รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 24 ธันวาคม 2559

ในประเทศ

วอลเลย์บอลยุวชน "แอร์เอเชีย" รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 4 (ปีที่ 26) ประจำปี 2559 รอบคัดภาคนครหลวง ที่ ยิมโรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี
ทีมชาย 
10.00 น. โรงเรียนประชาบำรุง จ.กรุงเทพมหานคร - โรงเรียนอำนวยวิทย์ จ.สมุทรปราการ
11.15 น. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี - โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ จ.กรุงเทพมหานคร

ทีมหญิง 
12.30 น. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี - โรงเรียนวิสุทธิกษัตรี จ.สมุทรปราการ
14.45 น. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) จ.กรุงเทพมหานคร - โรงเรียนสาธิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จ.กรุงเทพมหานคร

วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ ลีก 
ทีมชาย
16.00 น. ศรีสะเกษ - อาร์เอสยู วีซี

ทีมหญิง
16.00 น. ไทย-เดนมาร์ค หนองเรือ - นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 
19.00 น. สุพรีม-ชลบุรี อีเทค - อาร์เอสยู วีซี สดทาง True 4 U

กอล์ฟ สิงห์ ออลล์ ไทยแลนด์ ทัวร์ รายการ บุญชู เรืองกิจ แชมเปี้ยนชิพ ที่ แรนโช ชาญวีร์ รีสอร์ท แอนด์ คันทรี คลับ จ.นครราชสีมา

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.00 น. มวยไทย ศึกยอดมวยไทยรัฐ ที่ เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ

16.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอลหญิง U-19 ชิงแชมป์เอเชีย 2017 รอบคัดเลือก
กลุ่ม ซี ที่ เมืองย่างกุ้ง ประเทศเมียนมา
15.30 น. ปาเลสไตน์ - คีร์กีซสถาน
18.30 น. ไทย - เมียนมา

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
18.30 น. ปิซ่า - สเปเซีย
21.00 น. อัสโคลี่ - บารี่
21.00 น. อเวลลิโน่ - ซาแลร์นิตาน่า
21.00 น. เบรสชา - โปร แวร์เชลลี่
21.00 น. คาร์ปิ - เวโรน่า
21.00 น. เชเซน่า - ตราปานี่
21.00 น. โฟรซิโนเน่ - เบเนเวนโต้
21.00 น. เปรูจา - ลาติน่า
21.00 น. สปัล - แตร์นาน่า
21.00 น. วีร์ตุส เอนเตลล่า - โนวาร่า
21.00 น. วิเชนซ่า - ชิตตาเดลล่า

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
19.30 น. แฮมิลตัน อคาเดมิคัล - กลาสโกว์ เซลติก
19.30 น. เรนเจอร์ส - อินเวอร์เนสส์

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
19.30 น. อายร์ ยูไนเต็ด - ดัมบาร์ตัน
19.30 น. ดันดี ยูไนเต็ด - เซนต์ เมียเรน
20.00 น. ฮิเบอร์เนี่ยน - เรธ โรเวอร์ส
20.00 น. กรีนน็อค มอร์ตัน - ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
01.00 น. ไมอามี่ ดอลฟินส์ - บัฟฟาโล่ บิลล์ส
01.00 น. นิว ยอร์ก เจ็ตส์ - นิว อิงแลนด์ เพเทรียตส์
01.00 น. เทนเนสซี่ ไตตันส์ - แจ๊คสันวิลล์ จากัวร์ส
01.00 น. มินเนโซต้า ไวกิ้งส์ - กรีน เบย์ แพ็คเกอร์ส
01.00 น. ซาน ดิเอโก้ ชาร์จเจอร์ส - คลีฟแลนด์ บราวน์ส 
01.00 น. วอชิงตัน เร้ดสกินส์ - ชิคาโก้ แบร์ส
01.00 น. แอตแลนต้า ฟอลคอนส์ - แคโรไลน่า แพนเธอร์ส
04.05 น. อินเดียนาโปลิส โคลต์ส - โอ๊คแลนด์ เร้ดเดอร์ส
04.25 น. แทมปา เบย์ บัคคาเนียร์ส - นิว ออร์ลีนส์ เซนต์ส
04.25 น. แอริโซน่า คาร์ดินัลส์ - ซีแอตเทิ่ล ซีฮอว์กส์
04.25 น. ซาน ฟรานซิสโก โฟร์ตี้นายเนอร์ส - ลอส แองเจลิส แรมส์
08.25 น. ซินซินเนติ เบงกอลส์ - ฮุลตัน เท็กแซนส์ (เช้าวันอาทิตย์)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง