
22.00 น. ชาร์ลตัน แอธเลติก - ฟลีตวู้ด ทาวน์
22.00 น. จิลลิ่งแฮม - แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส
22.00 น. มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์ - บิวรี่
22.00 น. นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์ - ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด
22.00 น. โอลแดม แอธเลติก - พอร์ทสมัธ
22.00 น. อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด - ปีเตอร์โบโร่ ยูไนเต็ด
22.00 น. พลีมัธ อาร์ไกล์ - บริสตอล โรเวอร์ส
22.00 น. รอชเดล - เอเอฟซี วิมเบิลดัน
22.00 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด - ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
20.00 น. ลินคอล์น ซิตี้ - กริมสบี้ ทาวน์
20.00 น. น็อตต์ส เคน์ตี้ - แมนสฟิลด์ ทาวน์
22.00 น. แอคคริงตัน สแตนลี่ย์ - ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส
22.00 น. บาร์เน็ต - วีคอมป์ วันเดอเรอร์ส
22.00 น. เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด - สวินดอน ทาวน์
22.00 น. คาร์ไลส์ ยูไนเต็ด - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
22.00 น. เชลท์แน่ม ทาวน์ - เชสเตอร์ฟิลด์
22.00 น. โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - โยวิล ทาวน์
22.00 น. ครูว์ อเล็กซานดร้า - โคเวนทรี ซิตี้
22.00 น. มอร์แคมบ์ - เอ็กเซเตอร์ ซิตี้
22.00 น. นิวพอร์ท เคาน์ตี้ - ลูตัน ทาวน์
22.00 น. พอร์ท เวล - สตีฟเนจ

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. โบรุสเซีย มึยเช่นกลัดบัค - ฮอฟเฟ่นไฮม์
21.30 น. ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต - ไมนซ์ 05
21.30 น. เอาก์สบวร์ก - แวร์เดอร์ เบรเมน
21.30 น. ฮัมบูร์ก - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
00.30 น. โวล์ฟสบวร์ก - ชาลเก้ 04

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.00 น. ยูเนี่ยน เบอร์ลิน - ยาห์น เรเก้นส์บวร์ก
19.00 น. ซานด์เฮาเซ่น - โบคุ่ม
19.00 น. ไกเซอร์สเลาเทิร์น - ซังต์ เพาลี

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
00.00 น. อูดิเนเซ่ - ซาสซูโอโล่
02.45 น. สปัล - ยูเวนตุส

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. ชิตตาเดลล่า - บารี่
21.00 น. เบรสชา - เครโมเนเซ่
21.00 น. โนวาร่า - ปาแลร์โม
21.00 น. วีร์ตุส เอนเตลล่า - ปาร์ม่า
21.00 น. โฟรซิโนเน่ - ซาแลร์นิตาน่า
21.00 น. เปรูจา - สเปเซีย
21.00 น. อัสโคลี่ - แตร์นาน่า
21.00 น. เอ็มโปลี - เวเนเซีย

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
19.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - ลาส ปัลมาส
22.15 น. บาเลนเซีย - เดปอร์ติโบ อลาเบส
00.30 น. เรอัล โซเซียดาด - เคตาเฟ่
02.45 น. เรอัล เบติส - เอสปันญอล

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
22.00 น. โอซาซูน่า - เรอัล ซาราโกซ่า
00.00 น. ลูโก้ - อัลกอร์กอน
00.00 น. ลอร์ก้า - บาร์เซโลน่า เบ
02.00 น. กัลตูรัล เลโอเนซ่า - กาดิซ

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
23.00 น. บอร์กโดซ์ - แรนส์
02.00 น. อาเมียงส์ - ทรัวส์
02.00 น. อ็องเช่ร์ - ก็อง
02.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - ดิฌง
02.00 น. ตูลูส - สตราส์บูร์ก

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
21.00 น. สต๊าด เดอ แร็งส์ - ล็องส์

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. อเบอร์ดีน - ดันดี เอฟซี
22.00 น. ฮาร์ทส์ ออฟ มิดโลเดี้ยน - พาร์ทิค ดิสเซิ่ล
22.00 น. เรนเจอร์ส - คิลมาร์น็อค
22.00 น. รอสส์ เคาน์ตี้ - แฮมิลตัน อคาเดมิคัล

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. ดันดี ยูไนเต็ด - อินเวอร์เนสส์
22.00 น. ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์ - เซนต์ เมียเรน
22.00 น. ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก - กรีนน็อค มอร์ตัน
22.00 น. ลิฟวิงสตัน - ฟัลเคิร์ก
22.00 น. เบรชิน ซิตี้ - ดัมบาร์ตัน

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
00.30 น. ทเวนเต้ - วิลเล่ม ทเว
01.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - เฟนโล่
01.45 น. วิเทสส์ - เฮราเคลส อัลเมโล
02.45 น. ฮีเรนวีน - อูเทร็คท์

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
23.00 น. ตอนเดล่า - มาริติโม่
23.00 น. เอสโตริล - ปากอส แฟร์เรยร่า
01.15 น. ไฟเรนเซ่ - เบนฟิก้า
03.30 น. ปอร์โต้ - เบาวิสต้า

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. สปอร์ติ้ง บราก้า บี - เรอัล เอสซี
23.00 น. ฟามาลิเกา - วิตอเรีย กิมาไรส์ บี

แบดมินตัน บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 รายการ โยเน็กซ์ ออลล์ อิงแลนด์ โอเพ่น ที่ เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ
- ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ (เริ่มเวลา 19.00)
ซน วาน โฮ (เกาหลีใต้, มือ 5) - ชี ยู่ฉี (จีน, มือ 7)
หลิน ตัน (จีน, มือ 6) - หวัง ยู่เซียง (จีน)

- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ (เริ่มเวลา 19.40)
ไท่ ซื่อ-หยิง (ไต้หวัน, มือ 1) - เฉิน ยู่เฟย (จีน, มือ 8)
อากาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น, มือ 2) - ปูซาร์ลา เวนทากา สินธุ (อินเดีย, มือ 4)

- ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ (เริ่มเวลา 17.40)
มาร์คัส เฟอร์นัลดี้ กีเดี้ยน / เควิน ซานจาย่า ซูกามัลโจ (อินโดนีเซีย, มือ 1) - มัดส์ คอนราด-พีเดอร์เซ่น / มัดส์ พีเลอร์ โคลดิ้ง (เดนมาร์ก, มือ 6)
แมเธียส โบ / คาร์สเท่น โมเกนเซ่น (เดนมาร์ก, มือ 2) - ฮิโรยูกิ เอนโดะ / ยูตะ วาตานาเบะ (ญี่ปุ่น)

- ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ (เริ่มเวลา 18.20)
คามิลล่า ริตเตอร์ ยูห์ล / คริสตินน่า พีเดอร์เซ่น (เดนมาร์ก, มือ 3) - มายุ มัตสึโมโตะ / วากานะ นางาฮาระ (ญี่ปุ่น)
ยูกิ ฟูกุชิมะ / ซายากะ ฮิโตริ (ญี่ปุ่น, มือ 4) - ชิโฮะ ทานากะ / โคฮารุ โยเนโมโตะ (ญี่ปุ่น, มือ 5)

- ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ (เริ่มเวลา 17.00)
เฉิง ซิเหว่ย / หวัง ย่าเฉียง (จีน, มือ 5) - มาเธียส คริสเตียนเซ่น / คริสตินน่า พีเดอร์เซ่น (เดนมาร์ก, มือ 6)
ฉาง หนาน / หลี่ หยินฮุ่ย (จีน, มือ 8) - ยูตะ วาตานาเบะ / อาริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN