รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2560

ในประเทศ

ฟุตบอล โตโยต้า ไทยลีก
17.45 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - พัทยา ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 2)
18.00 น. สุโขทัย เอฟซี - ซุปเปอร์ พาวเวอร์ สมุทรปราการ (ทรูสปอร์ต 6)
19.00 น. โปลิศ เทโร เอฟซี - เอซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (True4U)
20.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - การท่าเรือ เอฟซี (ทรูสปอร์ต 2)

ฟุตบอล เอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ
18.00 น. สงขลา ยูไนเต็ด - หนองบัว พิชญ เอฟซี (TNN2)
18.00 น. แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี - บีบีซียู เอฟซี (ทรูสปอร์ต 7)
19.00 น. อ่างทอง เอฟซี - กระบี่ เอฟซี (ทรูสปอร์ต 1)
19.00 น. นครปฐม ยูไนเต็ด - ประจวบ เอฟซี (ทรูสปอร์ต 5)

ฟุตบอล ยูโร่ เค้ก ลีก โปร (ไทยลีก 3)
โซนบน
16.15 น. กำแพงเพชร เอฟซี - ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
18.00 น. สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี - อยุธยา ยูไนเต็ด
18.00 น. อุดรธานี เอฟซี - แพร่ ยูไนเต็ด
18.00 น. ลำพูน วอริเออร์ - พะเยา เอฟซี

โซนล่าง
16.30 น. แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด - นครศรีธรรมราช ยูนิตี้
18.00 น. เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - สมุทรสาคร เอฟซี

ฟุตบอล ยูโร่ เค้ก ลีก (ไทยลีก 4)
ภาคเหนือ
18.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด B - เชียงราย ซิตี้
18.00 น. พิษณุโลก เอฟซี - อุตรดิตถ์ เอฟซี

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี - นครราชสีมา ห้วยแถลง ยูไนเต็ด
17.00 น. มหาสารคาม เอฟซี - เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี
18.00 น. สุรินทร์ ซิตี้ - สกลนคร เมืองไทย เอฟซี

ภาคตะวันตก
18.00 น. เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด - วานานาวา หัวหิน ซิตี้
18.00 น. สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด - บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด

ภาคตะวันออก
16.00 น. ฮาเลลูยา พัทยา เอฟซี - จันทบุรี เอฟซี
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี - สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด
18.00 น. ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด - บ้านค่าย ยูไนเต็ด

กรุงเทพฯ และปริมณฑล
17.00 น. บีซีซี เอฟซี - แบงค็อก ยูไนเต็ด B
18.00 น. โคปูน วอร์ริเออร์ - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด

ภาคใต้
17.00 น. หาดใหญ่ เอฟซี - ปัตตานี เอฟซี
18.00 น. ภูเก็ต เอฟซี - ยะลา ยูไนเต็ด

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ฮอนด้า แอลพีจีเอ ไทยแลนด์ ที่ สยาม คันทรี คลับ พัทยา โอลด์ คอร์ส จ.ชลบุรี

กอล์ฟ สิงห์ ออลล์ ไทยแลนด์ ทัวร์ รายการ สิงห์ อีสาน โอเพ่น ที่ สิงห์ ปาร์ค ขอนแก่น กอล์ฟ คลับ จ.ขอนแก่น

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.00 น. มวยไทย ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี ที่ เวทีมวย มนตรีสตูดิโอ

16.30 น. มวยไทย ศึกมวยไทยลุมพินีทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.25 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย ลุมพินี



ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
22.00 น. เชลซี - สวอนซี ซิตี้
22.00 น. คริสตัล พาเลซ - มิดเดิ้ลสโบรช์
22.00 น. เอฟเวอร์ตัน - ซันเดอร์แลนด์
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - เบิร์นลี่ย์
22.00 น. เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน - บอร์นมัธ
00.30 น. วัตฟอร์ด - เวสต์ แฮม ยูไนเต็ด

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.30 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
22.00 น. แอสตัน วิลล่า - ดาร์บี้ เคาน์ตี้
22.00 น. บาร์นสลี่ย์ - ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์
22.00 น. เบรนท์ฟอร์ด - ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด
22.00 น. คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ - ฟูแล่ม
22.00 น. นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด - บริสตอล ซิตี้
22.00 น. เปรสตัน นอร์ธ เอนด์ - ควีนส์ ปาร์ค เรนเจอร์ส
22.00 น. วีแกน แอธเลติก - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
00.30 น. ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน - เร้ดดิ้ง

ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ
22.00 น. เอเอฟซี วิมเบิลดัน - วอลซอลล์
22.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - สคันธอร์ป ยูไนเต็ด
22.00 น. ชาร์ลตัน แอธเลติก - บิวรี่
22.00 น. เชสเตอร์ฟิลด์ -  อ๊อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด
22.00 น. โคเวนทรี ซิตี้ - สวินดอน ทาวน์
22.00 น. ฟลีตวู้ด ทาวน์ - นอร์ธแฮมป์ตัน ทาวน์
22.00 น. จิลลิ่งแฮม - เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด
22.00 น. มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์ - ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์
22.00 น. โอลแดม แอธเลติก - มิลล์วอลล์
22.00 น. ปีเตอร์โบโร่ ยูไนเต็ด - รอชเดล
22.00 น. พอร์ท เวล - แบร๊ดฟอร์ด ซิตี้
22.00 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - โบลตัน วันเดอร์เรอร์ส

ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ
22.00 น. บาร์เน็ต - เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
22.00 น. คาร์ไลส์ ยูไนเต็ด - พอร์ทสมัธ
22.00 น. โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด - ฮาร์ทลี่พูล ยูไนเต็ด
22.00 น. ครูว์ อเล็กซานดร้า - สตีฟเนจ
22.00 น. ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส -  แอคคริงตัน สแตนลี่ย์
22.00 น. เอ็กเซเตอร์ ซิตี้ - แบล็คพูล
22.00 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ - เชลท์แน่ม ทาวน์
22.00 น. ลูตัน ทาวน์ - พลีมัธ อาร์ไกล์
22.00 น. แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ - นิวพอร์ท เคาน์ตี้
22.00 น. มอร์แคมบ์ - กริมสบี้ ทาวน์
22.00 น. น็อตต์ส เคาน์ตี้ - โยวิล ทาวน์
22.00 น. วีคอมบ์ วันเดอเรอร์ส - ครอว์ลี่ย์ ทาวน์

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
21.30 น. บาเยิร์น มิวนิค - ฮัมบูร์ก
21.30 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - ไมนซ์ 05
21.30 น. ดาร์มสตัดท์ - เอาก์สบวร์ก
21.30 น. ไฟร์บวร์ก - โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์
21.30 น. อาร์บี ไลป์ซิก - โคโลญจน์
00.30 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน - ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
19.00 น. ฮันโนเวอร์ 96 - อาร์มิเนีย บีเลเฟลด์
19.00 น. ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ - ไฮเด้นไฮม์

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
00.00 น. นาโปลี - อตาลันต้า
02.45 น. ยูเวนตุส - เอ็มโปลี

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. วีร์ตุส เอนเตลล่า - คาร์ปิ
21.00 น. โฟรซิโนเน่ -  เวโรน่า
21.00 น. แตร์นาน่า - ลาติน่า
21.00 น. สปัล - เปรูจา
21.00 น. อัสโคลี่ - ปิซ่า
21.00 น. เชเซน่า - โปร แวร์เชลลี่
21.00 น. ตราปานี่ - ซาแลร์นิตาน่า
21.00 น. โนวาร่า - สเปเซีย
21.00 น. อเวลลิโน่ - วิเชนซ่า

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
19.00 น. อลาเบส - บาเลนเซีย
22.15 น. เรอัล เบติส - เซบีย่า
00.30 น. เลกาเนส - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
02.45 น. เออิบาร์ - มาลาก้า

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
22.00 น. กอร์โดบา - อัลกอร์กอน
00.00 น. มิรันเดส - คิโรน่า
00.00 น. เรอัล มายอร์ก้า - เตเนริเฟ่
00.00 น. เอลเช่ - อวยส์ก้า
02.00 น. เคตาเฟ่ - ราโย บาเยกาโน่

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
23.00 น. แก็งก็อง - โมนาโก
02.00 น. น็องซี่ - ตูลูส
02.00 น. ลีลล์ - บอร์กโดซ์ 
02.00 น. อองเช่ร์ - บาสเตีย
02.00 น. แรนส์ - ลอริย็องต์

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
21.00 น. ล็องส์ - วาล็องเซียนส์

ฟุตบอต สกอตติช พรีเมียร์ชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. มาเธอร์เวลล์ - ดันดี เอฟซี
22.00 น. กลาสโกว์ เซลติก - แฮมิลตัน อคาเดมิคัล
22.00 น. เซนต์ จอห์นสโตน - คิลมาร์น็อค
22.00 น. อเบอร์ดีน - รอสส์ เคาน์ตี้
22.00 น. พาร์ทิค ดิสเซิ่ล - ฮาร์ทส์ ออฟ มิดโลเดี้ยน

ฟุตบอล แชมเปี้ยนชิพ สกอตแลนด์
22.00 น. ฟัลเคิร์ก - ดัมบาร์ตัน
22.00 น. อายร์ ยูไนเต็ด - เซนต์ เมียเรน
22.00 น. ดันดี ยูไนเต็ด - กรีนน็อค มอร์ตัน
22.00 น. ควีน ออฟ เดอะ เซาธ์ - เรธ โรเวอร์ส
00.15 น. ฮิเบอร์เนี่ยน - ดันเฟิร์มลิน แอธเลติก

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
23.00 น. ตอนเดล่า - มาริติโม่
01.15 น. เอสโตริล - สปอร์ติ้ง ลิสบอน
03.30 น. ริโอ อาฟ - ปากอส แฟร์เรยร่า

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
18.15 น. อคาเดมิก้า - โควา พีดาเด้
22.00 น. สปอร์ติ้ง บราก้า บี - อคาเดมิโก้ วิเซอู

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
00.30 น. โครนิงเก้น - อูเทร็คท์
01.45 น. เอ็กเซลเซอร์ - วิลเล่ม ทเว
01.45 น. เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น - สปาร์ต้า ร็อตเธอร์ดัม
02.45 น. ฮีเรนวีน - โรด้า เจซี

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เดอะ ฮอนด้า คลาสสิก ที่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟทัวร์ผสม ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ ซันไชน์ ทัวร์ รายการ โจเบิร์ก โอเพ่น ที่ เมืองโจฮันเนสเบิร์ก ประเทศแอฟริกาใต้

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ริโอ โอเพ่น ที่ เมืองริโอ เด จาเนโร ประเทศบราซิล

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ โอป็อง 13 ที่ เมือง มาร์กเซย ประเทศฝรั่งเศส

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ เดลเรย์ บีช โอเพ่น ที่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ดูไบ ดิวตี้ ฟรี เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่ เมืองดูไบ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ฮังกาเรียน เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
05.00 น. ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์ - ซาคราเมนโต้ คิงส์ (เช้าวันอาทิตย์)
07.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - ออร์แลนโด้ แมจิก
07.30 น. ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส - นิว ยอร์ค นิคส์
08.00 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - ไมอามี่ ฮีต
08.30 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
08.30 น. นิว ออร์ลีนส์ เพลิแกนส์ - ดัลลาส แมฟเวอริคส์
09.00 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์
10.30 น. บรู๊คลีน เน็ตส์ - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก