รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 20 สิงหาคม 2560

กีฬา ซีเกมส์ 2017 ครั้งที่ 29 ที่ กรุงกัวลา ลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

ชิง 21 เหรียญทอง

วูซู (ชิง 5 เหรียญ)
เริ่มเวลา 08.00 น.
- ยุทธลีลา กระบี่ ชาย (อรัชพร สินชัย)
- ยุทธลีลา กระบี่ หญิง
- ยุทธลีลา พลองเหนือ หญิง (สุจินดา หยางรุ่งรวิน)
- ยุทธลีลา ประเภทเก๊ก กระบี่ ชาย (โจ แซ่ลี)
- ยุทธลีลา มวยใต้หญิง

เทเบิลเทนนิส (ชิง 3 เหรียญ)
 เริ่มเวลา 08.00 น.
- ประเภททคู่ผสม (สุธาสินี เสวตรบุตร - ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล, นันทนา คำวงศ์- ศุภณัฐ วิสุทธิ์เมธางกูร)
- ประเภทคู่หญิง (สุธาสินี เสวตรบุตร-อรวรรณ พาระนัง, นันทนา คำวงศ์-ธมลวรรณ เขตต์เขื่อน)
- ประเภทคู่ชาย (ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล-ศุภณัฐ วสุทธิ์เมธางกูร, ภัทรธร ภัสระ-นิคม วงษ์สิริ)

ยิงธนู (ชิง 2 เหรียญ)
08.30 น. ประเภทคันธนูโค้งกลับบุคคลชาย (นัฐภูมิ ภู่สวัสดิ์, วิทยา ทำว่อง, เด่นชัย เทพนา, อิศรินทร์ ไทยเอื้อ)
08.30 น. ประเภทคันธนูโค้งกลับบุคคลหญิง (ฤทัยพร พัฒโนดา, วราพร พุฒดี, วาสนา คูทวีทรัพย์, นฤมล จันทร์สุข)
15.10 น. รอบชิงทองแดงคันธนูโค้งกลับบุคคลหญิง
15.40 น. รอบชิงทองแดงคันธนูโค้งกลับบุคคลชาย
16.10 น. รอบชิงชนะเลิศคันธนูโค้งกลับบุคคลหญิง
16.40 น. รอบชิงชนะเลิศคันธนูโค้งกลับบุคคล

รักบี้ (ชิง 2 เหรียญ)
- รักบี้ 7 คนประเภททีมหญิง 
09.00 น. ไทย - ฟิลิปปินส์
11.38 น. ไทย - ลาว 
16.02 น. ชิงชนะเลิศประเภททีมหญิง

- รักบี้ 7 คนประเภททีมชาย 
10.06 น. มาเลเซีย - ไทย
13.28 น. ฟิลิปปินส์ - ไทย
15.40 น. ชิงอันดับ 3-4
16.24 น. ชิงชนะเลิศประเภททีมชาย 

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 เหรียญ)
08.00 น. ประเภทบุคคลหญิง (กฤษณกร แสงอรุณ, ญาณี แซ่เบ้, อังคณา เนตรวิเศษ, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, ธนาปรางค์ เสถียร, ธันย์ชนก วิไลลักษณ์)
13.30 น. ประเภทบุคคลชาย (ญาณพล ลาภอาภารัตน์, สุรศักดิ์ มานุวงศ์, สิทธิพล คุณอักษร, อิริค คิม โบลเลบี้, อัจฉริยะ เช็ง, อรรณพ อารมณ์สราญนนท์)

ยิมนาสติกศิลป์ (ชิง 1 เหรียญ)
09.00 น. ประเภททีมชาย (จามร พรหมณี, ฑิฑัมพร สุรินทรทะ, ณัฐติพงษ์ เอียดวงศ์, ทิษณุพรรณ วิเชียร์ประดิษฐ์, ณัฐวัฒน์ ละม้ายวรรณ, ณัฐวุฒิ ละม้ายวรรณ)

ระบำใต้น้ำ (ชิง 2 เหรียญ)
13.30 น. ประเภทคู่ (ไคริกา พูลประสาท, นันทญา พลเสน)
19.00 น. ประเภททีม (จิรัชยา สันติสถิตพงศ์, วรนันท์ ตุ้มฉาย, คริมา พูลประสาท, ลภัส เจริญมากสุวรรณ, สุพิชญา ทรงพันธ์, พิชญา ธนมั่น, พงศ์พิมพร พงศ์สุวรรณ, สนิทพิมพ์ แสนทวี, ธัญกร เชาวลิตถวิล)

ขี่ม้า (ชิง 2 ทอง)
เริ่มเวลา 04.00 น. 
- แอนดูแรนช์ เดี่ยวระยะทาง 80 กม.
- ประเภททีม 80 กม. (อรพิน เพ็ชร์เล็ก, พฤฒิรัตน์ รัตนกุล เสรีเรืองฤทธิ์, คณพศ ต้ายไธสง, วิภาวรรณ พาวิทย์ลาภ, วริศ คุณธาราธรณ์, กิตติกรณ์ โหน่งบึ้ง)

โปโลน้ำ (ชิง 1 เหรียญ)
08.00 น. ทีมชายนัดสุดท้าย 
12.00 น. มอบเหรียญรางวัล

 เน็ตบอล (ชิง 1 เหรียญ)
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ 

ฟุตบอลชาย
- สาย บี
15.00 น. ติมอร์ เลสเต - อินโดนีเซีย
19.45 น. ไทย - กัมพูชา
19.45 น. ฟิลิปปินส์ - เวียดนาม

ฟุตบอลหญิง
15.00 น. เวียดนาม - เมียนมาร์
19.45 น. ไทย - มาเลเซีย

ฟุตซอลหญิง
10.00 น. เมียนมาร์ - ไทย
16.00 น. มาเลเซีย - อินโดนีเซีย

ฟุตซอลชาย
13.00 น. อินโดนีเซีย - ไทย
19.00 น. มาเลเซีย - เวียดนาม

มวยสากลสมัครเล่น
 - รอบแรก 
14.00 น. รุ่นไลต์ฟลายเวต ชาย (น.น.46-49 กก.) ธานี นะรินรัมย์ 
14.30 น. รุ่นฟลายเวต ชาย (น.น.49-52 กก.) ธเนศ องค์จันทร์ต๊ะ
15.00 น. รุ่นแบมตั้มเวตชาย (น.น52-56 กก.) ฉัตร์ชัย บุตรดี
15.30 น. รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต ชาย (น.น.60-64 กก.) วุฒิชัย มาสุข
16.00 น. รุ่นมิดเดิ้ลเวต ชาย (น.น. 69-75 กก.) ปฐมศักดิ์ ขัติยะ 
16.30 น. รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต ชาย (น.น.75-81 กก.) อนวัช ถองกระโถก 

ในประเทศ

ฟุตบอล ไทยลีก 3 (T3)
โซนบน
18.00 น. อุดรธานี เอฟซี - พะเยา เอฟซี
18.00 น. สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี - กำแพงเพชร เอฟซี
18.30 น. ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี - แพร่ ยูไนเต็ด

โซนล่าง
16.00 น. สีหมอก เอฟซี - ทหารบก เอฟซี
18.00 น. สมุทรสาคร เอฟซี - ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี
18.00 น. ตรัง เอฟซี - กรุงธนบุรี

ฟุตบอล ไทยลีก 4 (T4)
ภาคเหนือ
18.00 น. เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - เชียงราย ยูไนเต็ด (B)
18.00 น. พิษณุโลก เอฟซี - ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู เอฟซี

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. สกลนคร เมืองไทย เอฟซี - เมืองเลย ยูไนเต็ด
16.00 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี
16.00 น. ยโสธร เอฟซี - มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี

ภาคตะวันออก
16.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี - นครนายก เอฟซี
18.00 น. จันทบุรี เอฟซี - สายมิตรกบินทร์ ยูไนเต็ด
18.00 น. กองเรือยุทธการ - ฮาเลลูยา พัทยา เอฟซี

ภาคตะวันตก
16.00 น. ลูกอีสาน เอฟซี - สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด
17.00 น. อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด - เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
18.00 น. นนทบุรี เอฟซี - วานานาวา หัวหิน ซิตี้

กรุงเทพฯ - ปริมณฑล
16.00 น. สมุทรปราการ เอฟซี - บางกอกกล๊าส เอฟซี (B)
18.00 น. โคปูน วอริเออร์ - เกร็กคู ลูกทัพฟ้า ปทุมธานี
18.00 น. โดม เอฟซี - บีซีซี เอฟซี

ภาคใต้
18.00 น. พัทลุง เอฟซี - ปัตตานี เอฟซี
18.00 น. ภูเก็ต เอฟซี - คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด

12.00 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย รังสิต

14.30 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย 7 สี

18.25 น. มวยไทย ศึกคมชัดลึกมวยไทย ที่ เวทีมวย อ.ต.ก.3

ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ
19.30 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ ทาวน์ - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
22.00 น. ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ - เชลซี

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี
20.30 น. ไฟรบวร์ก - ไอน์ทรัคท์ แฟร้งค์เฟิร์ต
23.00 น. โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค - โคโลญจน์

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
18.30 น. อิงโกลสตัดท์ - ยาห์น เรเก้นส์บวร์ก
18.30 น. เนิร์นแบร์ก - ยูเนี่ยน เบอร์ลิน
18.30 น. โฮลสไตน์ คีล - กรอยเธอร์ เฟือร์ธ

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
23.00 น. อตาลันต้า - โรม่า
01.45 น. โบโลญญ่า - โตริโน่
01.45 น. โครโตเน่ - เอซี มิลาน
01.45 น. อินเตอร์ มิลาน - ฟิออเรนติน่า
01.45 น. ลาซิโอ - สปัล
01.45 น. ซามพ์โดเรีย - เบเนเวนโต้
01.45 น. ซาสซูโอโล่ - เจนัว
01.45 น. อูดิเน่เซ่ - คิเอโว่

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
23.15 น. แอธเลติก บิลเบา - เคตาเฟ่
01.15 น. บาร์เซโลน่า - เรอัล เบติส
03.15 น. เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า - เรอัล มาดริด

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
00.00 น. เรอัล โอเบียโด้ - ราโย่ บาเยกาโน่
01.30 น. คิมนาสติก - อัลเมเรีย
03.00 น. กรานาด้า - อัลบาเซเต้

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
20.00 น. ลีลล์ - ก็อง
22.00 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - อ็องเช่ร์
02.00 น. ปารีส แซงต์-แชร์กแมง - ตูลูส

ฟุตบอล พรีเมร่า ลีกา โปรตุเกส
22.00 น. วิคตอเรีย เซตูบัล - ชาเวส
00.00 น. ปอร์โต้ - โมไรเรนเซ่
02.00 น. เดสปอร์ติโว่ อาเวส - สปอร์ติ้ง บราก้า
02.15 น. มาริติโม่ - เบาวิสต้า

ฟุตบอล เซกุนด้า ลีกา โปรตุเกส
17.15 น. เรอัล เอสซี - สปอร์ติ้ง ลิสบอน บี

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ เนเธอร์แลนด์ส
17.30 น. เอ็กเซลซิเออร์ - เฟเยนูร์ด
19.30 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม - โครนิงเก้น
19.30 น. อูเทร็คท์ - วิลเล่ม ทเว
21.45 น. สปาร์ต้า ร็อตเตอร์ดัม - ซโวลล์
21.45 น. เอ็นเอซี เบรด้า - พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ วินแดม แชมเปี้ยนชิพ ที่ รัฐนอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟทัวร์ผสม ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ เอเชียน ทัวร์ รายการ ฟิจิ อินเตอร์เนชั่นแนล ที่ ประเทศฟิจิ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ซัลไทร์ เอเนอร์จี้ พอล ลอว์รี่ แมตช์ เพลย์ ที่ ประเทศเยอรมัน
รอบรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 12.30 น.)
โยฮัน คาร์ลสัน (สวีเดน) - มาร์เซล เซียม (เยอรมัน)
อาเดรียน โอเตกี (สเปน) - อเลฆานโดร กานญิซาเรส (สเปน)

กอล์ฟ โซลไฮม์ คัพ ที่ รัฐไอโอวา ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส เอทีพี และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาธ์เธิร์น โอเพ่น ที่ เมืองซินซินเนติ รัฐโอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ วินสตัน-ซาเลม โอเพ่น ที่ รัฐนอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ คอนเน็คติคัต โอเพ่น ที่ รัฐคอนเน็คติคัต ประเทศสหรัฐอเมริกา

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง