รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 23 มีนาคม 2560

ในประเทศ

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสาม ที่ สนามราชมังคลากีฬาสถาน
กลุ่ม บี
19.00 น. ไทย - ซาอุดิ อาระเบีย (ช่อง 7 สี)

วอลเลย์บอล ไทย-เดนมาร์ค ซูเปอร์ลีก 2017 ที่ เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ
- ทีมชาย
กลุ่ม เอ
11.30 น. แอร์ฟอร์ซ - เกษตรศาสตร์ วีซี (True Sport HD2, youtube SMMTV)

กลุ่ม บี
14.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - เกาะกูดคาบาน่า-ราชบุรี วีซี (True Sport HD2, youtube SMMTV)

- ทีมหญิง
กลุ่ม เอ
16.30 น. สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค - นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี  (True Sport HD2, SMMTV, youtube SMMTV)

กลุ่ม บี
19.00 น. บางกอกกล๊าส - 3BB นครนนท์  (True Sport HD2, SMMTV, youtube SMMTV)

กอล์ฟ สิงห์ ออลล์ ไทยแลนด์ ทัวร์ รายการ สิงห์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ ระยอง กรีน วัลเล่ย์ คันทรี คลับ อ.บ้านฉาง จ.ระยอง 

18.30 น. มวยไทย ศึกเพชรวิทยา ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบสาม
กลุ่ม เอ
18.35 น. จีน - เกาหลีใต้
19.00 น. ซีเรีย - อุซเบกิสถาน
23.00 น. กาตาร์ - อิหร่าน

กลุ่ม บี
19.00 น. อิรัก - ออสเตรเลีย
22.30 น. สหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์ - ญี่ปุ่น

​ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้
03.30 น. โคลอมเบีย - โบลิเวีย
06.00 น. ปารากวัย - เอกวาดอร์ (เช้าวันศุกร์)
06.00 น. อุรุกวัย - บราซิล
06.30 น. อาร์เจนติน่า - ชิลี
06.30 น. เวเนซุเอล่า - เปรู

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนโอเชียเนีย รอบสาม
กลุ่ม บี
13.00 น. ปาปัว นิว กินี - ตาฮิติ

ฟุตบอล กระชับมิตรทีมชาติ
19.00 น. เคนย่า - ยูกันด้า
23.00 น. จอร์แดน - ฮ่องกง
23.00 น. อัฟกานิสถาน - สิงคโปร์
23.00 น. บาห์เรน - ทาจิกิสถาน
03.00 น. ไนจีเรีย - เซเนกัล
07.00 น. คูราเซา - เอล ซัลวาดอร์ (เช้าวันศุกร์)

ฟุตบอล ดูไบ คัพ ที่ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์
กลุ่ม เอ
19.00 น. ไทย (U-23) - มาเลเซีย (U-23)

ฟุตบอล U-19 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2017 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 2
17.00 น. เยอรมนี - ไซปรัส
22.00 น. เซอร์เบีย - สโลวาเกีย

กลุ่ม 4
21.00 น. โปแลนด์ - ตุรกี
23.00 น. โครเอเชีย - โปรตุเกส

กลุ่ม 1
22.00 น. เนเธอร์แลนด์ส - ฟินแลนด์
01.00 น. ยูเครน - กรีซ

กลุ่ม 7
22.00 น. สวีเดน - เบลเยียม
01.00 น. ไอร์แลนด์ - อิตาลี

ฟุตบอล U-17 ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2017 รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1

16.00 น. เยอรมนี - อาร์เมเนีย
19.30 น. ฟินแลนด์ - ตุรกี

กลุ่ม 6
17.00 น. สวีเดน - ยูเครน
00.00 น. ออสเตรีย - ฝรั่งเศส

กลุ่ม 2
20.30 น. อิสราเอล - นอร์เวย์
21.30 น. รัสเชีย - ฮังการี

กลุ่ม 7
21.00 น. อังกฤษ - สาธารณรัฐเช็ก
21.00 น. สโลวีเนีย - บอสเนีย

กอล์ฟ เวิลด์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพส์ รายการ เดลล์ เทคโนโลจีส์ แมตช์ เพลย์ ที่ เมืองออสติน รัฐเท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เปอร์โต ริโก้ โอเพ่น ที่ เมืองริโอ กรันเด้ ประเทศเปอร์โต ริโก้

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ เกีย คลาสสิก ที่ รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส เอทีพี และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไมอามี่ โอเพ่น ที่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

แบดมินตัน อินเตอร์เนชั่นแนล ชาลเลนจ์ รายการ ซีปุตรา ฮานอย โยเน็กซ์ ซันไรส์ เวียดนาม ที่ กรุงฮานอย ประเทศเวียดนาม (เริ่มแข่งขัน 09.00 น.)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
โฆษิต เพชรประดับ (มือ 2) - เรียวทาโระ มารูโอะ (ญี่ปุ่น)
สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (มือ 3) - ฟิครี อีห์ซานดี้ ฮาดมาดี้ (อินโดนีเซีย, มือ 9)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (มือ 2) - ซารี่ ฟัตมาวาตี (อินโดนีเซีย)
เฉิน ซู หยู (ไต้หวัน, มือ 3) - นันทกานต์ เอี่ยมสะอาด
เหวียน ธุย ลินห์ (เวียดนาม, มือ 6) - มนัสนันท์ เลิศหัตถศิลป์
รูซีดิน่า อันทาร์ดายู ริโอดินกิ้น (อินโดนีเซีย, มือ 7) - ชนัญชิดา จูเจริญ

ประเภทชายคู่ รอบสอง
ตราวุธ โพธิ์เที่ยง / นันทกานต์ ยอดไพสง (มือ 5) - อัคบาร์ บินตัง ซาห์โยโน่ / จิโอวานี่ ดิคกี้ ออคทาวาน (อินโดนีเซีย)
ติณณ์ อิสริยะเนตร / กิตติศักดิ์ นามเดช (มือ 7) - ลี เจียน ยี่ / ลิม เจิน ติง (มาเลเซีย)

ประเภทหญิงคู่ รอบสอง
ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ (มือ 1) - เฉิน ซู หยู / โคว ยู่ เหวิน (ไต้หวัน)

ประเภทคู่ผสม รอบสอง
ยานโทนี่ เอดี้ ซาปุตรา / มาร์เชลล่า กิสชา อิสลามี่ (อินโดนีเซีย, มือ 4) - ติณณ์ อิสริยะเนตร / พชรพรรณ ช่อชูวงศ์

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ
06.30 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - ไมอามี่ ฮีต (เช้าวันศุกร์)
06.30 น. ฟีนิกซ์ ซันส์ - บรู๊คลีน เน็ตส์
07.30 น. ลอส แองเจลิส คลิปเปอร์ส - ดัลลาส แมฟเวอริคส์
07.30 น. เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์ - ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
09.00 น. นิว ยอร์ค นิคส์ - พอร์ทแลนด์ เทรล เบลเซอร์ส

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง
SPORT COLUMN
Sport Talk คอลัมน์กีฬาไทยและรอบโลก