รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2560

ในประเทศ

วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ ลีก
ทีมชาย
16.00 น. พิษณุโลก - แอร์ฟอร์ซ วีซี
19.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - เกาะกูดคาบาน่า ราชบุรี วีซี

ทีมหญิง
16.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - ไทย-เดนมาร์ค หนองเรือ
16.00 น. ขอนแก่นสตาร์ - คิง-กรุงเทพ

12.00 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย รังสิต

14.15 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย 7 สี

16.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทย ททบ.5 ที่ เวทีมวย รังสิต

18.25 น. มวยไทย ศึกคมชัดลึกมวยไทย ที่ เวทีมวย จิตรเมืองนนท์

ต่างประเทศ

ฟุตบอล แอฟริกา คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2017
รอบชิงชนะเลิศ
02.00 น. อียิปต์ - แคเมอรูน

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
20.30 น. แมนเชสเตอร์ ซิตี้ - สวอนซี ซิตี้
23.00 น. เลสเตอร์ ซิตี้ - แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.00 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ - ลีดส์ ยูไนเต็ด
22.00 น. เบรนท์ฟอร์ด - ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
19.00 น. สวินดอน ทาวน์ - อ๊อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. เอาก์สบวร์ก - แวร์เดอร์ เบรเมน 
23.30 น. ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต - ดาร์มสตัดท์

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.30 น. โบคุ่ม - คาร์ลสรูห์
19.30 น. ไอน์ทรัคท์ เบราน์ชไวก์ - ซังต์ เพาลี
19.30 น. ดินาโม เดรสเดน - ยูเนี่ยน เบอร์ลิน

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. เอซี มิลาน - ซามพ์โดเรีย
21.00 น. อตาลันต้า - กาญารี่
21.00 น. เปสคาร่า - ลาซิโอ
21.00 น. เจนัว - ซาสซูโอโล่
21.00 น. เอ็มโปลี - โตริโน่
21.00 น. คิเอโว่ - อูดิเนเซ่
00.00 น. ปาแลร์โม่ - โครโตเน่
02.45 น. ยูเวนตุส - อินเตอร์ มิลาน

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
18.30 น. คาร์ปิ - เชเซน่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. เซบีย่า - บียาร์เรอัล
22.15 น. สปอร์ติ้ง คิฆอน - อลาเบส
00.30 น. เรอัล โซเซียดาด - โอซาซูน่า

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
18.00 น. เรอัล โอเบียโด้ - เรอัล มายอร์ก้า
22.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - อัลเมเรีย
00.00 น. เรอุส เดปอร์ติอู - เคตาเฟ่
00.00 น. เลบันเต้ - คิมนาสติก
02.00 น. คิโรน่า - เรอัล บายาโดลิด

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
21.00 น. ตูลูส - อองเช่
23.00 น. น็องต์ - น็องซี่
03.00 น. แซงต์-เอเตียน - โอลิมปิก ลียง

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
19.30 น. เซนต์ จอห์นสโตน - กลาสโกว์ เซลติก

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
23.00 น. อารัวก้า - วิตอเรีย เซตูบัล
01.00 น. เบนฟิก้า - นาซิอองนาล
03.15 น. เบเลเนนส์ - ตอนเดล่า

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.15 น. โอลฮาเนนเซ่ - ปอร์โต้ บี
22.00 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน บี - ฟามาลิเกา
22.00 น. อคาเดมิโก้ วิเซอู - กิล วิเซนต์
22.00 น. ไลซอส - วิตอเรีย กิมาไรส์ บี
22.00 น. เดสปอร์ติโว่ อาเวส - วาร์ซิม
22.00 น. เฟรียมุนเด้ - โควา พีดาเด้
22.00 น. เปนาฟิล - ยูนิโอ มาเดยร่า

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
18.30 น. โรด้า เจซี - อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม
20.30 น. สปาร์ต้า ร็อตเธอร์ดัม - ซโวลล์
20.30 น. ทเวนเต้ -  เฟเยนูร์ด
22.45 น. อูเทร็คท์ - ฮีเรนวีน

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เวสท์ แมเนจเมนท์ ฟีนิกซ์ โอเพ่น ที่ รัฐแอริโซน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โอเมก้า ดูไบ เดสเซิร์ต คลาสสิก ที่ เมืองดูไบ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

เทนนิส ทีมชายชิงแชมป์โลก "เดวิส คัพ 2017"
- กลุ่ม เวิลด์ กรุ๊ป รอบแรก : ประเภทเดี่ยวชนมือ
อาร์เจนติน่า - อิตาลี (เริ่มแข่งขัน 21.00 น.)
คาร์ลอส เบอร์ล็อก (อาร์เจนติน่า) - เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี)
กุยโด้ เปย่า (อาร์เจนติน่า) - ฟาบิโอ ฟอญญินี่ (อิตาลี)

เยอรมัน - เบลเยียม (เริ่มแข่งขัน 19.00 น.)
อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน) - สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม)
ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) - อาร์เธอร์ เดอ กรีฟ (เบลเยียม)

ออสเตรเลีย - สาธารณรัฐเช็ก (เริ่มแข่งขัน 07.00 น.)
นิค คีร์จิออส (ออสเตรเลีย) - ยิรี่ เวเซลี่ (เช็ก)
จอร์แดน ธอมป์สัน (ออสเตรเลีย) - ยาน ชาตรัล (เช็ก)

สหรัฐอเมริกา - สวิตเซอร์แลนด์ (เริ่มแข่งขัน 00.00 น.)
แจ๊ค ซ็อค (สหรัฐฯ) - เฮนรี่ ลาคโซเน่น (สวิตเซอร์แลนด์)
จอห์น อีสเนอร์ (สหรัฐฯ) - มาร์โก้ คิวดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์)

ญี่ปุ่น - ฝรั่งเศส (เริ่มแข่งขัน 10.00 น.)
โยชิฮิโตะ นิชิโอกะ (ญี่ปุ่น) - ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่้งเศส)
ทาโระ แดเนี่ยล (ญี่ปุ่น) - ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส)

แคนาดา - สหราชอาณาจักร (เริ่มแข่งขัน 00.00 น.)
วาเซ็ค โพสพิซิล (แคนาดา) - แดน อีแวนส์ (สหราชอาณาจักร)
เดนิส ชาโปวาลอฟ (แคนาดา) - ไคล์ เอ็ดมุนด์ (สหราชอาณาจักร)

เซอร์เบีย - รัสเซีย (เริ่มแข่งขัน 20.00 น.)
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย) - คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย)
วิคตอร์ ทรอยสกี้ (เซอร์เบีย) - ดานิล เมดเวเดฟ (รัสเซีย)

โครเอเชีย - สเปน (เริ่มแข่งขัน 21.00 น.)
ฟรานโก้ ชกูกอร์ (โครเอเชีย) - โรเบร์โต้ เบาติสต้า อากุต (สเปน)
อันเต้ ปาวิช (โครเอเชีย) - ปาโบล การ์เรนโญ่ บุสต้า (สเปน)

- กลุ่ม 2 โซนเอเชีย/โอเชียเนีย รอบแรก : ประเภทเดี่ยวชนมือ
คูเวต - ไทย (เริ่มแข่งขัน 14.00 น.)
อับดุลลาห์ แม็กเดส - วิชยา ตรงเจริญชัยกุล
โมฮัมหมัด การีบ - จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก เลดี้ส์ โทรฟี่ ที่ เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) - ยูเลีย ปูตินท์เซว่า (คาซัคสถาน)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไต้หวัน โอเพ่น ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 12.00 น.)
เอลิน่า สวีโตลิน่า (ยูเครน, มือ 1) - เผิง ช่วย (จีน)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
00.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - บรู๊คลีน เน็ตส์
02.00 น. ลอส แองเจลิส คลิปเปอร์ส - บอสตัน เซลติกส์
03.00 น. พอร์ทแลนด์ เทรล เบลเซอร์ส - โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล "ซูเปอร์ โบวล์ ครั้งที่ 51" ที่ สนามเอ็นอาร์จี สเตเดี้ยม เมืองฮุสตัน รัฐเท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา
06.30 น. นิว อิงแลนด์ เพเทรียตส์ - แอตแลนต้า ฟอลคอนส์ (เช้าวันจันทร์)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง