รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 17 พฤศจิกายน 2559

ในประเทศ

วอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" อายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 27 ประจำปี 2559 รอบคัดเลือกภาคเหนือ ที่สนามยิมเนเซียมมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย จ.เชียงราย
ประเภททีมหญิง
สาย ก
08.00 น. โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา (จ.เชียงราย) - โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี (จ.อุตรดิตถ์)

สาย ข
09.15 น. โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ (จ.เชียงใหม่) - โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม (จ.เชียงราย)
10.30 น. โรงเรียนบ้านโฮ่งรัตนวิทยา ลำพูน (จ.ลำพูน) - โรงเรียนวังแขมวิทยาคม (จ.กำแพงเพชร)

สาย ค
11.45 น. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (จ.เพชรบูรณ์) - โรงเรียนแม่สายประสิทธิศาสตร์ (จ.เชียงราย)
13.00 น. โรงเรียนลำปางกัลยานี (จ.ลำปาง) - โรงเรียนวัดสำโรง (จ.พิจิตร)

สาย ง
14.15 น. โรงเรียนอุดมดรุณี (จ.สุโขทัย) - โรงเรียนบ้านเวียงพาน (จ.เชียงราย)
15.30 น. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก) - โรงเรียนบ้านป่าแดง (จ.เชียงราย)

ประเภททีมชาย
สาย ก
16.45 น. โรงเรียนเสริมงามวิทยาคม (จ.ลำปาง) - โรงเรียนอุตรดิตถ์ (จ.อุตรดิตถ์)

สาย ฉ
18.00 น. โรงเรียนพญาลอวิทยาคม (จ.พะเยา) - โรงเรียนพะเยาพิทยาคม (จ.พะเยา)

สาย ข
19.15 น. โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ (จ.เชียงใหม่) - โรงเรียนบ้านป่าเสร้า (จ.เชียงใหม่)

สาย ค
20.30 น. โรงเรียนสันทรายวิทยาคม (จ.เชียงใหม่) - โรงเรียนบ้านเวียงพาน (จ.เชียงราย)

สาย ง
21.45 น. โรงเรียนสา (จ.น่าน) - โรงเรียนปงรัชดาภิเษก (จ.พะเยา)

18.30 น. มวยไทย ศึกจารุเมือง ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบแรก นัดรีเพลย์
02.45 น. โดเวอร์ แอธเลติก - เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด

ฟุตบอล โปรตุเกส คัพ รอบสี่
03.15 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน - ปราเยนเซ่

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เดอะ อาร์เอสเอ็ม คลาสสิก ที่ รัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ดีพี เวิลด์ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ เมืองดูไบ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีเอ็มอี กรุ๊ป ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ แบงก์ บีอาร์ไอ-เจซีบี อินโดนีเซีย โอเพ่น ที่ กรุงจาการ์ต้า ประเทศอินโดนีเซีย

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ ดันล็อป ฟีนิกซ์ ทัวร์นาเมนต์ ที่ จังหวัดมิยาซากิ ประเทศญี่ปุ่น

กอล์ฟทัวร์ผสม วันเอเชีย ทัวร์ และ พีจีเอ ทัวร์ ออฟ ออสเตรเลเซีย รายการ เอมิเรตส์ ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่ เมืองซิดนี่ย์ ประเทศออสเตรเลีย

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ ไดโอะ เพเปอร์ เอลลีแอร์ เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ จังหวัดเอฮิเมะ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟนอลส์ ที่ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว : กลุ่ม อิวาน เลนเดิล (เริ่มแข่งขัน 21.00 น.)
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) - กาแอล มงฟิส (ฝรั่งเศส, มือ 6)
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 4) - โดมินิค ธีม (ออสเตรีย, มือ 8)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอนชี่ โอป็อง เดอ ลิโมจส์ ที่ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
คาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส, มือ 1) - ลูเซีย ฮราเด็คก้า (เช็ก)
อลิเซ่ กอร์กเน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) - อิวาน่า โยโรวิช (เซอร์เบีย)
ปอลลีน ปาร์กม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส, มือ 4) - เยคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย)
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย, มือ 5) - ทามาร่า คอร์ปัตช์ (เยอรมัน)-
ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย, มือ 6) - ทาร่า มัวร์ (สหราชอาณาจักร)
แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก, มือ 7) - มารีน่า ซาเนฟสก้า (เบลเยียม)
สเตฟานี่ โฟเกเล่ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 8) - อาม็องดีน แอส (ฝรั่งเศส)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ ชาลเลนเจอร์ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 13.00 น.)
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์, มือ 8) - เวโรนิก้า คูเดอร์เมโตว่า (รัสเซีย)
ลักษิกา คำขำ - อีเป็ค ซอยลู (ตุรกี)
จาง ไค-เฉิน (ไต้หวัน) - จาง ไค-หลิน (จีน)
อลิสัน ฟาน ออยท์ว็องค์ (เบลเยียม) - ทัตยาน่า มาเรีย (เยอรมัน)

ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
เพียงธาร ผลิพืช / จุนริ นามิงาตะ (ญี่ปุ่น) - จาน จิน-เหว่ย (ไต้หวัน) / ริโกะ ซาวายานางิ (ญี่ปุ่น)

แบดมินตัน เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ พรีเมียร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่ เมืองฝูโจว ประเทศจีน (เริ่มแข่งขัน 09.00 น.)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข - เหอ ปิงเจียว (จีน)

ประเภทหญิงคู่ รอบสอง
ชิซูกะ มัตสึโอะ / มามิ นาอิโตะ (ญี่ปุ่น, มือ 8) - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ

ประเภทคู่ผสม รอบสอง
โก ซอง ยุน / คิม ฮา นา (เกาหลีใต้, มือ 1) - นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร / จงกลพรรณ กิติธรากุล

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
07.00 น. นิว ยอร์ค นิคส์ - วอชิงตัน วิซาร์ดส์ (เช้าวันศุกร์)
07.30 น. มิลวอกี้ บัคส์ - ไมอามี่ ฮีต
08.00 น. พอร์ทแลนด์ เทรล เบลเซอร์ส - ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์
08.00 น. ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
10.30 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - ยูท่าห์ แจ๊ซซ์

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
07.25 น. นิว ออร์ลีนส์ เซนต์ส - แคโรไลน่า แพนเธอร์ส (เช้าวันศุกร์)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง