รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 18 พฤศจิกายน 2559

ในประเทศ

วอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" อายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 27 ประจำปี 2559 รอบคัดเลือกภาคเหนือ ที่สนามยิมเนเซียมมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย จ.เชียงราย
ประเภททีมหญิง
สาย จ
08.00 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนลำปางกัลยานี (จ.ลำปาง)
09.15 น. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี (จ.อุตรดิตถ์) - โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (จ.เพชรบูรณ์)

สาย ฉ
10.30 น. โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก)
11.45 น. โรงเรียนวังแขมวิทยาคม (จ.กำแพงเพชร) - โรงเรียนบ้านเวียงพาน (จ.เชียงราย)

ประเภททีมชาย
สาย ก
13.00 น. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ (จ.สุโขทัย) - โรงเรียนเสริมงามวิทยาคม (จ.ลำปาง)

สาย ข
14.15 น. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก) - โรงเรียนบ้านป่าเสร้า (จ.เชียงใหม่)

สาย จ
15.30 น. โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ (จ.แพร่) - โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย (จ.ลำปาง)

สาย ฉ
16.45 น. โรงเรียนภูซางวิทยาคม (จ.พะเยา) - โรงเรียนพะเยาพิทยาคม (จ.พะเยา)

18.00 น. มวยไทย ศึกทรูโฟร์ยูมวยมันส์วันศุกร์ ที่ เวทีมวย รังสิต

18.30 น. มวยไทย ศึกเพชรสุภาพรรณ+โรเยลไทยเรสซิเด้นซ์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
02.45 น. ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน - แอสตัน วิลล่า

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
02.30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - อาร์บี ไลป์ซิก

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
00.30 น. เนิร์นแบร์ก - เวิร์ซเบอร์เกอร์ คิกเกอร์ส
00.30 น. โบคุ่ม - ไอน์ทรัคท์ เบราน์ชไวก์
00.30 น. อาร์มิเนีย บีเลเฟลด์ - ไฮเด้นไฮม์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
02.30 น. ชิตตาเดลล่า - เวโรน่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
02.45 น. เรอัล เบติส - ลาส ปัลมาส

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
02.00 น. อัลเมเรีย - เอลเช่

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
01.00 น. ลอริย็องต์ - โมนาโก
02.45 น. ลีลล์ - โอลิมปิก ลียง

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
02.00 น. อฌักซิโอ - สตราส์บูร์ก
02.00 น. โอแซร์ - ล็องส์
02.00 น. แกลร์กมงต์ ฟุต - กาเซเล็ค อฌักซิโอ
02.00 น. ออร์กเลอ็องส์ - นีมส์
02.00 น. เร้ด สตาร์ - ทรัวส์
02.00 น. สต๊าด เดอ แร็งส์ - ลาวัล
02.00 น. โซโชซ์ - ตูร์
02.00 น. วาล็องเซียนส์ - บูร์ก เปรอนนาส

ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
02.45 น. คิลมาร์น็อค - กลาสโกว์ เซลติก

ฟุตบอล โปรตุเกส คัพ รอบสี่
03.15 น. ชาเวส - ปอร์โต้

ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก เนเธอร์แลนด์
02.00 น. อชิลเลส - เอฟซี ออสส์
02.00 น. เดน บอช - ไอนด์โฮเฟ่น
02.00 น. ดอร์เดรชท์ - เฮลมอนด์ สปอร์ต
02.00 น. เอ็มเมน - คัมบูร์
02.00 น. ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ด - มาสทริชท์
02.00 น. เอ็นเอซี เบรด้า - เฟนโล่
02.00 น. เทสสตาร์ - อัลเมเร่ ซิตี้
02.00 น. โฟเลนดัม - อาร์เคซี วาลไวจ์

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เดอะ อาร์เอสเอ็ม คลาสสิก ที่ รัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ดีพี เวิลด์ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ เมืองดูไบ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีเอ็มอี กรุ๊ป ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ แบงก์ บีอาร์ไอ-เจซีบี อินโดนีเซีย โอเพ่น ที่ กรุงจาการ์ต้า ประเทศอินโดนีเซีย

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ ดันล็อป ฟีนิกซ์ ทัวร์นาเมนต์ ที่ จังหวัดมิยาซากิ ประเทศญี่ปุ่น

กอล์ฟทัวร์ผสม วันเอเชีย ทัวร์ และ พีจีเอ ทัวร์ ออฟ ออสเตรเลเซีย รายการ เอมิเรตส์ ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่ เมืองซิดนี่ย์ ประเทศออสเตรเลีย

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ ไดโอะ เพเปอร์ เอลลีแอร์ เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ จังหวัดเอฮิเมะ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟนอลส์ ที่ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว : กลุ่ม จอห์น แม็คเอนโร (เริ่มแข่งขัน 21.00 น.)
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 3)
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 5) - มาริน ชิลิช (โครเอเชีย, มือ 7)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอนชี่ โอป็อง เดอ ลิโมจส์ ที่ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 19.00 น.)
คาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส, มือ 1) - ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย, มือ 6)
อลิเซ่ กอร์กเน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) - สเตฟานี่ โฟเกเล่ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 8)
มารีน่า ซาเนฟสก้า (เบลเยียม) - เยคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย)
ทามาร่า คอร์ปัตช์ (เยอรมัน) - นาตาเลีย วิคลียานท์เซว่า (รัสเซีย)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ ชาลเลนเจอร์ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 13.00 น.)
เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย, มือ 6) - แอชลี่ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย)
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์, มือ 8) - ทัตยาน่า มาเรีย (เยอรมัน)
โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) - วิตาเลีย เดียตเชนโก้ (รัสเซีย)
ลักษิกา คำขำ - จาง ไค-เฉิน (ไต้หวัน)

เทนนิส เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ ดันล็อป ซิกซั่น เวิลด์ ชาลเลนจ์ ที่ จังหวัดโตโยตะ ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
แม็ตต์ รีด / จอห์น-แพทริค สมิธ (ออสเตรเลีย, มือ 1) - ฮิโรกิ คอนโดะ / ทาคาโอะ สึซูกิ (ญี่ปุ่น)
สนฉัตร รติวัฒน์ / อี้ ฉู่-หวน (ไต้หวัน) (มือ 2) - จีวาน เนดุนเชซิยาน (อินเดีย) / คริสโตเฟอร์ รังคัต (อินโดนีเซีย) (มือ 3)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
07.00 น. ฟีนิกซ์ ซันส์ - อินเดียน่า เพเซอร์ส (เช้าวันเสาร์)
07.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์
07.30 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
08.00 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - บอสตัน เซลติกส์
08.00 น. พอร์ทแลนด์ เทรล เบลเซอร์ส - นิว ออร์ลีนส์ เพลิแกนส์
08.00 น. บรู๊คลีน เน็ตส์ - โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
08.30 น. เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์ - ดัลลาส แมฟเวอริคส์
09.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - เดนเวอร์ นักเก็ตส์
10.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - ลอส แองเจลิส เลเกอร์ส
10.30 น. ลอส แองเจลิส คลิปเปอร์ส - ซาคราเมนโต้ คิงส์

 

 

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก