รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 16 พฤศจิกายน 2559

ในประเทศ

วอลเลย์บอลยุวชน "เอสโคล่า" อายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 27 ประจำปี 2559 รอบคัดเลือกภาคเหนือ ที่สนามยิมเนเซียมมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย จ.เชียงราย
ประเภททีมหญิง
สาย ก
08.00 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี (จ.อุตรดิตถ์)
สาย ข
09.15 น. โรงเรียนวังแขมวิทยาคม (จ.กำแพงเพชร) - โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ (จ.เชียงใหม่)
10.30 น. โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนบ้านโฮ่งรัตนวิทยา ลำพูน (จ.ลำพูน)
สาย ค
11.45 น. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (จ.เพชรบูรณ์) - โรงเรียนวัดสำโรง (จ.พิจิตร)
13.00 น. โรงเรียนลำปางกัลยานี (จ.ลำปาง) - โรงเรียนแม่สายประสิทธิศาสตร์ (จ.เชียงราย)
สาย ง
14.15 น. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (จ.พิษณุโลก) - โรงเรียนบ้านเวียงพาน (จ.เชียงราย)
15.30 น. โรงเรียนอุดมดรุณี (จ.สุโขทัย) - โรงเรียนบ้านป่าแดง (จ.เชียงราย)

ประเภททีมชาย
สาย ก
16.45 น. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ (จ.สุโขทัย) - โรงเรียนอุตรดิตถ์ (จ.อุตรดิตถ์)
สาย ค
18.00 น. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม (จ.สุโขทัย) - โรงเรียนบ้านเวียงพาน (จ.เชียงราย)
สาย ง
19.15 น. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม (จ.เชียงราย) - โรงเรียนปงรัชดาภิเษก (จ.พะเยา)
สาย จ
20.30 น. โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ (จ.เชียงใหม่) - โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย (จ.ลำปาง)
สาย ฉ
21.45 น. โรงเรียนพญาลอวิทยาคม (จ.พะเยา) - โรงเรียนภูซางวิทยาคม (จ.พะเยา)

18.30 น. มวยไทย ศึกเพชรเจ้าพระยา ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบแรก นัดรีเพลย์
02.45 น. แบร็คลี่ย์ ทาวน์ - จิลลิ่งแฮม

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟนอลส์ ที่ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว : กลุ่ม จอห์น แม็คเอนโร (เริ่มแข่งขัน 21.00 น.)
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 5)
สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 3) - มาริน ชิลิช (โครเอเชีย, มือ 7)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอนชี่ โอป็อง เดอ ลิโมจส์ ที่ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
คาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส, มือ 1) - รีเบ็คก้า สรามโคว่า (สโลวาเกีย)
อลิเซ่ กอร์กเน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) - อัคกุล อมันมูราโดว่า (อุซเบกิสถาน)
ปอลลีน ปาร์กม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส, มือ 4) - ซินดี้ เบอร์เกอร์ (เนเธอร์แลนด์ส)
ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย, มือ 6) - เอลิตซ่า คอสโตว่า (บัลแกเรีย)
ทาร่า มัวร์ (สหราชอาณาจักร) - เอลิส เมอร์เท่นส์ (เบลเยียม)
ลูเซีย ฮราเด็คก้า (เช็ก) - อิสซาเบลล่า ชินิโคว่า (บัลแกเรีย)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง 
โอเซียน โดแด็ง (ฝรั่งเศส, มือ 3) - นาตาเลีย วิคลียานท์เซว่า (รัสเซีย)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ ชาลเลนเจอร์ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 11.00 น.)
อิริน่า โครมาเชว่า (รัสเซีย, มือ 4) - ทัตยาน่า มาเรีย (เยอรมัน)
ซาร่า ซอร์ริเบส ตอร์โม่ (สเปน, มือ 7) - จาง ไค-หลิน (จีน)
หวัง ย่าฟาน (จีน, มือ 9) - ลักษิกา คำขำ
วรัชญา วงค์เทียนชัย - เวโรนิก้า คูเดอร์เมโตว่า (รัสเซีย)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง 
เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย, มือ 6) - ดาลิย่า ยาคูโปวิช (สโลวีเนีย)
โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) - จูเลีย โบสรัป (สหรัฐฯ)
แอชลี่ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย) - จุนริ นามิงาตะ (ญี่ปุ่น)
วิตาเลีย เดียตเชนโก้ (รัสเซีย) - มิยุ คาโตะ (ญี่ปุ่น)

ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
วรัชญา วงค์เทียนชัย / เจสซิก้า มัวร์ (ออสเตรเลีย) (มือ 4) - จาง ไค-เฉิน / จวง เจีย-หรง (ไต้หวัน)

เทนนิส เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ ดันล็อป ซิกซั่น เวิลด์ ชาลเลนจ์ ที่ จังหวัดโตโยตะ ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 13.30 น.)
สนฉัตร รติวัฒน์ / อี้ ฉู่-หวน (ไต้หวัน) (มือ 2) - วอน ซุน วู / ลิม ยง-กิว (เกาหลีใต้)

แบดมินตัน เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ พรีเมียร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่ เมืองฝูโจว ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 09.40 น.)
ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข - ทาคูมะ อูเอดะ (ญี่ปุ่น)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 10.25 น.)
รัชนก อินทนนท์ (มือ 2) - อากาเนะ ยามากูจิ (ญี่ปุ่น)
ไซน่า เนห์วัล (อินเดีย, มือ 4) - พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข
ซอง จี ยอน (เกาหลีใต้, มือ 6) - ณิชชาอร จินดาพล
ซุน หยู (จีน, มือ 8) - บุศนันท์ อึ๊งบำรุงพันธุ์

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
07.00 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - อินเดียน่า เพเซอร์ส (เช้าวันพฤหัสบดี)
07.00 น. นิว ออร์ลีนส์ เพลิแกนส์ - ออร์แลนโด้ แมจิก
07.00 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.30 น. มิลวอกี้ บัคส์ - แอตแลนต้า ฮอว์กส์
07.30 น. ดัลลาส แมฟเวอริคส์ - บอสตัน เซลติกส์
07.30 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - นิว ยอร์ค นิคส์
08.00 น. ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์ - โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
08.00 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส
09.00 น. ฟีนิกซ์ ซันส์ - เดนเวอร์ นักเก็ตส์
10.30 น. เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์ - ลอส แองเจลิส คลิปเปอร์ส
10.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - ซาคราเมนโต้ คิงส์

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง