รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 16 มีนาคม 2561

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1
20:00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ไทยลีก 2
18:00 น. ระยอง เอฟซี - ลำปาง เอฟซี

18.30 น. มวยไทย ศึกฅนสู้คนมวยไทยซุปเปอร์ไฟต์ อาร์แอร์ไลน์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
03.00 น. ท็อตแน่ม ฮอตสเปอร์ - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
02.30 น. ไฟรบวร์ก - สตุ๊ตการ์ท

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
00.30 น. ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอฟ - อาร์มิเนีย บีเลเฟลด์
00.30 น. โฮลสไตน์ คีล - ไฮเด้นไฮม์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
02.30 น. ฟอจจา - เชเซน่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
03.00 น. เลบันเต้ - เออิบาร์

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
03.00 น. เซบีย่า แอตเลติโก - อัลบาเซเต้

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
02.45 น. โมนาโก - ลีลล์

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
02.00 น. บูร์ก-เปรอนนาส - นิออร์
02.00 น. ชาโต้รูซ์ - เลอ อาฟร์
02.00 น. แกลร์กมงต์ ฟุต - น็องซี่
02.00 น. กาเซเล็ค อฌักซิโอ - อฌักซิโอ
02.00 น. ลอริย็องต์ - ออร์กเลอ็องส์
02.00 น. เกอวิยี่ - โอแซร์
02.00 น. โซโชซ์ - ตูร์
02.00 น. วาล็องเซียนส์ - ปารีส แอฟเซ

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
02.45 น. เซนต์ จอห์นสโตน - ฮิเบอร์เนียน

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
02.00 น. เอ็กเซลเซอร์ - เดน ฮาก

ฟุตบอล จูปิแลร์ ลีก เนเธอร์แลนด์ส
02.00 น. คัมบูร์ - เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น
02.00 น. อาร์เคซี วาลไวจ์ - มาสทริชท์
02.00 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น เยาวชน - โฟเลนดัม
02.00 น. ไอนด์โฮเฟ่น - อูเทร็คท์ เยาวชน
02.00 น. โก อเฮด อีเกิลส์ - เทลสตาร์
02.00 น. เดน บอช - ดอร์เดร็ชท์
02.00 น. เดอ กราฟสคัป - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม เยาวชน
02.00 น. เอฟซี ออสส์ - ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ด
02.00 น. เอมเมน - เฮลมอนด์ สปอร์ต
02.00 น. อาแซด อัลค์มาร์ เยาวชน - อัลเมเร่ ซิตี้

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
03.30 น. วิตอเรีย เซตูบัล - ปอร์ติโมเนเซ่

แบดมินตัน บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 รายการ โยเน็กซ์ ออลล์ อิงแลนด์ โอเพ่น ที่ เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ
- ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ (เริ่มเวลา 17.10 น.)
ลี ชอง เหว่ย (มาเลเซีย, มือ 2) - หลิน ตัน (จีน, มือ 6)
เฉิน หลง (จีน, มือ 4) - ชี ยู่ฉี (จีน, มือ 7)
ซน วาน โฮ (เกาหลีใต้, มือ 5) - เคนตะ นิชิโมโตะ (ญี่ปุ่น)
พรานนอย เอช.เอส. (อินเดีย) - หวัง ยู่เซียง (จีน)

- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ไท่ ซื่อ-หยิง (ไต้หวัน, มือ 1) - อายะ โอโฮริ (ญี่ปุ่น)
อากาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น, มือ 2) - กาโรลิน่า มาริน (สเปน, มือ 5)
ปูซาร์ลา เวนทากา สินธุ (อินเดีย, มือ 4) - โนโซมิ โอคุฮาระ (ญี่ปุ่น, มือ 7)
เฉิน ยู่เฟย (จีน, มือ 8) - มิอา บลิชเฟลด์ท (เดนมาร์ก)

- ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
ยูกิ ฟูกุชิมะ / ซายากะ ฮิโตริ (ญี่ปุ่น, มือ 4) - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (มือ 8)

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก