รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 2 กันยายน 2558

ในประเทศ

ฟุตซอล ไทยแลนด์ พรีเมียร์ ลีก 
18.00 น. ราชนาวี - แบงค็อก เอฟซี

ฟุตซอล ไทยแลนด์ ลีก ดิวิชั่น 1 
10.00 น. กรมทางหลวง - ห้องเย็นท่าข้าม
12.00 น. นครปฐม - เวียงพิงค์
14.00 น. พัทยา อารีนา - กฟภ.ปราจีน
16.00 น. อุทัยธานี - วาริกซ์ คริสเตียน
18.00 น. ม.เกษมบัณฑิต - นครราชสีมา SAT3

18.30 น. มวยไทย ศึกส.สมหมาย ที่ สนามมวยเวที ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยู 19 ชิงแชมป์อาเซียน
16.00 น. ไทย - มาเลเซีย
19.00 น. เวียดนาม - ลาว

ฟุตบอล โกปา เดล เรย์ สเปน รอบแรก
กอนดาล - อารันดิน่า
ตูเดลยาโน่ - กอมโพสเตล่า
ลาเรโด้ - ราซิ่ง ซานตานเดร์
กุยยูเอลโย่ - ปอนเต้บีดร้า
บาเรอา - กัลตูราล เลโอเนซ่า
กัวดาลาฮาร่า - ทาลาเบร่า
เอโบร - เรอัล ยูเนี่ยน
โซกูเอยามอส - ปอร์ตูกาเยเต้
เมนซาเยโร่ - ราโย มาจาดาฮอนด้า
ซาบาเดลล์ - กาสเตฆ่อน
อัลโกยาโน่ - ฟอร์เมนเตร่า
เลย์ด้า เอสปอร์ติอู - อัสโก้
เมยิย่า - อัลเกซิราส
ลิเนนเซ่ - อูเอลบา
เรอัล มูร์เซีย - กาดิซ
ลานาเรส เดปอร์ติโบ - จูมิลย่า
เมริด้า - เปน่า สปอร์ต

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
23.00 น. เยอร์มาเนีย เอเกสตอร์ฟ (เยอรมัน) - ฮันโนเวอร์ (เยอรมัน)

เทนนิส แกรนด์ สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่ รัฐนิว ยอร์ค ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) - อันเดรียส ไฮเดอร์-เมาเรอร์ (ออสเตรีย)
ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 7) - ฟิลิป ครายิโนวิช (เซอร์เบีย)
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 8) - ดิเอโก้ ชวาร์ตมัน (อาร์เจนติน่า)
มาริน ชิลิช (โครเอเชีย, มือ 9) - เยฟเกนี่ ดอนสกอย (รัสเซีย)
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 10) - เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน)
ดาวิด ก็อฟแฟ็ง (เบลเยียม, มือ 14) - ริคาร์ดาส เบรันกิส (ลิธัวเนีย)
กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 17) - มิคาเอล คูคุชกิน (คาซัคสถาน)
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน, มือ 18) - มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ)
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 19) - มาร์เซล กราโนเยร์ส (สเปน)
โรเบร์โต้ เบาติสต้า อากุต (สเปน, มือ 23) - ปาโบล การ์เรนโญ่ บุสต้า (สเปน)
อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี, มือ 25) - เตย์มูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย)
ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 26) - แซม โกรต (ออสเตรเลีย)
เฌเรมี่ ชาร์กดี้ (ฝรั่งเศส, มือ 27) - มาร์ติน คลิซาน (สโลวาเกีย)
ฟาบิโอ ฟอญญินี่ (อิตาลี, มือ 32) - ปาโบล คูเอวาส (อุรุกวัย)
เซอร์เกย์ สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) - อิลล์ย่า มาร์เชนโก้ (ยูเครน)
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) - มาร์เซล อิลฮาน (ตุรกี)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) - กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์ส)
เบลินดา เบนซิช (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 12) - มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น)
เยคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย, มือ 13) - ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ)
อักเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 15) - แม็กดา ลีเน็ตต์ (โปแลนด์)
เอลิน่า สวีโตลิน่า (ยูเครน, มือ 17) - ไคอา คาเนพี (เอสโตเนีย)
เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ, มือ 19) - เทเรซ่า สมิตโคว่า (เช็ก)
วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 23) - ไอริน่า ฟัลโคนี่ (สหรัฐฯ)
ยูเชนี่ บูชาร์ด (แคนาดา, มือ 25) - โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย)
อนาสตาเซีย ปาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 31) - เอเน็ตต์ คอนตาเวต (เอสโตเนีย)
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) - เดนิซ่า อัลเลอร์โตว่า (เช็ก)
เมดิสัน เบรนเกิล (สหรัฐฯ) - แอนนา ตาติชวิลี่ (สหรัฐฯ)
เบ็ทธานี่ แม็ตเท็ค-แซนด์ส (สหรัฐฯ) - โคโค่ แวนเดเว็กห์ (สหรัฐฯ)
มาเรียน่า ดูเก้-มารินโญ่ (โคลอมเบีย) - โอเซียน โดแด็ง (ฝรั่งเศส)
โดมินิก้า ซิบุลโคว่า (สโลวาเกีย) - เจสซิก้า เปกูล่า (สหรัฐฯ)
อน่า คอนยูห์ (โครเอเชีย) - ดาเรีย คาซัตคิน่า (รัสเซีย)
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย) - คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส)

 

โปรแกรมและผลย้อนหลัง