รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 14 พฤศจิกายน 2559

ในประเทศ

18.30 น. มวยไทย ศึกวันกิ่งทอง+เพชรวิเศษ ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ
14.00 น. มาเลเซีย - ปาปัว นิว กินี
17.30 น. เมียนมา - โอมาน
02.45 น. โปแลนด์ - สโลวีเนีย

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ ชุดอายุไม่เกิน 21 ปี
21.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ - รัสเซีย
00.30 น. อิตาลี - เดนมาร์ก
02.45 น. ฝรั่งเศส - อังกฤษ

ฟุตบอล U-19 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2017 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 10
20.00 น. เซอร์เบีย - สวีเดน
20.00 น. มอลตา - มอลโดวา

กลุ่ม 12
17.00 น. มอนเตเนโกร - โครเอเชีย
17.00 น. ไซปรัส - หมู่เกาะแฟโร

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟนอลส์ ที่ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว : กลุ่ม จอห์น แม็คเอนโร (เริ่มแข่งขัน 21.00 น.)
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - มาริน ชิลิช (โครเอเชีย, มือ 7)
สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 3) - เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 5)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอนชี่ โอป็อง เดอ ลิโมจส์ ที่ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 18.00 น.)
โอเซียน โดแด็ง (ฝรั่งเศส, มือ 3) - อเล็กซานดร้า คาดานตู (โรมาเนีย) 
เยคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย) - กาลิน่า วอสโคโบเอว่า (คาซัคสถาน)
อิวาน่า โยโรวิช (เซอร์เบีย) - ฟิโอน่า แฟร์กโร่ (ฝรั่งเศส)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ ชาลเลนเจอร์ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบสุดท้าย (เริ่มแข่งขัน 09.00 น.)
วรัชญา วงค์เทียนชัย (มือ 2) - กรีต มินเน่น (เบลเยียม, มือ 8)
ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย (มือ 5) - แอชลี่ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก (เริ่มแข่งขัน 11.00 น.)
นาโอมี่ บรอดดี้ (สหราชอาณาจักร, มือ 2) - วิตาเลีย เดียตเชนโก้ (รัสเซีย)
ริสะ โอซากิ (ญี่ปุ่น, มือ 5) - โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส)
ดาลิย่า ยาคูโปวิช (สโลวีเนีย) - หลี่ หย่า-ฉวน (ไต้หวัน)
เอริ โฮซูมิ (ญี่ปุ่น) - มิยุ คาโตะ (ญี่ปุ่น)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
07.00 น. ออร์แลนโด้ แมจิก - อินเดียน่า เพเซอร์ส (เช้าวันอังคาร)
07.30 น. โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ - ดีทรอยท์ พิสตันส์
07.30 น. ดัลลาส แมฟเวอริคส์ - นิว ยอร์ค นิคส์
08.00 น. บอสตัน เซลติกส์ - นิว ออร์ลีนส์ เพลิแกนส์
08.00 น. ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส - ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์
08.30 น. ไมอามี่ ฮีต - ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
09.00 น. เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์ - ยูท่าห์ แจ๊ซซ์
10.30 น. บรู๊คลีน เน็ตส์ - ลอส แองเจลิส คลิปเปอร์ส

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
07.30 น. ซินซินเนติ เบงกอลส์ - นิว ยอร์ก ไจแอนท์ส (เช้าวันอังคาร)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN