รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 7 มกราคม 2560

ในประเทศ

วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ ลีก 
ทีมชาย
16.00 น. เกษตรศาสตร์ วีซี - แอร์ฟอร์ซ วีซี
16.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - ศรีสะเกษ

ทีมหญิง
16.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - สุพรีม-ชลบุรี อีเทค
19.00 น. 3BB นครนนท์ - คิง-กรุงเทพ

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.00 น. มวยไทย ศึกยอดมวยไทยรัฐ ที่ เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ

16.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอฟ เอ คัพ อังกฤษ รอบสาม
19.30 น. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - เร้ดดิ้ง
22.00 น. อิปสวิช ทาวน์ - ลินคอล์น ซิตี้
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - สวอนซี ซิตี้
22.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - เบิร์นลี่ย์
22.00 น. ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส - แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส
22.00 น. ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน - มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์
22.00 น. มิลล์วอลล์ - บอร์นมัธ
22.00 น. แบล็คพูล - บาร์นสลี่ย์
22.00 น. วีแกน แอธเลติก - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
22.00 น. ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด - อ๊อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด
22.00 น. นอริช ซิตี้ - เซาธ์แฮมป์ตัน
22.00 น. บาร์โรว - รอชเดล
22.00 น. เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน - ดาร์บี้ เค้าน์ตี้
22.00 น. เอฟเวอร์ตัน - เลสเตอร์ ซิตี้
22.00 น. วีคอมบ์ วันเดอเรอร์ส - สตูร์บริดจ์
22.00 น. วัตฟอร์ด - เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
22.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส
22.00 น. บริสตอล ซิตี้ - ฟลีตวู้ด ทาวน์
22.00 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ - พอร์ต เวล
22.00 น. เบรนท์ฟอร์ด - อีสต์ลี
22.00 น. เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้ - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
22.00 น. โบลตัน วันเดอร์เรอร์ส - คริสตัล พาเลซ
22.00 น. ซัตตัน ยูไนเต็ด - เอเอฟซี วิมเบิลดัน
22.00 น. แอคคริงตัน สแตนลี่ย์ - ลูตัน ทาวน์
00.30 น. เปรสตัน นอร์ธ เอนด์ - อาร์เซน่อล

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
22.00 น. แบร๊ดฟอร์ด ซิตี้ - เชสเตอร์ฟิลด์
22.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์
22.00 น. สคันธอร์ป ยูไนเต็ด - บิวรี่
22.00 น. สวินดอน ทาวน์ - ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์
22.00 น. เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด - เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
22.00 น. โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - คาร์ไลส์ ยูไนเต็ด
22.00 น. ฮาร์ทลี่พูล ยูไนเต็ด - กริมสบี้ ทาวน์
22.00 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ - บาร์เน็ต
22.00 น. แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ - ครูว์ อเล็กซานดร้า
22.00 น. มอร์แคมบ์ - น็อตต์ส เค้าน์ตี้
22.00 น. สตีฟเนจ - นิวพอร์ต เค้าน์ตี้

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
00.00 น. เอ็มโปลี - ปาแลร์โม่
02.45 น. นาโปลี - ซามพ์โดเรีย

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
19.00 น. เรอัล มาดริด - กรานาด้า
22.15 น. เออิบาร์ - แอตเลติโก มาดริด
00.30 น. ลาส ปัลมาส - สปอร์ติ้ง คิฆอน
02.45 น. เรอัล โซเซียดาด - เซบีย่า

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
00.00 น. เลบันเต้ - ลูโก้
02.00 น. กอร์โดบา - ราโย บาเยกาโน่

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. กรีนน็อค มอร์ตัน - ดัมบาร์ตัน
22.00 น. เซนต์ เมียเรน - ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์
22.00 น. อายร์ ยูไนเต็ด - ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก
22.00 น. เรธ โรเวอร์ส - ฟัลเคิร์ก

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
18.45 น. นาซิอองนาล - สปอร์ติ้ง บราก้า
23.00 น. เอสโตริล - มาริติโม่
01.15 น. วิตอเรีย กิมาไรส์ - เบนฟิก้า
03.30 น. ปากอส แฟร์เรยร่า - ปอร์โต้

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. สปอร์ติ้ง โควิลญ่า - เฟรียมุนเด้
22.00 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน บี - สปอร์ติ้ง บราก้า บี
22.00 น. เปนาฟิล - โอลฮาเนนเซ่
03.15 น. วิเซล่า - วาร์ซิม

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ
18.00 น. มาลี - บูร์กิน่า ฟาโซ
21.00 น. กาบอง - ซิมบับเว
23.00 น. แอลจีเรีย - มอริเทเนีย

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เอสบีเอส ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปี้ยนส์ ที่ รัฐฮาวาย ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส ทีมผสมชิงแชมป์โลก "ฮ็อปแมน คัพ 2017" ที่ เมืองเพิร์ธ ประเทศออสเตรเลีย
รอบชิงชนะเลิศ : ฝรั่งเศส - สหรัฐอเมริกา (เริ่มแข่งขัน 17.00 น.)
คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) - โคโค่ แวนเดเว็ก (สหรัฐฯ)
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) - แจ๊ค ซ็อค (สหรัฐฯ)
คริสติน่า มลาเดโนวิช / ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) - โคโค่ แวนเดเว็ก / แจ๊ค ซ็อค (สหรัฐฯ)

เทนนิส เอทีพี และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บริสเบน อินเตอร์เนชั่นแนล ที่ เมืองบริสเบน ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 09.30 น.)
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 1) - กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 7)
สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 2) - เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 3)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก, มือ 3) - อลิเซ่ กอร์กเน่ต์ (ฝรั่งเศส)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ กาตาร์ เอ็กซ์ซอนโมบิล โอเพ่น ที่ กรุงโดฮาร์ ประเทศกาตาร์
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 22.00 น.)
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ แอร์เซล เชนไน โอเพ่น ที่ เมืองเชนไน ประเทศอินเดีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 18.30 น.)
โรเบร์โต้ เบาติสต้า อากุต (สเปน, มือ 2) - เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส, มือ 5)
ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) - ดานิล เมดเวเดฟ (รัสเซีย)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เซินเจิ้น โอเพ่น ที่ เมืองเซินเจิ้น ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 13.00 น.)
อลิสัน ริส (สหรัฐฯ, มือ 8) - คาเทริน่า ซิเนียโคว่า (เช็ก)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอเอสบี คลาสสิก ที่ เมืองอ๊อคแลนด์ ประเทศนิว ซีแลนด์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 09.00 น.)
อน่า คอนยูห์ (โครเอเชีย, มือ 8) - ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
07.00 น. นิว ยอร์ค นิคส์ - อินเดียน่า เพเซอร์ส (เช้าวันอาทิตย์)
07.30 น. นิว ออร์ลีนส์ เพลิแกนส์ - บอสตัน เซลติกส์
08.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - ชิคาโก้ บูลล์ส
08.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
08.00 น. เดนเวอร์ นักเก็ตส์ - โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
08.30 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - ดัลลาส แมฟเวอริคส์
08.30 น. ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์ - ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
10.00 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - พอร์ทแลนด์ เทรล เบลเซอร์ส

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
รอบไวล์ด การ์ด เพลย์ออฟส์
04.35 น. โอ๊คแลนด์ เร้ดเดอร์ส - ฮุสตัน เท็กแซนส์
08.15 น. ดีทรอยท์ ไลออนส์ - ซีแอตเทิล ซีฮอว์กส์ (เช้าวันอาทิตย์)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง