รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 15 พฤศจิกายน 2559

ในประเทศ

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสุดท้าย ที่ สนามราชมังคลากีฬาสถาน
กลุ่ม บี
19.00 น. ไทย - ออสเตรเลีย

18.30 น. มวยไทย ศึกเพชรเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสุดท้าย
กลุ่ม เอ
18.00 น. เกาหลีใต้ - อุซเบกิสถาน
18.35 น. จีน - กาตาร์
19.00 น. ซีเรีย - อิหร่าน

กลุ่ม บี
17.35 น. ญี่ปุ่น - ซาอุดิ อาระเบีย
22.20 น. สหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์ - อิรัก

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
03.00 น. โบลิเวีย - ปารากวัย
04.00 น. เอกวาดอร์ - เวเนซุเอล่า
06.30 น. ชิลี - อุรุกวัย (เช้าวันพุธ)
06.30 น. อาร์เจนติน่า - โคลอมเบีย
09.15 น. เปรู - บราซิล

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนโอเชียเนีย รอบสาม
กลุ่ม เอ
13.00 น. นิว คาเลโดเนีย - นิว ซีแลนด์

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนคอนคาเคฟ รอบสุดท้าย
05.05 น. ฮอนดูรัส - ตรินิแดด แอนด์ โตเบโก (เช้าวันพุธ)
09.05 น. คอสตา ริกา - สหรัฐอเมริกา
09.05 น. ปานามา - เม็กซิโก

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ
15.15 น. กาบอง - คอโมโรส
18.00 น. จอร์แดน - เลบานอน
18.00 น. บาห์เรน - คีร์กีซสถาน
20.00 น. เคนย่า - ไลบีเรีย
21.00 น. ตูนิเซีย - มอริเทเนีย
23.00 น. รัสเซีย - โรมาเนีย
00.00 น. โมซัมบิก - แอฟริกาใต้
01.00 น. มอลต้า - ไอซ์แลนด์
01.45 น. ฮังการี - สวีเดน
02.00 น. ยูเครน - เซอร์เบีย
02.30 น. สาธารณรัฐเช็ก - เดนมาร์ก
02.45 น. อิตาลี - เยอรมนี
02.45 น. ไอร์แลนด์เหนือ - โครเอเชีย
02.45 น. ออสเตรีย - สโลวาเกีย
03.00 น. โมร็อกโก - โตโก
03.00 น. อังกฤษ - สเปน
03.00 น. ฝรั่งเศส - ไอวอรี่ โคสต์

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ ชุดอายุไม่เกิน 21 ปี
00.30 น. โปแลนด์ - เยอรมนี
00.30 น. เนเธอร์แลนด์ส - โปรตุเกส

ฟุตบอล U-21 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2017 รอบคัดเลือก
00.00 น. สเปน -  ออสเตรีย
01.00 น. นอร์เวย์ - เซอร์เบีย

ฟุตบอล U-19 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2017 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 6
00.00 น. กรีซ - อังกฤษ
00.00 น. ลักเซมเบิร์ก - เวลส์

กลุ่ม 7
18.00 น. อิตาลี -  สวิตเซอร์แลนด์
18.00 น. อาร์เมเนีย - ฮังการี

กลุ่ม 8
19.00 น. โปรตุเกส - เดนมาร์ก
19.00 น. เบลารุส - บัลกาเรีย

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟนอลส์ ที่ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว : กลุ่ม อิวาน เลนเดิล (เริ่มแข่งขัน 21.00 น.)
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) - มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 4)
กาแอล มงฟิส (ฝรั่งเศส, มือ 6) - โดมินิค ธีม (ออสเตรีย, มือ 8)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอนชี่ โอป็อง เดอ ลิโมจส์ ที่ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย, มือ 5) - อัมร่า ซาดิโควิช (สวิตเซอร์แลนด์)
แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก, มือ 7) - ดายาน่า ยาสเตรมสก้า (ยูเครน)
สเตฟานี่ โฟเกเล่ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 8) - โมนา บาร์เธล (เยอรมัน)
มารีน่า ซาเนฟสก้า (เบลเยียม) - ลิน่า กอร์เชสก้า (มาซิโดเนีย)
ซิลเบีย โซเลร์-เอสปิโนซ่า (สเปน) - ทามาร่า คอร์ปัตช์ (เยอรมัน)
นาตาเลีย วิคลียานท์เซว่า (รัสเซีย) - อเล็กซานดร้า สเตเวนสัน (สหรัฐฯ)
อาม็องดีน แอส (ฝรั่งเศส) - วาเลนตีน่า อิวัคเนนโก้ (รัสเซีย)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ ชาลเลนเจอร์ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 09.00 น.)
มาเรีย ซัคคารี่ (กรีซ, มือ 3) - แอชลี่ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย)
เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย, มือ 6) - หลี่ เป่ย-ฉี (ไต้หวัน)
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์, มือ 8) - เกียวกะ โอคามูระ (ญี่ปุ่น)
จูเลีย โบสรัป (สหรัฐฯ) - ริโกะ ซาวายานางิ (ญี่ปุ่น)
ซู เจีย-หยู (ไต้หวัน) - จุนริ นามิงาตะ (ญี่ปุ่น)
อลิสัน ฟาน ออยท์ว็องค์ (เบลเยียม) - ฮิโรโกะ คุวาตะ (ญี่ปุ่น)
ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) - อีเป็ค ซอยลู (ตุรกี)
จาง ไค-เฉิน (ไต้หวัน) - ซู จิง-เหวิน (ไต้หวัน)

แบดมินตัน เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ พรีเมียร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่ เมืองฝูโจว ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 10.00 น.) (ชนะแข่งต่อ)
โฆษิต เพชรประดับ - จู ซีหยวน (จีน)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
07.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส (เช้าวันพุธ)
07.30 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - ไมอามี่ ฮีต
08.00 น. ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์ - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
10.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - พอร์ทแลนด์ เทรล เบลเซอร์ส
10.30 น. บรู๊คลีน เน็ตส์ - ลอส แองเจลิส เลเกอร์ส

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก