รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 20 พฤศจิกายน 2559

ในประเทศ

วอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" อายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 27 ประจำปี 2559 รอบคัดเลือกภาคเหนือ ที่สนามยิมเนเซียมมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย จ.เชียงราย
ประเภททีมหญิง
รอบรองชนะเลิศ

09.00 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนบ้านเวียงพาน (จ.เชียงราย)
10.15 น. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (จ.เพชรบูรณ์) - โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก)

ประเภททีมชาย
รอบรองชนะเลิศ

11.30 น. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ (จ.สุโขทัย) - โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก)
12.45 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ (จ.เชียงใหม่)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ ลีก 
ทีมชาย
16.00 น. เกษตรศาสตร์  วีซี - ศรีสะเกษ (truesport HD2)
16.00 น. เกาะกูดคาบาน่า ราชบุรี วีซี - ไดมอนด์ ฟู้ด-ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก (truesport 6)

ทีมหญิง
19.00 น. 3BB นครนนท์ - สุพรีม-ชลบุรี อีเทค (truesport HD2 / true4U)

13.00 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวยรังสิต

14.15 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย 7 สี

18.20 น. มวยไทย ศึกราชดำเนินซูเปอร์ไฟต์ PPTV ที่ เวทีราชดำเนิน

18.30 น. มวยไทย ศึกคมชัดลึกมวยไทย ที่ เวทีมวย คมชัดลึก

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอเอฟเอฟ ซูซุกิ คัพ 2016 ที่ ประเทศฟิลิปปินส์
กลุ่ม บี
15.30 น. มาเลเซีย - กัมพูชา
18.30 น. เมียนมาร์ - เวียดนาม

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
23.00 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - เชลซี

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
20.15 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. ฮอฟเฟ่นไฮม์ - ฮัมบูร์ก
23.30 น. แวร์เดอร์ เบรเมน - ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.30 น. ซังต์ เพาลี - ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ
19.30 น. ยูเนี่ยน เบอร์ลิน - สตุ๊ตการ์ท
19.30 น. ดินาโม เดรสเดน - กรอยเธอร์ เฟือร์ธ

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. ซามพ์โดเรีย - ซาสซูโอโล่
21.00 น. อตาลันต้า - โรม่า
21.00 น. โบโลญญ่า - ปาแลร์โม่
21.00 น. โครโตเน่ - โตริโน่
21.00 น. เอ็มโปลี - ฟิออเรนติน่า
21.00 น. ลาซิโอ - เจนัว
02.45 น. เอซี มิลาน - อินเตอร์ มิลาน

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. อัสโคลี่ - เปรูจา
23.30 น. โนวาร่า - โฟรซิโนเน่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.00 น. อลาเบส - เอสปันญ่อล
22.15 น. บาเลนเซีย - กรานาด้า
00.30 น. สปอร์ติ้ง คิฆอน - เรอัล โซเซียดาด
02.45 น. แอธเลติก บิลเบา - บียาร์เรอัล

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
18.00 น. เรอุส เดปอร์ติอู - คิมนาสติก
22.00 น. เคตาเฟ่ - เรอัล ซาราโกซ่า
00.00 น. เตเนริเฟ่ - ยูซีเอเอ็ม มูร์เซีย
00.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - อวยส์ก้า
00.00 น. กาดิซ - อัลกอร์กอน
00.00 น. มิรันเดส - กอร์โดบา

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
21.00 น. แก็งก็อง - บอร์กโดซ์
23.00 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - ก็อง
02.45 น. แซงต์-เอเตียน - นีซ

ฟุตบอล โปรตุเกส คัพ รอบสี่
21.00 น. เรอัล สปอร์ต คลับ เด เกลุซ - โอลฮาเนนเซ่
21.00 น. วิเซล่า - เปนาฟิล
22.00 น. เบนฟิก้า กาสเตโล่ บรังโก้ - วิคตอเรีย เซตูบัล
22.00 น. โอเรียนตัล ลิสบอน - ไลซอส
22.00 น. วิล่าฟรานเกนเซ่ - ปากอส แฟร์เรยร่า
22.00 น. อัลชุสเตรเลนเซ่ - ตอนเดล่า
22.00 น. ตอร์รีนเซ่ - นาซิอองนาล
00.00 น. สปอร์ติ้ง บราก้า - ซานตา คลาร่า
02.15 น. เบาวิสต้า - วิคตอเรีย กิมาไรส์

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. ปอร์ติโมเนนเซ่ - สปอร์ติ้ง บราก้า บี

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
18.30 น. โรด้า เจซี - อาแซด อัลค์มาร์
20.30 น. อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม - เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น
20.30 น. ทเวนเต้ - อูเทร็คท์
22.45 น. เฟเยนูร์ด - ซโวลล์

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เดอะ อาร์เอสเอ็ม คลาสสิก ที่ รัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ดีพี เวิลด์ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ เมืองดูไบ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีเอ็มอี กรุ๊ป ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ แบงก์ บีอาร์ไอ-เจซีบี อินโดนีเซีย โอเพ่น ที่ กรุงจาการ์ต้า ประเทศอินโดนีเซีย

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ ดันล็อป ฟีนิกซ์ ทัวร์นาเมนต์ ที่ จังหวัดมิยาซากิ ประเทศญี่ปุ่น

กอล์ฟทัวร์ผสม วันเอเชีย ทัวร์ และ พีจีเอ ทัวร์ ออฟ ออสเตรเลเซีย รายการ เอมิเรตส์ ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่ เมืองซิดนี่ย์ ประเทศออสเตรเลีย

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ ไดโอะ เพเปอร์ เอลลีแอร์ เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ จังหวัดเอฮิเมะ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟนอลส์ ที่ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2)

ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
เฮนรี่ คอนติเน่น (ฟินแลนด์) / จอห์น เพียร์ส (ออสเตรเลีย) (มือ 5) - ราเวน คลาเซ่น (แอฟริกาใต้) / ราตีฟ แรม (สหรัฐฯ) (มือ 7)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอนชี่ โอป็อง เดอ ลิโมจส์ ที่ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 21.30 น.)
คาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส, มือ 1) - เยคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ ชาลเลนเจอร์ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 13.00 น.)
เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย, มือ 6) - จาง ไค-เฉิน (ไต้หวัน)

แบดมินตัน เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ พรีเมียร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่ เมืองฝูโจว ประเทศจีน (เริ่มแข่งขัน 13.00 น.)
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
เฉิน หลง (จีน, มือ 2) - แยน ออสเตอร์การ์ด ยอร์เกนเซ่น (เดนมาร์ก, มือ 4)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ปุซาร์ลา เวนทากา สินธุ (อินเดีย, มือ 7) - ซุน หยู (จีน, มือ 8)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
00.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - นิว ยอร์ค นิคส์
03.30 น. พอร์ทแลนด์ เทรล เบลเซอร์ส - บรู๊คลีน เน็ตส์
07.00 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ (เช้าวันจันทร์)
09.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - เดนเวอร์ นักเก็ตส์
09.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - ซาคราเมนโต้ คิงส์
09.30 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - ลอส แองเจลิส เลเกอร์ส

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
00.00 น. พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์ส - คลีฟแลนด์ บราวน์ส
00.00 น. บัลติมอร์ เรฟเว่นส์ - ดัลลัส คาวบอย
00.00 น. แจ๊คสันวิลล์ จากัวร์ส - ดีทรอยต์ ไลออนส์
00.00 น. เทนเนสซี่ ไตตันส์ - อินเดียนาโปลิส โคลต์ส
00.00 น. บัฟฟาโล่ บิลล์ส - ซินซินเนติ เบงกอลส์
00.00 น. แทมป้า เบย์ บัคคาเนียร์ส - แคนซัส ซิตี้ ชีฟส์
00.00 น. ชิคาโก้ แบร์ส - นิว ยอร์ก ไจแอนท์ส
00.00 น. แอริโซน่า คาร์ดินัลส์ - มินเนโซต้า ไวกิ้งส์
03.05 น. ไมอามี่ ดอลฟินส์ - ลอส แองเจลิส แรมส์
03.25 น. นิว อิงแลนด์ เพเทรียตส์ - ซาน ฟรานซิสโก โฟร์ตี้นายเนอร์ส
03.25 น. ฟิลาเดลเฟีย อีเกิลส์ - ซีแอตเทิ่ล ซีฮอว์กส์
07.30 น. กรีน เบย์ แพ็คเกอร์ส - วอซิงตัน เร้ดสกินส์ (เช้าวันจันทร์)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง