โปรแกรมกีฬาประจำวัน
โปรแกรมกีฬาประจำวันที่
23 พฤศจิกายน 2560

ในประเทศ

เทนนิส เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ อีเอ หัวหิน โอเพ่น ชาลเลนเจอร์ ที่ ทรู อารีน่า อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์
ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 16.00 น.)
สนฉัตร / สรรค์ชัย รติวัฒน์ (มือ 3) - ปีเตอร์ โพลันสกี้ (แคนาดา) / รูบิ้น สเตแธ่ม (นิวซีแลนด์)
ออสติน ครายิเซ็ค / แจ็คสัน วิตโธรว (สหรัฐฯ, มือ 4) - พัชรพล กาวิน / จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์

18.30 น. มวยไทย ศึกส.สมหมาย ที่ เวทีมวย ราชดำเนิน

ต่างประเทศ

ฟุตบอล ยูฟ่า ยูโรปา ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่ม เอ
23.00 น. อัสตาน่า (คาซัคสถาน) - บียาร์เรอัล (สเปน)
03.05 น. มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล) - สลาเวีย ปราก (เช็ก)

กลุ่ม บี
03.05 น. ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) - ยัง บอยส์ (สวิตเซอร์แลนด์)
03.05 น. ชเคนเดอร์เบว คอร์เช่ (แอลเบเนีย) - ดีนาโม เคียฟ (ยูเครน)

กลุ่ม ซี
03.05 น. ลูโดโกเร็ตส์ (บัลแกเรีย) - อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์ (ตุรกี)
03.05 น. สปอร์ติ้ง บราก้า (โปรตุเกส) - ฮอฟเฟ่นไฮม์ (เยอรมัน)

กลุ่ม ดี
03.05 น. เออีเค เอเธนส์ (กรีซ) - ริเยก้า (โครเอเชีย)
03.05 น. เอซี มิลาน (อิตาลี) - ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย)

กลุ่ม อี
03.05 น. โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส) - อพอลล่อน ลิมาสโซล (ไซปรัส)
03.05 น. เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) - อตาลันต้า (อิตาลี)

กลุ่ม เอฟ
01.00 น. โลโคโมทีฟ มอสโก (รัสเซีย) - เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก)
03.05 น. เชอริฟฟ์ ติราสโปล (มอลโดวา) - ซลิน (เช็ก)

กลุ่ม จี
01.00 น. วิคตอเรีย พัลเซ่น (เช็ก) - สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)
01.00 น. ลูกาโน่ (สวิตเซอร์แลนด์) - ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า (อิสราเอล)

กลุ่ม เอช
01.00 น. โคโลญจน์ (เยอรมัน) - อาร์เซน่อล (อังกฤษ)
01.00 น. บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส) - เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย)

กลุ่ม ไอ
01.00 น. ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย) - วิตอเรีย กิมาไรส์ (โปรตุเกส)
01.00 น. คอนยาสปอร์ (ตุรกี) - โอลิมปิก มาร์กเซย (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม เจ
01.00 น. แอธเลติก บิลเบา (สเปน) - แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (เยอรมัน)
01.00 น. ออสเตอร์ซุนด์ (สวีเดน) - ซอร์ย่า (ยูเครน)

กลุ่ม เค
01.00 น. ลาซิโอ (อิตาลี) - วิเทสส์ (เนเธอร์แลนด์ส)
01.00 น. นีซ (ฝรั่งเศส) - ซูลเต้ วาเรเกม (เบลเยียม)

กลุ่ม แอล
01.00 น. โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) - เรอัล โซเซียดาด (สเปน)
01.00 น. เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย) - วาร์ดาร์ (มาซิโดเนีย)

กอล์ฟทัวร์ผสม ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ เอเชียน ทัวร์ รายการ ยูบีเอส ฮ่องกง โอเพ่น ที่ เขตปกครองพิเศษฮ่องกง

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ คาซิโอะ เวิลด์ โอเพ่น ที่ จังหวัดโคจิ ประเทศญี่ปุ่น

กอล์ฟ เมเจอร์ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ เจแปน แอลพีจีเอ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ริโก้ คัพ ที่ จังหวัดมิยาซากิ ประเทศญี่ปุ่น

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ แอล แอนด์ ที มุมไบ โอเพ่น ที่ เมืองมุมไบ ประเทศอินเดีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง (เริ่มแข่งขัน 17.30 น.)
อารีน่า ซาบาเลนก้า (เบลารุส, มือ 1) - หลู่ เจี๋ย-จิง (จีน)
นาโอมี่ บรอดดี้ (สหราชอาณาจักร, มือ 5) - จุนริ นามิงาตะ (ญี่ปุ่น)
อาม็องดีน แอส (ฝรั่งเศส) - เดนิซ คาซานิอุค (อิสราเอล)
เพียงธาร ผลิพืช - อันกิต้า ไรนา (อินเดีย)

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ (เริ่มแข่งขัน 20.30 น.)
จูเลีย กลัชโก้ (อิสราเอล) / พริสซิลล่า ฮอน (ออสเตรเลีย) (มือ 4) - เพียงธาร ผลิพืช / จุนริ นามิงาตะ (ญี่ปุ่น)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ฮาวาย โอเพ่น ที่ เมืองโฮโนลูลู รัฐฮาวาย ประเทศสหรัฐอเมริกา

แบดมินตัน เวิลด์ ซูเปอร์ซีรี่ส์ รายการ โยเน็กซ์-ซันไรส์ ฮ่องกง โอเพ่น ที่ เขตปกครองพิเศษฮ่องกง (เริ่มแข่งขัน 14.30 น.)
- ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
โฆษิต เพชรประดับ - อี ดง คึน (เกาหลีใต้)

- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
รัชนก อินทนนท์ (มือ 6) - ยูเลีย โยเซฟิน ซูซานโต้ (อินโดนีเซีย)
เหอ ปิงเจียว (จีน, มือ 7) - บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์

- ประเภทหญิงคู่ รอบสอง
จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (มือ 8) - ปุน ล็อค ยาน / เซ หยิง สือ (ฮ่องกง)

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
00.30 น. มินเนโซต้า ไวกิงส์ - ดีทรอยท์ ไลออนส์
04.30 น. ลอส แองเจลิส ชาร์จเจอร์ส - ดัลลาส คาวบอยส์
08.30 น. นิว ยอร์ก ไจแอนท์ส - วอชิงตัน เรดสกินส์ (เช้าวันศุกร์)