รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 22 มกราคม 2560

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนส์ คัพ 2017 ที่ สนามศุภชลาศัย
19.00 น. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - สุโขทัย เอฟซี

ฟุตบอล ช้าง ชลบุรี อินวิเตชั่น 2017 ที่ สนามชลบุรี สเตเดี้ยม
รอบชิงอันดับสาม
16.30 น. ชลบุรี เอฟซี - ซูวอน เอฟซี (เกาหลีใต้)

รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิล - ราชนาวี เอฟซี

วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ ลีก
ทีมชาย
15.30 น. เกาะกูดคาบาน่า ราชบุรี วีซี - เกษตรศาสตร์  วีซี
15.30 น. ศรีสะเกษ - พิษณุโลก
18.30 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - เอ็น เค ฟิตเนส สมุทรสาคร

ทีมหญิง
15.30 น. สุพรีม-ชลบุรี อีเทค - ขอนแก่นสตาร์ วีซี
15.30 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - บางกอกกล๊าส วีซี

12.00 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย รังสิต

14.15 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย 7 สี

16.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทย ททบ.5 ที่ เวทีมวย รังสิต

18.25 น. มวยไทย ศึกคมชัดลึกมวยไทย ที่ เวทีมวย คมชัดลึก

ต่างประเทศ

ฟุตบอล แอฟริกา คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2017
กลุ่ม เอ
02.00 น. แคเมอรูน - กาบอง
02.00 น. กินี-บิสเซา - บูร์กิน่า ฟาโซ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
19.00 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - เลสเตอร์ ซิตี้
21.15 น. อาร์เซน่อล - เบิร์นลี่ย์
23.30 น. เชลซี - ฮัลล์ ซิตี้

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
23.30 น. ไมนซ์ 05 - โคโลญจน์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. ยูเวนตุส - ลาซิโอ
21.00 น. เจนัว - โครโตเน่
21.00 น. ปาแลร์โม่ - อินเตอร์ มิลาน
21.00 น. เปสคาร่า - ซาสซูโอโล่
21.00 น. โบโลญญ่า - โตริโน่
21.00 น. เอ็มโปลี - อูดิเนเซ่
00.00 น. อตาลันต้า - ซามพ์โดเรีย
02.45 น. โรม่า - กาญารี่

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. อัสโคลี่ - โปร แวร์เชลลี่
23.30 น. ซาแลร์นิตาน่า - สเปเซีย

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. โอซาซูน่า - เซบีย่า
22.15 น. แอธเลติก บิลเบา - แอตเลติโก มาดริด
00.30 น. เรอัล เบติส - สปอร์ติ้ง คิฆอน
00.30 น. เรอัล โซเซียดาด - เซลต้า บีโก้
02.45 น. เออิบาร์ - บาร์เซโลน่า

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
18.00 น. เลบันเต้ - นูมานเซีย
22.00 น. เรอุส เดปอร์ติอู - เรอัล มายอร์ก้า
00.00 น. เคตาเฟ่ - มิรันเดส
00.00 น. คิโรน่า - เซบีย่า แอตเลติโก
02.00 น. กาดิซ - อัลเมเรีย

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
21.00 น. โมนาโก - ลอริย็องต์
23.00 น. แซงต์-เอเตียน - อองเช่ร์
03.00 น. โอลิมปิก ลียง - โอลิมปิก มาร์กเซย

ฟุตบอล สกอตติช เอฟเอ คัพ สกอตแลนด์ รอบ 32 ทีม
20.05 น. เรธ โรเวอร์ส - ฮาร์ทส์ ออฟ มิดโลเดี้ยน
22.00 น. อัลเบี้ยน โรเวอร์ส - กลาสโกว์ เซลติก

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
23.00 น. ไฟเรนเซ่ - เอสโตริล
23.00 น. เบนฟิก้า - ตอนเดล่า
01.00 น. เบเลเนนส์ - วิตอเรีย เซตูบัล
03.15 น. สปอร์ติ้ง บราก้า - วิตอเรีย กิมาไรส์

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.15 น. อคาเดมิโก้ วิเซอู - ปอร์โต้ บี
22.00 น. ซานตา คลาร่า - อคาเดมิก้า
22.00 น. เฟรียมุนเด้ - ฟาเฟ่
22.00 น. โอลฮาเนนเซ่ - ฟามาลิเกา
22.00 น. เดสปอร์ติโว่ อาเวส - วิตอเรีย กิมาไรส์ บี
22.00 น. กิล วิเซนต์ - วิเซล่า
22.00 น. ไลซอส - โควา พีดาเด้

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
18.30 น. อูเทร็คท์ - อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม
20.30 น. เอ็กเซลเซอร์ - โก อเฮด อีเกิลส์
20.30 น. เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น - โรด้า เจซี
22.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - ฮีเรนวีน

ฟุตบอล จูปิแลร์ ลีก เนเธอร์แลนด์ส
20.30 น. เฟนโล่ - มาสทริชท์

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ
02.00 น. เบอร์มิวดา - แคนาดา

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ แคเรียร์บิลเดอร์ ชาลเลนจ์ ที่ รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ อาบู ดาบี เอชเอสบีซี แชมเปี้ยนชิพ ที่ กรุงอาบู ดาบี ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

กอล์ฟทัวร์ผสม เอเชียน ทัวร์ และ เจแปน ทัวร์ รายการ เอสเอ็มบีซี สิงคโปร์ โอเพ่น ที่ ประเทศสิงคโปร์

เทนนิส แกรนด์ สแลม ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่ เมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย (เริ่มแข่งขัน 07.00 น.)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสี่
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน)
สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 4) - อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี)
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 5) - โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 17)
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 12) - แดเนี่ยล อีแวนส์ (สหราชอาณาจักร)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสี่
แองเจลิก แคร์เบอร์ (เยอรมัน, มือ 1) - โคโค่ แวนเดเว็ก (สหรัฐฯ)
การ์บินเญ่ มูกูรูซ่า (สเปน, มือ 7) - โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย)
สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย, มือ 8) - อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 24)
วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 13) - โมนา บาร์เธล (เยอรมัน)

ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยว รอบแรก
ทรรศพร นาคหล่อ - เหลียง เอน โชว (ไต้หวัน)

แบดมินตัน กรังด์ ปรีซ์ โกลด์ รายการ วิคเตอร์ ฟาร์ อีสต์ มาเลเซีย มาสเตอร์ส ที่ ประเทศมาเลเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ไซน่า เนห์วัล (อินเดีย, มือ 1) - พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์

ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 11.00 น.)
จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (มือ 1) - ปุน ลก หยาน / เซ หยิง สือ (ฮ่องกง)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
00.00 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - ออร์แลนโด้ แมจิก
03.30 น. ลอส แองเจลิส เลเกอร์ส - ดัลลาส แมฟเวอริคส์
06.00 น. ฟีนิกซ์ ซันส์ - โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส (เช้าวันจันทร์)
07.00 น. เดนเวอร์ นักเก็ตส์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล รอบคอนเฟอเรนซ์ แชมเปี้ยนชิพส์
สาย เอ็นเอฟซี
03.05 น. กรีน เบย์ แพ็คเกอร์ส - แอตแลนต้า ฟอลคอนส์

สาย เอเอฟซี
06.40 น. พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์ส - นิว อิงแลนด์ เพเทรียตส์ (เช้าวันจันทร์)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง