โปรแกรมกีฬาประจำวัน
โปรแกรมกีฬาประจำวันที่
21 กันยายน 2560

ในประเทศ

วอลเลย์บอลหญิง ชิงแชมป์โลก 2018 รอบคัดเลือก รอบสุดท้าย โซนเอเชีย ที่ ยิมเนเซียม เทศบาลนครนครปฐม จ.นครปฐม
กลุ่ม บี
15.30 น. อิหร่าน - เกาหลีเหนือ (ช่อง 28, SMMTV)
18.15 น. ไทย - เวียดนาม (ช่อง 33, SMMTV)

18.30 น. มวยไทย ศึกวันทรงชัย ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
01.00 น. บียาร์เรอัล - เอสปันญ่อล
02.00 น. เซลต้า บีโก้ - เคตาเฟ่
03.00 น. เลบันเต้ - เรอัล โซเซียดาด

ฟุตบอล โกปา เดล เรย์ สเปน รอบสาม
01.00 น. กัลตูรัล เลโอเนซ่า - เรอัล บายาโดลิด
02.00 น. เรอัล ซาราโกซ่า - ลูโก้

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมนี
01.30 น. เนิร์นแบร์ก - โบคุ่ม

ฟุตบอล สกอตติช ลีก คัพ สกอตแลนด์ รอบก่อนรองชนะเลิศ
01.45 น. มาเธอร์เวลล์ - อเบอร์ดีน

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ เมืองแอตแลนต้า รัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ปอร์ตูกัล มาสเตอร์ส ที่ เมืองวิลามูร่า ประเทศโปรตุเกส

กอล์ฟทัวร์ผสม เอเชียน ทัวร์ และ เจแปน ทัวร์ รายการ เอเชีย-แปซิฟิก ไดมอนด์ คัพ กอล์ฟ ที่ จังหวัดชิบะ ประเทศญี่ปุ่น

กอล์ฟ เลดี้ส์ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ อันดาลูเซีย กอสต้า เดล โซล โอเพ่น เด เอสปันญ่า เฟเมนิโน่ ที่ เมืองมาร์เบย่า ประเทศสเปน

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่ เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 17.00 น.)
โรเบร์โต้ เบาติสต้า อากุต (สเปน, มือ 1) - โรเจริโอ ดูตร้า ซิลวา (บราซิล)
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 2) - ชูเอา ซูซ่า (โปรตุเกส)
ฟาบิโอ ฟอญญินี่ (อิตาลี, มือ 3) - มิคาเอล ยูซนี่ (รัสเซีย)
ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน, มือ 5) - ริคาร์ดาส เบรันกิส (ลิธัวเนีย)
วิคตอร์ ทรอยสกี้ (เซอร์เบีย, มือ 7) - กีโด้ เปย่า (อาร์เจนติน่า)
แยน-เลนนาร์ด สตรุฟฟ์ (เยอรมัน, มือ 8) - โธมัส ฟับเบียโน่ (อิตาลี)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ โมแซลล์ โอเพ่น ที่ เมืองเม็ตซ์ ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 17.00 น.)
ดาวิด ก็อฟแฟ็ง (เบลเยียม, มือ 2) - นิโกลาส อัลมาโกร (สเปน)
ลูก้าส์ ปวยเย่ (ฝรั่งเศส, มือ 3) - มาริอุส โคปิล (โรมาเนีย)
ชิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก, มือ 4) - นิโคลอซ บาซิลาชวิลี่ (จอร์เจีย)
มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน, มือ 5) - เฮนรี่ ลาคโซเน่น (สวิตเซอร์แลนด์)
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส, มือ 7) - มาร์เซล กราโนเยร์ส (สเปน)
เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) - ยานนิค มาเด้น (เยอรมัน)
เคนนี่ เดอ เชปเปอร์ส (ฝรั่งเศส) - นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โทเรย์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่ กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 11.30 น.)
แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 3) - เชลบี้ โรเจอร์ส (สหรัฐฯ)
โจฮันน่า คอนต้า (สหราชอาณาจักร, มือ 4) - บาร์โบร่า สตรายโคว่า (เช็ก)
โดมินิก้า ซิบุลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 5) - คาเทริน่า ซิเนียโคว่า (เช็ก)
คาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส, มือ 9) - คุรุมิ นาระ (ญี่ปุ่น)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เคอีบี ฮาน่า แบงค์ อินชอน แอร์พอร์ท โคเรีย โอเพ่น ที่ กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 10.00 น.)
เยเลน่า ออสตาเปนโก้ (ลัตเวีย, มือ 1) - นาโอะ ฮิบิโนะ (ญี่ปุ่น)
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย, มือ 4) - นิโคล กิ๊บบ์ส (สหรัฐฯ)
อรันท์ซ่า รุส (เนเธอร์แลนด์ส) - ปริสซิลล่า ฮอน (ออสเตรเลีย)
เวโรนิก้า เซเปเด โรอิก (ปารากวัย) - คริสตี้ อาห์น (สหรัฐฯ)

ประเภทหญิงคู่ รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 10.00 น.)
อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย) / คริสตีน่า ปลิสโคว่า (เช็ก) (มือ 2) - ลักษิกา คำขำ / เพียงธาร ผลิพืช

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ กว่างโจว โอเพ่น ที่ เมืองกว่างโจว ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 15.00 น.)
จาง ช่วย (จีน, มือ 2) - คาเทรีน่า คอซโลว่า (ยูเครน)
อลิเซ่ กอร์กเน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 6) - ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม)
อเล็คซานดร้า ครูนิช (เซอร์เบีย) - รีเบ็คก้า ปีเตอร์สัน (สวีเดน)
เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย) - ลีเซ็ตต์ คาเบรร่า (ออสเตรเลีย)

แบดมินตัน เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ รายการ ไดฮัตสึ โยเน็กซ์ เจแปน โอเพ่น ที่ กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น (เริ่มแข่งขัน 09.00 น.)
- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
รัชนก อินทนนท์ (มือ 7) - เฉิน ยู่เฟย (จีน)

- ประเภทชายคู่ รอบสอง
บดินทร์ อิสสระ / นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร - คิม แอสทรู๊ป / อันเดิร์ส สคารู๊ป ราสมุสเซ่น (เดนมาร์ก)

- ประเภทหญิงคู่ รอบสอง
ยูกิ ฟูคุชิมะ / ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น, มือ 8) - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ

- ประเภทคู่ผสม รอบสอง
บดินทร์ อิสสระ / สาวิตรี อมิตรพ่าย - หวัง ยิลหยู / หวง ตงผิง (จีน)

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
07.25 น. ลอส แองเจลิส แรมส์ - ซาน ฟรานซิสโก โฟร์ตี้ไนเนอร์ส (เช้าวันศุกร์)