รวมกีฬาอื่นๆ

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 21 ธันวาคม 2557

ในประเทศ
 
ฟุตบอล เอไอเอสลีก ภูมิภาค ดิวิชั่น 2 2014
รอบแชมเปี้ยนลีก
ชิงชนะเลิศ

18.00 น. ประจวบ เอฟซี - ไทยฮอนด้า

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2015
ทีมหญิง
13.00 น. อยุธยา A.T.C.C - นครราชสีมา
14.00 น. สุพรีม-ชลบุรี-อีเทค - นครนนท์ 3 BB

ทีมชาย
16.00 น. ชลบุรี-อี.เทค.- แอร์ฟอร์ซ - นครนนท์ 3 BB-สวนดุสิต
16.00 น. กรุงเก่า-แอร์ฟอร์ซ - นครราชสีมา

13.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่ เวทีมวย 7 สี
 
14.45 น. มวยไทย ศึกอัศวินดำ ที่ เวทีมวยอิมพีเรียล ลาดพร้าว
 
ต่างประเทศ
 
ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
20.30 น. นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด - ซันเดอร์แลนด์ (CTH Stadium 1)
23.00 น. ลิเวอร์พูล - อาร์เซน่อล (CTH Stadium 2)
 
ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
18.30 น. เวโรน่า - คิเอโว่
21.00 น. อตาลันต้า - ปาแลร์โม่
21.00 น. ฟิออเรนติน่า - เอ็มโปลี
21.00 น. ซามพ์โดเรีย - อูดิเนเซ่
21.00 น. โตริโน่ - เจนัว
02.45 น. อินเตอร์ มิลาน - ลาซิโอ
 
ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. บารี่ - ลาติน่า
21.00 น. คาตาเนีย - เบรสชา
21.00 น. โฟรซิโนเน่ - ซิตตาเดลล่า
21.00 น. โมเดน่า - ตราปานี่
21.00 น. เปรูจา - เปสคาร่า
21.00 น. โปร แวร์เชลลี่ - แตร์นาน่า
21.00 น. วาเรเซ่ - โครโตเน่
21.00 น. เวอร์ตุส เอนเตลล่า - ลิวอร์โน่
21.00 น. วิเซนซ่า - สเปเซีย
 
ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน - ฮอฟเฟ่นไฮม์ (จีเอ็มเอ็ม ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า)
23.30 น. ไฟร์บวร์ก - ฮันโนเวอร์ (จีเอ็มเอ็ม ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า)
 
ฟุตบอล ลีกาสอง เยอรมัน
19.30 น. ไกเซอร์สเลาเทิร์น - ซานด์เฮาเซ่น
19.30 น. โบคุ่ม - แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา
19.30 น. ดาร์มสตัดท์ - อิงโกลสตัดท์
 
ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
18.30 น. บียาร์เรอัล - ลา คอรุนญ่า (ทรูสปอร์ต เอชดี 2 : 667)
23.00 น. กรานาด้า - เคตาเฟ่ (ทรูสปอร์ต เอชดี 2 : 667)
01.00 น. เอลเช่ - มาลาก้า (ทรูสปอร์ต เอชดี 2 : 667)
03.00 น. แอธเลติก บิลเบา - แอตเลติโก มาดริด (ทรูสปอร์ต เอชดี 2 : 667)
 
ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
18.00 น. เรอัล เบติส - ราซิ่ง ซานตานเดร์
18.15 น. อัลบาเซเต้ - ญาโกสเตร่า
23.00 น. คิฆอน - อัลกอร์กอน
00.15 น. เลกาเนส - อูเอลบา
01.00 น. เรอัล บายาโดลิด - บาร์เซโลน่า เบ
01.00 น. ลาส ปัลมาส - โอซาซูน่า
 
ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
20.00 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - ลีลล์ (จีเอ็มเอ็ม ฟุตบอล พลัส)
23.00 น. แซงต์-เอเตียน - เอวิยอง (จีเอ็มเอ็ม ฟุตบอล พลัส)
03.00 น. บอร์กโดซ์ - โอลิมปิก ลียง (จีเอ็มเอ็ม ฟุตบอล พลัส)
 
ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ ลีก สกอตแลนด์
19.15 น. ดันดี ยูไนเต็ด - เซลติก
 
ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
18.30 น. วิเทสส์ - เฮราเคิ่ลส์
20.30 น. เอ็นเอซี เบรด้า - เฟเยนูร์ด
20.30 น. เอ็กเซลเซอร์ - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม
22.45 น. ทเวนเต้ - วิลเล่ม ทเว
 
ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก ฮอลแลนด์
20.30 น. เอ็นอีซี - มาสทริชท์
20.30 น. โรด้า เจซี - อาคิเลส 29
20.30 น. วีวีวี - ซิตทาร์ด
 
ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก เบลเยียม
20.30 น. เกนท์ - สตองดาร์ ลีแอช
00.00 น. คลับ บรูช - เกงค์
02.00 น. โลเคอเรน - คอร์ไทจ์
 
ฟุตบอล ลีกา ซาเกรส โปรตุเกส
23.00 น. โมไรเรนเซ่ - เบาวิสต้า
23.00 น. อคาเดมิก้า - เปนาฟิลด์
23.00 น. อารัวก้า - มาริติโม่
00.00 น. เบนฟิก้า - กิล วิเซนต์
02.15 น. นาซิอองนาล - สปอร์ติ้ง ลิสลอน
 
ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก ตุรกี
18.30 น. บาลิเคซิร์สปอร์ - คาซิมปาซ่า
21.00 น. บูร์ซาสปอร์ - แทรปซอนสปอร์
00.00 น. เบซิคตัส - อาคิซ่าร์
 
ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก กรีซ
20.00 น. พานิโอนิออส - อโตรมิตอส
22.15 น. นิกี้ โวลู - พาไนโตลิกอส
22.15 น. แอสเตราส - ซานธี
22.15 น. เอร์โกเตลิส - เจียนนิน่า
00.30 น. เลวาเดียกอส - พีเอโอเค
 
ฟุตบอล เอ-ลีก ออสเตรเลีย
13.00 น. ซิดนีย์ เอฟซี - เวลลิงตัน ฟีนิกซ์

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ ดูไบ โอเพ่น ที่ เมืองดูไบ ประเทศ สหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์

แบดมินตัน รายการ บีดับเบิ้ลยูเอฟ เดสติเนชั่น ดูไบ เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ ไฟน่อลส์ ที่ เมืองดูไบ ประเทศสหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
เฉิน หลง (จีน, มือ 1) - ฮานส์-คริสเตียน วิททิงกุส (เดนมาร์ก, มือ 7)
 
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ซุง จี อึน (เกาหลีใต้, มือ 6) - ไต้ ซู่ หยิง (ไต้หวัน, มือ 7)
 
ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
ลี ยอง แด / ซอง ยู ยอน (เกาหลีใต้, มือ 1) - ไฉ เปียว / หง เหว่ย (จีน, มือ 7)
 
ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
มิซากิ มัตสึโมโต้ / อายากะ ทาคาฮาชิ (ญี่ปุ่น, มือ 1) - เถียน ฉิง / จ้าว หยุนเล่ย (จีน, มือ 3)
 
ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
หนาน จาง / จ้าว หยุนเล่ย (จีน, มือ 2) - หลิว เฉิง / เบา ยี่ซิน (จีน, มือ 8)
 
อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2014/2015 ที่ ประเทศสหรัฐอเมริกา
01.00 น. บัลติมอร์ เรฟเว่นส์ - ฮุสตัน เท็กแซนส์
01.00 น. กรีนเบย์ แพ็คเกอร์ส - แทมป้าเบย์ บัคคาเนียร์ส
01.00 น. แคนซัส ซิตี้ ชีฟส์ - พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์
01.00 น. คลีฟแลนด์ บราวน์ส - แคโรไลน่า แพนเธอร์ส
01.00 น. ดีทรอยต์ ไลอ้อนส์ - ชิคาโก้ แบร์ส
01.00 น. มินเนโซต้า ไวกิ้งส์ - ไมอามี่ ดอลฟินส์
01.00 น. แอตแลนต้า ฟอลคอนส์ - นิวออร์ลีนส์ เซนต์ส
01.00 น. นิวอิงแลนด์ เพเทรียตส์ - นิวยอร์ก เจ็ตส์
04.05 น. นิวยอร์ก ไจแอนท์ส - เซนต์หลุยส์ แรมส์
04.05 น. อินเดียนาโปลิส โคลต์ส - ดัลลัส คาวบอย
04.25 น. บัฟฟาโล่ บิลล์ส - โอ๊คแลนด์ เร้ดเดอร์ส
08.30 น. ซีแอตเทิ่ล ซีฮอว์กส์ - แอริโซน่า คาร์ดินัลส์ (เช้าวันจันทร์)
 
บาสเกตบอล เอ็นบีเอ ฤดูกาล 2014-2015 ที่ ประเทศสหรัฐอเมริกา
01.00 น. ฟีนิกซ์ ซันส์ - นิวยอร์ก นิกส์
07.00 น. ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส - นิวออร์ลีนส์ เพลิแกนส์
07.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - ชาร์ล็อตต์ ฮอร์เน็ตส์
08.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์กส์ - ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์
08.30 น. ซานอันโตนิโอ สเปอร์ส - ดัลลัส แมฟเวอร์ริกส์
09.00 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - เดนเวอร์ นักเก็ตส์
10.30 น. มิลวอกี้ บักส์ - ลอสแองเจลิส คลิปเปอร์ส