รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 22 ตุลาคม 2560

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 1 (T1)
17.45 น. ราชนาวี - ศรีสะเกษ เอฟซี (ทรูสปอร์ต 2)
17.45 น. การท่าเรือ เอฟซี - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (True4U)
18.00 น. ชลบุรี เอฟซี - บางกอกกล๊าส เอฟซี (ทรูสปอร์ต เอชดี 3)
18.00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - เชียงราย ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 6)
19.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี (ทรูสปอร์ต เอชดี 2)
19.00 น. โปลิศ เทโร เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี (ทรูวิชั่นส์ 445)
19.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 7)
20.00 น. ไทยฮอนด้า ลาดกระบัง เอฟซี - ซุปเปอร์ พาวเวอร์ สมุทรปราการ (ทรูสปอร์ต เอชดี 3)
20.00 น. นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี - อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 2)

ฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4)
- รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก มินิ ลีก
สาย เอ

18.00 น. บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด - เชียงราย ซิตี้

สาย บี
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี - เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
19.30 น. เอฟเวอร์ตัน - อาร์เซน่อล
22.00 น. ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ - ลิเวอร์พูล

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
18.00 น. อิปสวิช ทาวน์ - นอริช ซิตี้

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
18.30 น. โคโลญจน์ - แวร์เดอร์ เบรเมน
20.30 น. ไฟรบวร์ก - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
23.00 น. โวล์ฟสบวร์ก - ฮอฟเฟ่นไฮม์ 

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
18.30 น. เนิร์นแบร์ก - ดีนาโม เดรสเดน
18.30 น. ไกเซอร์สเลาเทิร์น - ดุ๊ยสบวร์ก
18.30 น. แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา - ยาห์น เรเก้นส์บวร์ก

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
17.30 น. คิเอโว่ - เวโรน่า
20.00 น. อตาลันต้า - โบโลญญ่า
20.00 น. เบเนเวนโต้ - ฟิออเรนติน่า
20.00 น. เอซี มิลาน - เจนัว
20.00 น. สปัล - ซาสซูโอโล่
20.00 น. โตริโน่ - โรม่า
23.00 น. อูดิเนเซ่ - ยูเวนตุส
01.45 น. ลาซิโอ - กาญารี่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
17.00 น. บียาร์เรอัล - ลาส ปัลมาส
21.15 น. เซลต้า บีโก้ - แอตเลติโก มาดริด
23.30 น. เลกาเนส - แอธเลติก บิลเบา
01.45 น. เรอัล มาดริด - เออิบาร์

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
17.00 น. เรอัล โอเบียโด้ - กอร์โดบา
21.00 น. เรอัล บายาโดลิด - ลูโก้
23.00 น. ราโย บาเยกาโน่ - สปอร์ติ้ง คิฆอน
23.00 น. คิมนาสติก - อัลกอร์กอน
01.00 น. อัลเมเรีย - เรอุส เดปอร์ติอู

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
20.00 น. นีซ - สตราส์บูร์ก
22.00 น. ทรัวส์ - โอลิมปิก ลียง
02.00 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - ปารีส แซงต์-แชร์กแมง

ฟุตบอล สกอตติช ลีก คัพ สกอตแลนด์ รอบรองชนะเลิศ
20.30 น. เรนเจอร์ส - มาเธอร์เวลล์

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
17.30 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - เฮราเคลส อัลเมโล
19.30 น. เฟเยนูร์ด - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม
19.30 น. อาแซด อัลค์มาร์ - อูเทร็คท์
21.45 น. ฮีเรนวีน - วิเทสส์

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. ตอนเดล่า - เบเลเนนส์
00.00 น. เดปอร์ติโว่ อาเวส - เบนฟิก้า
02.15 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน - ชาเวส

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
17.15 น. อารูก้า - กิล วิเซนต์
21.00 น. เบนฟิก้า บี - ยูนิโอ มาเดยร่า
22.00 น. ปอร์โต้ บี - วาร์ซิม
22.00 น. ซานตา คลาร่า - วิตอเรีย กิมาไรส์ บี

ฟุตบอล U-17 ชิงแชมป์โลก 2017 ที่ ประเทศอินเดีย
รอบก่อนรองชนะเลิศ
18.30 น. สเปน - อิหร่าน
21.30 น. เยอรมนี - บราซิล

ฟุตบอล U-17 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2018 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 2 
17.00 น. สเปน - แอลเบเนีย
19.00 น. โครเอเชีย - ลิคเตนสไตน์

กลุ่ม 6
16.00 น. ฝรั่งเศส - เบลารุส
22.00 น. สโลวีเนีย - คาซัคสถาน

กลุ่ม 7
17.00 น. สกอตแลนด์ - อันดอร์ร่า
20.00 น. เอสโตเนีย - เดนมาร์ก

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เดอะ ซีจี คัพ ที่ เกาะเชจู ประเทศเกาหลีใต้

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ อันดาลูเซีย บัลเดร์ราม่า มาสเตอร์ส ที่ เมืองกาดิซ ประเทศสเปน

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ สวิงกิ้ง สเกิร์ตส์ แอลพีจีเอ ไต้หวัน แชมเปี้ยนชิพ ที่ เขตปกครองพิเศษไต้หวัน

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ มาเก๊า โอเพ่น ที่ เขตปกครองพิเศษมาเก๊า

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ บริดจ์สโตน โอเพ่น ที่ จังหวัดชิบะ ประเทศญี่ปุ่น

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ โนบูตะ กรุ๊ป มาสเตอร์ส จีซี เลดี้ส์ ที่ จังหวัดเฮียวโงะ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ วีทีบี เครมลิน คัพ ที่ กรุงมอสโก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 18.00 น.)
ดาเมียร์ ชุมฮูร์ (บอสเนีย, มือ 6) - ริคาร์ดาส เบรันคิส (ลิธัวเนีย)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ยูโรเปี้ยน โอเพ่น ที่ เมืองอันท์เวิร์ป ประเทศเบลเยียม
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 21.15 น.)
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 2) - ดิเอโก้ ชวาร์ตมัน (อาร์เจนติน่า, มือ 4)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ สต็อคโฮล์ม โอเพ่น ที่ กรุงสต็อคโฮล์ม ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 20.00 น.)
กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 1) - ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนติน่า, มือ 4)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บีเอ็นพี พาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ ไฟนอลส์ ที่ ประเทศสิงคโปร์
กลุ่ม สีขาว (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก, มือ 3) - วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 5)
การ์บินเญ่ มูกูรูซ่า (สเปน, มือ 2) - เยเลน่า ออสตาเปนโก้ (ลัตเวีย, มือ 7)

แบดมินตัน เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ พรีเมียร์ รายการ เดนมาร์ก โอเพ่น ที่ เมืองโอเดนเซ่ ประเทศเดนมาร์ก
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ศรีกานธ์ คีดัมบี (อินเดีย, มือ 8) - อี ยุน อิล (เกาหลีใต้)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 19.00 น.)
อากาเนะ ยามางูจิ (ญี่ปุ่น, มือ 4) - รัชนก อินทนนท์

รถสูตรหนึ่ง ชิงแชมป์โลก ฟอร์มูล่า วัน สนามที่ 17 รายการ ยูไนเต็ด สเตทส์ กรังด์ ปรีซ์ ที่ เมืองออสติน รัฐเท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา (เริ่มแข่งขัน 02.00 น.)

รถจักรยานยนต์ทางเรียบ ชิงแชมป์โลก โมโต จีพี สนามที่ 16 รายการ มิเชลิน ออสเตรเลียน มอเตอร์ไซเคิล กรังด์ ปรีซ์ ที่ เมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย (เริ่มแข่งขัน 09.00 น.)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
02.30 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - บรู๊คลีน เน็ตส์
06.00 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ (เช้าวันจันทร์)
08.30 น. นิว ออร์ลีนส์ เพลิแกนส์ - ลอส แองเจลิส เลเกอร์ส

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
00.00 น. แทมปา เบย์ บัคคาเนียร์ส - บัฟฟาโล่ บิลล์ส
00.00 น. แคโรไลน่า แพนเธอร์ส - ชิคาโก้ แบร์ส
00.00 น. เทนเนสซี่ ไททันส์ - คลีฟแลนด์ บราวน์ส
00.00 น. นิว ออร์ลีนส์ เซนต์ส - กรีน เบย์ แพ็คเกอร์ส
00.00 น. แจ็คสันวิลล์ จากัวร์ส - อินเดียนาโปลิส โคลท์ส
00.00 น. แอริโซน่า คาร์ดินัลส์ - ลอส แองเจลิส แรมส์
00.00 น. นิว ยอร์ค เจ็ตส์ - ไมอามี่ ดอลฟินส์
00.00 น. บัลติมอร์ เรฟเวนส์ - มินเนโซต้า ไวกิงส์
03.05 น. ดัลลาส คาวบอยส์ - ซาน ฟรานซิสโก โฟร์ตี้ไนเนอร์ส
03.25 น. ซีแอตเทิล ซีฮอว์กส์ - นิว ยอร์ก ไจแอนท์ส
03.25 น. ซินซินเนติ เบงกอลส์ - พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์ส
03.25 น. เดนเวอร์ บรองโกส์ - ลอส แองเจลิส ชาร์จเจอร์ส
07.30 น. แอตแลนต้า ฟอลคอนส์ - นิว อิงแลนด์ เพเทรียตส์ (เช้าวันจันทร์)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง