โปรแกรมกีฬาประจำวัน
โปรแกรมกีฬาประจำวันที่
21 กรกฎาคม 2560

ในประเทศ

ฟุตบอล U-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบคัดเลือก ที่ สนามศุภชลาศัย
กลุ่ม เอช
16.00 น. มองโกเลีย - อินโดนีเซีย
19.00 น. ไทย - มาเลเซีย (ไทยรัฐทีวี)

วอลเลย์บอล เวิลด์ กรังด์ ปรีซ์ 2017
กลุ่ม เอช 1 ที่ อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก
15.00 น. อิตาลี - ตุรกี (ช่อง 3 แฟมิลี่ ช่อง 13)
18.00 น. ไทย - โดมินิกัน (ช่อง 3 เอชดี ช่อง 33)

กอล์ฟ สิงห์ ออลล์ ไทยแลนด์ ทัวร์ รายการ สิงห์ หัวหิน โอเพ่น ที่ รอยัล หัวหิน กอล์ฟ คอร์ส จ.ประจวบคีรีขันธ์

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยมันส์วันศุกร์ ที่ เวทีมวย รังสิต

18.00 น. มวยไทย ศึกพี.เค.แสนชัย ที่ เวทีมวย ลุมพินี

ต่างประเทศ

ฟุตบอล U-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบคัดเลือก
กลุ่ม เอ 
ที่ ประเทศคีร์กีซสถาน
20.00 น. โอมาน - คีร์กีซสถาน

กลุ่ม บี ที่ ประเทศซาอุดิ อาระเบีย
21.55 น. บาห์เรน - อิรัก 
00.55 น. อัฟกานิสถาน - ซาอุดิ อาระเบีย 

กลุ่ม ซี ที่ ประเทศกาตาร์
21.00 น. เติร์กเมนิสถาน - ซีเรีย
00.00 น. อินเดีย - กาตาร์

กลุ่ม อี ที่ ประเทศปาเลสไตน์
20.30 น. บังกลาเทศ - ทาจิกิสถาน
23.30 น. ปาเลสไตน์ - จอร์แดน

กลุ่ม เอฟ ที่ ประเทศเมียนมา
15.30 น. สิงคโปร์ - ออสเตรเลีย 
18.30 น. บรูไน - เมียนมา

กลุ่ม จี ที่ ประเทศเกาหลีเหนือ
13.30 น. ฮ่องกง - ลาว
16.30 น. ไต้หวัน - เกาหลีเหนือ

กลุ่ม ไอ  ที่ ประเทศเวียดนาม
17.00 น. ติมอร์ เลสเต - เกาหลีใต้ 
20.00 น. มาเก๊า - เวียดนาม 

กลุ่ม เจ ที่ ประเทศกัมพูชา
15.30 น. ฟิลิปปินส์ - จีน
18.30 น. กัมพูชา - ญี่ปุ่น

กอล์ฟ เมเจอร์ รายการ ดิ โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ ที่ เมืองเซาธ์พอร์ท ประเทศอังกฤษ

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ บาร์บาโซล แชมเปี้ยนชิพ ที่ รัฐอลาบาม่า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ มาราธอน คลาสสิก ที่ รัฐโอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ เซนจูรี่ 21 เลดี้ส์ กอล์ฟ ทัวร์นาเมนต์ ที่ จังหวัดชิงะ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ เดลล์ เทคโนโลจีส์ ฮอลล์ ออฟ เฟม โอเพ่น ที่ เมืองนิวพอร์ต รัฐโรด ไอส์แลนด์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 00.00 น.)
จอห์น อีสเนอร์ (สหรัฐฯ, มือ 1) - เดนนิส โนวิคอฟ (สหรัฐฯ)
ปิแอร์-อูเกส เออร์แบร์ (ฝรั่งเศส, มือ 4) - บียอร์น ฟราตันเจโล่ (สหรัฐฯ)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ปลาว่า ลากูน่า โครเอเชีย โอเพ่น ที่ เมืองอูมัก ประเทศโครเอเชีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 22.30 น.)
ดาวิด ก็อฟแฟ็ง (เบลเยียม, มือ 1) - อีวาน โดดิก (โครเอเชีย)
ฟาบิโอ ฟอญญินี่ (อิตาลี, มือ 3) - อันเดรย์ รูเบลฟ (รัสเซีย)
เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี, มือ 4) - ยิรี่ เวเซลี่ (เช็ก, มือ 8)
โรเจริโอ ดูตร้า ซิลวา (บราซิล) - อเลสซานโดร จานเนสซี่ (อิตาลี)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ สกีสตาร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ เมืองบาสตาด ประเทศสวีเดน
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
อัลเบิร์ต รามอส-บีโนลาส (สเปน, มือ 2) - เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 6)
คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย, มือ 5) - อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน)
ดิเอโก้ ชวาร์ตมัน (อาร์เจนติน่า, มือ 7) - อันเดรย์ คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย)
ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 8) - เฮนรี่ ลาคโซเน่น (สวิตเซอร์แลนด์)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บีอาร์ดี บูคาเรสต์ โอเพ่น ที่ กรุงบูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 18.00 น.)
อนาสตาเซีย เซวาสโตว่า (ลัตเวีย, มือ 1) - อน่า บ็อกดาน (โรมาเนีย)
การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 2) - ทัตยาน่า มาเรีย (เยอรมัน, มือ 8)
ยูเลีย เจอร์เกส (เยอรมัน, มือ 3) - อเล็กซานดร้า ดัลเกรู (โรมาเนีย)
อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย, มือ 7) - ปอลลีน ปาร์กม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เลดี้ส์ แชมเปี้ยนชิพ กีสตาด ที่ เมืองกีสตาด ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์ส, มือ 2) - โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน, มือ 5)
อาเน็ตต์ คอนตาเวต (เอสโตเนีย, มือ 3) - คาริน่า วิตต์โฮฟท์ (เยอรมัน, มือ 6)
ซาร่า ซอร์ริเบส ตอร์โม่ (สเปน) - ทามาร่า คอร์ปาตช์ (เยอรมัน)
เตเรซ่า มาร์ตินโชว่า (เช็ก) - อันโตเนีย ล็อตต์เนอร์ (เยอรมัน)

วอลเลย์บอล เวิลด์ กรังด์ ปรีซ์ 2017
กลุ่ม จี 1 ที่ เขตปกครองพิเศษฮ่องกง
17.30 น. เซอร์เบีย - รัสเซีย
20.00 น. จีน - ญี่ปุ่น

กลุ่ม ไอ 1 ที่ เมืองคูยาบา ประเทศบราซิล
01.05 น. บราซิล - เนเธอร์แลนด์ส
03.10 น. สหรัฐอเมริกา - เบลเยียม