รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 18 สิงหาคม 2560

กีฬา ซีเกมส์ 2017 ครั้งที่ 29 ที่ กรุงกัวลา ลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

ชิง 4 เหรียญทอง

ว่ายน้ำมาราธอน  (ชิง 2 เหรียญ)
07.30 น. ชาย ระยะ 10 กม. (ฐานัตถ์ เจษฎาคำ, พีระพัฒน์ เลิศสถาพรสุข)
07.35 น. หญิง ระยะ 10 กม. (เบ็ญจมาภรณ์ สังขะวัตร์, เบญจพร ศรีพนมธร)

ยิงธนู (ชิง 1 เหรียญ)
08.30 น. ประเภทคู่ผสม ยิงธนูทดกำลัง (กัณยาวีธ์ มณีสมบัติกุล, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์)
10.10 น. รอบชิงชนะเลิศ ประเภทคู่ผสม ยิงธนูทดกำลัง

ระบำใต้น้ำ  (ชิง 1 เหรียญ)
14.15 น. ประเภทคู่ เทคนิค (ไคริกา พูลประสาท - นันทญา พลเสน) 

โปโลน้ำ
- ทีมชาย รอบพบกันหมด
10.00 น. มาเลเซีย - ไทย 

คริกเกต
- ทีมชาย ประเภท 50 โอเวอร์ รอบพบกันหมด
13.30 น. มาเลเซีย - ไทย

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม
- สาย เอ
15.00 น. ลาว - สิงคโปร์
15.00 น. บรูไน - เมียนมา

ฟุตซอลหญิง
10.00 น. เวียดนาม - ไทย
16.30 น. มาเลเซีย - เมียนมาร์

ฟุตซอลชาย
14.00 น. ไทย - เวียดนาม
19.00 น. เมียนมาร์ - มาเลเซีย

เซปักตะกร้อ
ประเภททีมชุดชาย
08.00 น. อินโดนีเซีย - ไทย
19.00 น. ไทย - บรูไน

เน็ตบอล (รอบพบกันหมด นัดสุดท้าย)
16.15 น. ไทย - สิงคโปร์

ในประเทศ

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยมันส์วันศุกร์ ที่ เวทีมวย รังสิต

ต่างประเทศ

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
01.45 น. เบอร์ตัน อัลเบี้ยน - เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
01.30 น. บาเยิร์น มิวนิค - ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
23.30 น. ดาร์มสตัดท์ - ซังต์ เพาลี
23.30 น. ไอน์ทรัคท์ เบราน์ชไวก์ - แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
01.15 น. เลกาเนส - เดปอร์ติโบ อลาเบส
03.15 น. บาเลนเซีย - ลาส ปัลมาส

ฟุตบอล ลีกาอเดลันเต้ สเปน
01.00 น. ลอร์ก้า - กัลตูรัล เลโอเนซ่า
03.00 น. เตเนริเฟ่ - เรอัล ซาราโกซ่า

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
01.45 น. เม็ตซ์ - โมนาโก

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
01.00 น. อฌักซิโอ - ปารีส แอฟเซ
01.00 น. โอแซร์ - ออร์กเลอ็องส์
01.00 น. แกลร์กมงต์ ฟุต - ลอริย็องต์
01.00 น. กาเซเล็ค อฌักซิโอ - เกอวิยี่
01.00 น. เลอ อาฟร์ - วาล็องเซียนส์
01.00 น. น็องซี่ - โซโชซ์
01.00 น. นิออร์ - ตูร์
01.00 น. สต๊าด เดอ แร็งส์ - บูร์ก เปรอนนาส

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
02.30 น. ริโอ อาฟ - ปอร์ติโมเนนเซ่

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
01.00 น. โรด้า เจซี - วิเทสส์

ฟุตบอล จูปิแลร์ ลีก เนเธอร์แลนด์ส
01.00 น. คัมบูร์ - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม เยาวชน
01.00 น. โฟเลนดัม - เฮลมอนด์ สปอร์ต
01.00 น. อาร์เคซี วาลไวจ์ - เอมเมน
01.00 น. มาสทริชท์ - โก อเฮด อีเกิลส์
01.00 น. ไอนด์โฮเฟ่น - เทลสตาร์
01.00 น. เดน บอช - อาแซด อัลค์มาร์ เยาวชน
01.00 น. ฟอร์ทูน่า ซิตตาร์ด - ดอร์เดรชท์
01.00 น. เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น - อัลเมเร่ ซิตี้

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ วินแดม แชมเปี้ยนชิพ ที่ รัฐนอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟทัวร์ผสม ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ เอเชียน ทัวร์ รายการ ฟิจิ อินเตอร์เนชั่นแนล ที่ ประเทศฟิจิ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ซัลไทร์ เอเนอร์จี้ พอล ลอว์รี่ แมตช์ เพลย์ ที่ ประเทศเยอรมัน
รอบ 32 คน
ราฟาแอล ฌักเกอแล็ง (ฝรั่งเศส) - โรเบิร์ต ร็อค (อังกฤษ) 
ลูคัส เบอร์เรการ์ด (เดนมาร์ก) - ฟลอเรียน ฟริตช์ (เยอรมัน)
หวู่ อาชุน (จีน) - ริคาร์ด คาร์ลเบิร์ก (สวีเดน)
คริส เพสลี่ย์ (อังกฤษ) - นาธาน คิมซี่ย์ (อังกฤษ)
ฆอร์เก้ กัมปิโย่ (สเปน) - เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์)
แอนโธนี่ วอลล์ (อังกฤษ) - เฮย์เด้น พอร์เทียส (แอฟริกาใต้)
เอโดอาร์โด้ โมลินารี่ (อิตาลี) - แอชลี่ย์ เชสเตอร์ส (อังกฤษ)
อาเดรียน โอเตกี (สเปน) - นิโน่ แบร์ตาซิโอ (อิตาลี)
มิคโค่ อิโลเน่น (ฟินแลนด์) - มาร์เซล เซียม (เยอรมัน)
โธมัส เดอตรี้ (เบลเยียม) - นาโช่ เอลบิร่า (สเปน)
พอล ดันน์ (ไอร์แลนด์) - เยนส์ ฟาเฮอร์บริง (สวีเดน)
อเลฆานโดร กานญิซาเรส (สเปน) - พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์)
แม็ทธิว เซาธ์เกต (อังกฤษ) - โยฮัน คาร์ลสัน (สวีเดน)
มาร์คัส เฟรเซอร์ (ออสเตรเลีย) - แม็กซิมิเลียน คีฟเฟอร์ (เยอรมัน)
ทอม ลูอิส (อังกฤษ) - แซนเดอร์ ลอมบาร์ด (แอฟริกาใต้)
อเล็กซานเดอร์ แน็ปเป้ (เยอรมัน) - วิคเตอร์ ดูบุยส์ซง (ฝรั่งเศส)

กอล์ฟ โซลไฮม์ คัพ ที่ รัฐไอโอวา ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ ซีเอที เลดี้ส์ ที่ จังหวัดคานางาวะ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาธ์เธิร์น โอเพ่น ที่ เมืองซินซินเนติ รัฐโอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริกา

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง