รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 19 พฤศจิกายน 2559

ในประเทศ

วอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" อายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 27 ประจำปี 2559 รอบคัดเลือกภาคเหนือ ที่สนามยิมเนเซียมมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย จ.เชียงราย
ประเภททีมหญิง
สาย จ

08.00 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (จ.เพชรบูรณ์)
09.15 น. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี (จ.อุตรดิตถ์) - โรงเรียนลำปางกัลยานี (จ.ลำปาง) 

สาย ฉ
10.30 น. โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนบ้านเวียงพาน (จ.เชียงราย)
11.45 น. โรงเรียนวังแขมวิทยาคม (จ.กำแพงเพชร) - โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก)

ประเภททีมชาย
รอบก่อนรองชนะเลิศ

13.00 น. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ (จ.สุโขทัย) - โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม (จ.สุโขทัย)
14.15 น. โรงเรียนสันทรายวิทยาคม (จ.เชียงใหม่) - โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก)
15.30 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนภูซางวิทยาคม (จ.พะเยา)
16.45 น. โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ (จ.เชียงใหม่) - โรงเรียนพญาลอวิทยาคม (จ.พะเยา)

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ ลีก 
ทีมชาย
16.00 น. อาร์เอสยู วีซี - เอ็น เค ฟิตเนส สมุทรสาคร (truesport HD2)
16.00 น. แอร์ฟอร์ซ - นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี (truesport 6)

ทีมหญิง
16.00 น. ไทย-เดนมาร์ค หนองเรือ - ขอนแก่นสตาร์วอลเลย์บอลคลับ
19.00 น. อาร์เอสยู วีซี - บางกอกกล๊าส (truesport HD2 / true4U)
19.00 น. คิง-กรุงเทพ - นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี (truesport 6)

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.00 น. มวยไทย ศึกยอดมวยไทยรัฐ ที่ เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ

16.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยทีเคโอลุมพินี ช่อง 9 ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอเอฟเอฟ ซูซุกิ คัพ 2016 ที่ ประเทศฟิลิปปินส์
กลุ่ม เอ
15.30 น. ไทย - อินโดนีเซีย (ช่อง 7 สี)
19.00 น. ฟิลิปปินส์ - สิงคโปร์

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
19.30 น. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - อาร์เซน่อล
22.00 น. คริสตัล พาเลซ - แมนเชสเตอร์ ซิตี้
22.00 น. เอฟเวอร์ตัน - สวอนซี ซิตี้
22.00 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - ลิเวอร์พูล
22.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - บอร์นมัธ
22.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - ฮัลล์ ซิตี้
22.00 น. วัตฟอร์ด - เลสเตอร์ ซิตี้
00.30 น. ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ - เวสต์ แฮม ยูไนเต็ด

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
22.00 น. บาร์นสลี่ย์ - วีแกน แอธเลติก
22.00 น. เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้ - บริสตอส ซิตี้
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - เบรนท์ฟอร์ด
22.00 น. คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ - ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์
22.00 น. ดาร์บี้ เค้าน์ตี้ - ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด
22.00 น. ฟูแล่ม - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
22.00 น. เปรสตัน นอร์ธ เอนด์ - วูล์ฟแฮมป์ตัน วันเดอเรอร์ส
22.00 น. ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส - นอริช ซิตี้
22.00 น. เร้ดดิ้ง - เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
00.30 น. อิปสวิช ทาวน์ - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
22.00 น. ชาร์ลตัน - พอร์ท เวล
22.00 น. นอร์ทแธมป์ตัน - ปีเตอร์โบโร่
22.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส์ - มิลตัน คีย์นส์
22.00 น. ฟลีตวู้ด - เชสเตอร์ฟิลด์
22.00 น. รอชเดล - สวินดอน
22.00 น. วอลซอลล์ - จิลลิ่งแฮม
22.00 น. วิมเบิลดัน - บิวรี่
22.00 น. สคันธอร์ป - โอลด์แฮม
22.00 น. อ็อกซ์ฟอร์ด - โคเวนทรี
22.00 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - ชรูว์สบิวรี่
22.00 น. เซาธ์เอนด์ - แบรดฟอร์ด
22.00 น. โบลตัน - มิลล์วออล์

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
22.00 น. คาร์ไลส์ - เอ็กเซเตอร์
22.00 น. ดอนคาสเตอร์ - ฮาร์ทลี่พูล
22.00 น. น็อตต์ส เคาน์ตี้ - นิวพอร์ต
22.00 น. บาร์เน็ต - ครูว์
22.00 น. พลีมัธ - กริมสบี้
22.00 น. มอร์แคมบ์ - ลูตัน ทาวน์
22.00 น. เคมบริดจ์ - วีคอมบ์
22.00 น. เชลท์แน่ม ทาวน์ - พอร์ทสมัธ
22.00 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ - แบล็คพูล
22.00 น. แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
22.00 น. แอคคริงตัน - สตีฟเนจ
22.00 น. โยวิล - โคลเชสเตอร์

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค - โคโลญจน์
21.30 น. ไมนซ์ 05 - ไฟรบวร์ก
21.30 น. โวล์ฟสบวร์ก - ชาลเก้ 04
21.30 น. เอาก์สบวร์ก - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
21.30 น. ดาร์มสตัดท์ - อิงโกลสตัดท์
00.30 น. โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ - บาเยิร์น มิวนิค

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.00 น. ฮันโนเวอร์ 96 - แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา
19.00 น. คาร์ลสรูห์ - ซานด์เฮาเซ่น

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
21.00 น. คิเอโว่ - กาญารี่
00.00 น. อูดิเนเซ่ - นาโปลี
02.45 น. ยูเวนตุส - เปสคาร่า

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. อัสโคลี่ - เปรูจา
21.00 น. อเวลลิโน่ - ปิซ่า
21.00 น. บารี่ - คาร์ปิ
21.00 น. เบเนเวนโต้ - เบรสชา
21.00 น. ลาติน่า - ซาแลร์นิตาน่า
21.00 น. โปร แวร์เชลลี่ - วิเชนซ่า
21.00 น. สเปเซีย - เชเซน่า
21.00 น. แตร์นาน่า - วีร์ตุส เอนเตลล่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
19.00 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - เซบีย่า
22.15 น. บาร์เซโลน่า - มาลาก้า
00.30 น. เออิบาร์ - เซลต้า บีโก้
02.45 น. แอตเลติโก มาดริด - เรอัล มาดริด

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
22.00 น. นูมานเซีย - เรอัล บายาโดลิด
00.00 น. เรอัล โอเบียโด้ - เลบันเต้
00.00 น. เรอัล มายอร์ก้า - เซบีย่า แอตเลติโก
02.00 น. คิโรน่า - ลูโก้

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
23.00 น. ปารีส แซงต์ แชร์กแมง - น็องต์
02.00 น. น็องซี่ - ดิฌง
02.00 น. บาสเตีย - มงต์เปลลิเย่ร์
02.00 น. ตูลูส - เม็ตซ์
02.00 น. แรนส์ - อองเช่ร์

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
21.00 น. เลอ อาฟร์ - อาเมียงส์

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. มาเธอร์เวลล์ - พาร์ทิค ดิสเซิ่ล
22.00 น. อินเวอร์เนสส์ - อเบอร์ดีน
22.00 น. เซนต์ จอห์นสโตน - รอสส์ เค้าน์ตี้
22.00 น. เรนเจอร์ส เอฟซี - ดันดี เอฟซี

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. อายร์ ยูไนเต็ด - ฟัลเคิร์ก
22.00 น. ดัมบาร์ตัน - เรธ โรเวอร์ส
22.00 น. ฮิเบอร์เนี่ยน - ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์
22.00 น. กรีนน็อค มอร์ตัน - ดันดี ยูไนเต็ด
00.15 น. เซนต์ เมียเรน - ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก

ฟุตบอล โปรตุเกส คัพ รอบสี่
21.00 น. ซานโชอาเนนเซ่ - กิล วิเซนต์
03.15 น. เบนฟิก้า - มาริติโม่

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
00.30 น. ฮีเรนวีน - วิเทสส์
00.30 น. เฮราเคลส อัลเมโล - โก อเฮด อีเกิลส์
01.45 น. วิลเล่ม ทเว - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น
02.45 น. เอ็กเซลเซอร์ - สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม
02.45 น. โครนิงเก้น - เดน ฮาก

ฟุตบอล เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบชิงชนะเลิศ นัดแรก
17.00 น. ชอนบุค ฮุนได มอร์เตอร์ส (เกาหลีใต้) - อัล ไอน์ (ยูเออี)

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เดอะ อาร์เอสเอ็ม คลาสสิก ที่ รัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ดีพี เวิลด์ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ เมืองดูไบ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีเอ็มอี กรุ๊ป ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ แบงก์ บีอาร์ไอ-เจซีบี อินโดนีเซีย โอเพ่น ที่ กรุงจาการ์ต้า ประเทศอินโดนีเซีย

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ ดันล็อป ฟีนิกซ์ ทัวร์นาเมนต์ ที่ จังหวัดมิยาซากิ ประเทศญี่ปุ่น

กอล์ฟทัวร์ผสม วันเอเชีย ทัวร์ และ พีจีเอ ทัวร์ ออฟ ออสเตรเลเซีย รายการ เอมิเรตส์ ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่ เมืองซิดนี่ย์ ประเทศออสเตรเลีย

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ ไดโอะ เพเปอร์ เอลลีแอร์ เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ จังหวัดเอฮิเมะ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟนอลส์ ที่ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ (เริ่มแข่งขัน 19.00 น.)
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 4)
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) - เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 5)

ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
เจมี่ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร) / บรูโน่ โซอาเรส (บราซิล) (มือ 2) - ราเวน คลาเซ่น (แอฟริกาใต้) / ราตีฟ แรม (สหรัฐฯ) (มือ 7)
บ๊อบ / ไมค์ ไบรอัน (สหรัฐฯ, มือ 3) - เฮนรี่ คอนติเน่น (ฟินแลนด์) / จอห์น เพียร์ส (ออสเตรเลีย) (มือ 5)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอนชี่ โอป็อง เดอ ลิโมจส์ ที่ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 22.30 น.)
คาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส, มือ 1) - นาตาเลีย วิคลียานท์เซว่า (รัสเซีย)
อลิเซ่ กอร์กเน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) - เยคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ ชาลเลนเจอร์ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 12.00 น.)
เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย, มือ 6) - โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส)
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์, มือ 8) - จาง ไค-เฉิน (ไต้หวัน)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
05.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์ (เช้าวันอาทิตย์)
07.00 น. ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์ - นิว ออร์ลีนส์ เพลิแกนส์
07.00 น. บอสตัน เซลติกส์ - ดีทรอยท์ พิสตันส์
07.00 น. ดัลลาส แมฟเวอริคส์ - ออร์แลนโด้ แมจิก
07.00 น. ไมอามี่ ฮีต - วอชิงตัน วิซาร์ดส์
07.30 น. ฟีนิกซ์ ซันส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
08.00 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์
08.30 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - มิลวอกี้ บัคส์
10.30 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - ลอส แองเจลิส คลิปเปอร์ส

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง