รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 28 มกราคม 2560

ในประเทศ

วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ ลีก 
ทีมชาย

15.30 น. ศรีสะเกษ - นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
15.30 น. เอ็น เค ฟิตเนส สมุทรสาคร - พิษณุโลก

ทีมหญิง
15.30 น. สุพรีม-ชลบุรี อีเทค - นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
15.30 น. ขอนแก่นสตาร์ - บางกอกกล๊าส วีซี

12.00 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.00 น. มวยไทย ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี ที่ เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ

16.30 น. มวยไทย ศึกมวยไทยลุมพินีทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.25 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล แอฟริกา คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2017
รอบก่อนรองชนะเลิศ
23.00 น. บูร์กิน่า ฟาโซ - ตูนิเซีย
02.00 น. เซเนกัล - แคเมอรูน

ฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบสี่
19.30 น. ลิเวอร์พูล - วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส
22.00 น. ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ - วีคอมบ์ วันเดอเรอร์ส
22.00 น. อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
22.00 น. ลินคอล์น ซิตี้ - ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน
22.00 น. เชลซี - เบรนท์ฟอร์ด
22.00 น. รอชเดล - ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์
22.00 น. เบิร์นลี่ย์ - บริสตอล ซิตี้
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - แบล็คพูล
22.00 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - แอคคริงตัน สแตนลี่ย์
22.00 น. คริสตัล พาเลซ - แมนเชสเตอร์ ซิตี้
00.30 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - อาร์เซน่อล

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
22.00 น. นอริช ซิตี้ - เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้
22.00 น. เปรสตัน นอร์ธ เอนด์ - อิปสวิช ทาวน์
22.00 น. เร้ดดิ้ง - คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้
22.00 น. ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด - บาร์นสลี่ย์
22.00 น. ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส - เบอร์ตัน อัลเบี้ยน

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
19.30 น. บริสตอล โรเวอร์ส - สวินดอน ทาวน์
22.00 น. โบลตัน วันเดอร์เรอร์ส - ชาร์ลตัน แอธเลติก
22.00 น. บิวรี่ - วอลซอลล์
22.00 น. ฟลีตวู้ด ทาวน์ - เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด 
22.00 น. จิลลิ่งแฮม - ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์
22.00 น. นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์ - โคเวนทรี ซิตี้
22.00 น. โอลแดม แอธเลติก - แบร๊ดฟอร์ด ซิตี้
22.00 น. ปีเตอร์โบโร่ ยูไนเต็ด - มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์
22.00 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด - พอร์ท เวล

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
22.00 น. คาร์ไลส์ ยูไนเต็ด - บาร์เน็ต
22.00 น. ครูว์ อเล็กซานดร้า - เชลท์แน่ม ทาวน์
22.00 น. ลูตัน ทาวน์ - เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
22.00 น. แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ - เลย์ตัน โอเรียนท์
22.00 น. นิวพอร์ต เค้าน์ตี้ - ฮาร์ทลี่พูล ยูไนเต็ด
22.00 น. น็อตต์ส เค้าน์ตี้ - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
22.00 น. พอร์ทสมัธ - เอ็กเซเตอร์ ซิตี้
22.00 น. สตีฟเนจ - กริมสบี้ ทาวน์
22.00 น. โยวิล ทาวน์ - ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. โวล์ฟสบวร์ก - เอาก์สบวร์ก
21.30 น. อิงโกลสตัดท์ - ฮัมบูร์ก
21.30 น. แวร์เดอร์ เบรเมน - บาเยิร์น มิวนิค
21.30 น. ดาร์มสตัดท์ - โคโลญจน์
21.30 น. อาร์บี ไลป์ซิก - ฮอฟเฟ่นไฮม์
00.30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.00 น. แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา - ไฮเด้นไฮม์
19.00 น. เวิร์ซเบอร์เกอร์ คิกเกอร์ส - ไอน์ทรัคท์ เบราน์ชไวก์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
00.00 น. ลาซิโอ - คิเอโว่
02.45 น. อินเตอร์ มิลาน - เปสคาร่า

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. เชเซน่า - อัสโคลี่
21.00 น. เบเนเวนโต้ - คาร์ปิ
21.00 น. แตร์นาน่า - ชิตตาเดลล่า
21.00 น. บารี่ - เปรูจา
21.00 น. โนวาร่า - ปิซ่า
21.00 น. วิเชนซ่า - สปัล
21.00 น. โปร แวร์เชลลี่ - ตราปานี่
21.00 น. อเวลลิโน่ - วีร์ตุส เอนเตลล่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
19.00 น. บียาร์เรอัล - กรานาด้า
22.15 น. เดปอร์ติโบ อลาเบส - แอตเลติโก มาดริด
00.30 น. เออิบาร์ - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
02.45 น. เลกาเนส - เซลต้า บีโก้

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
22.00 น. เซบีย่า แอตเลติโก - เตเนริเฟ่
00.00 น. มิรันเดส - เรอุส เดปอร์ติอู
00.00 น. คิมนาสติก - อวยส์ก้า
00.00 น. อัลกอร์กอน - เลบันเต้
02.00 น. เรอัล บายาโดลิด - ราโย บาเยกาโน่

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
23.00 น. โอลิมปิก ลียง - ลีลล์
02.00 น. น็องซี่ - บอร์กโดซ์
02.00 น. ลอริย็องต์ - ดิฌง
02.00 น. บาสเตีย - ก็อง
02.00 น. อองเช่ร์ - เม็ตซ์
02.00 น. แรนส์ - น็องต์

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
21.00 น. อาเมียงส์ - ล็องส์

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
19.30 น. มาเธอร์เวลล์ - เรนเจอร์ส
22.00 น. คิลมาร์น็อค - รอสส์ เคาน์ตี้
22.00 น. อินเวอร์เนสส์ - พาร์ทิค ดิสเซิ่ล
22.00 น. เซนต์ จอห์นสโตน - แฮมิลตัน อคาเดมิคัล

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. เซนต์ เมียเรน - ฟัลเคิร์ก
22.00 น. ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก - ดันดี ยูไนเต็ด
22.00 น. ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์ - ฮิเบอร์เนี่ยน
22.00 น. เรธ โรเวอร์ส - ดัมบาร์ตัน
00.15 น. อายร์ ยูไนเต็ด - กรีนน็อค มอร์ตัน

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
18.45 น. ตอนเดล่า - ชาเวส
23.00 น. นาซิอองนาล - อารัวก้า
23.00 น. วิตอเรีย กิมาไรส์ - มาริติโม่
01.15 น. เอสโตริล - ปอร์โต้
03.30 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน - ปากอส แฟร์เรยร่า

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. วิเซล่า - เดสปอร์ติโว่ อาเวส
22.00 น. กิล วิเซนต์ - เบนฟิก้า บี
22.00 น. โควา พีดาเด้ - สปอร์ติ้ง บราก้า บี
22.00 น. ปอร์โต้ บี - ไลซอส
22.00 น. ยูนิโอ มาเดยร่า - ปอร์ติโมเนนเซ่
22.00 น. อคาเดมิก้า - เปนาฟิล
22.00 น. สปอร์ติ้ง โควิลญ่า - โอลฮาเนนเซ่
22.00 น. ฟาเฟ่ - สปอร์ติ้ง ลิสบอน บี
22.00 น. ฟามาลิเกา - ซานตา คลาร่า
22.00 น. วาร์ซิม - อคาเดมิโก้ วิเซอู

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
00.30 น. โก อเฮด อีเกิลส์ - อูเทร็คท์
01.45 น. เฮราเคลส อัลเมโล - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น
01.45 น. โรด้า เจซี - เอ็กเซลเซอร์

ฟุตบอล จูปิแลร์ ลีก  เนเธอร์แลนด์ส
01.45 น. คัมบูร์ - ดอร์เดรชท์

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ ฟาร์เมอร์ส อินชัวรันซ์ โอเพ่น ที่ รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ คอมเมอร์เชียล แบงค์ กาตาร์ มาสเตอร์ส ที่ กรุงโดฮา ประเทศกาตาร์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ เพียว ซิลค์ บาฮามาส แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ ประเทศบาฮามาส

กอล์ฟทัวร์ผสม เอเชียน ทัวร์ และ เจแปน ทัวร์ รายการ ลีโอพาเลซ 21 เมียนมา โอเพ่น ที่ เมืองย่างกุ้ง ประเทศเมียนมา

เทนนิส แกรนด์ สแลม ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่ เมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 15.30 น.)
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 2) - วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 13)

ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
บ๊อบ / ไมค์ ไบรอัน (สหรัฐฯ, มือ 3) - เฮนรี่ คอนติเน่น (ฟินแลนด์) / จอห์น เพียร์ส (ออสเตรเลีย) (มือ 4)

แบดมินตัน กรังด์ ปรีซ์ โกลด์ รายการ ไซเอ็ด โมดี้ อินเตอร์เนชั่นแนล แบดมินตัน แชมเปี้ยนชิพ ที่ ประเทศอินเดีย

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
07.00 น. ซาคราเมนโต้ คิงส์ - ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์ (เช้าวันอาทิตย์)
07.30 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - ไมอามี่ ฮีต
08.00 น. บอสตัน เซลติกส์ - มิลวอกี้ บัคส์
08.30 น. ลอส แองเจลิส คลิปเปอร์ส - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
09.00 น. บรู๊คลีน เน็ตส์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
09.00 น. เดนเวอร์ นักเก็ตส์ - ฟีนิกซ์ ซันส์
09.00 น. เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์ - ยูท่าห์ แจ๊ซซ์

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN