ผลกีฬาวันนี้
ผลกีฬาประจำวันที่
18 มกราคม 2560

ในประเทศ

วิทยุการบินฯ มินิวอลเลย์บอล ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี 2559 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ ศูนย์หันตรา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
รอบรองชนะเลิศ ทีมหญิง
โรงเรียนเทศบาลเชิงทะเล (ตันติวิท) จ.ภูเก็ต ชนะ โรงเรียนบ้านนาวัลเปรียง จ.ประจวบคีรีขันธ์ 3-0 / 25-11, 25-21, 26-24
โรงเรียนบ้านกุดเชียงมี จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนอนุบาลรือเสาะ จ.นราธิวาส 3-0 / 25-21, 25-14, 26-24

รอบรองชนะเลิศ ทีมชาย 
โรงเรียนบ้านทุ่งเลน จ.ศรีสะเกษ ชนะ โรงเรียนประชาบำรุง จ.กรุงเทพมหานคร 3-0 / 25-21, 25-21, 25-12
14.30 น. โรงเรียนวัดอ้ออีเขียว จ.ราชบุรี - โรงเรียนอนุบาลลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์

ต่างประเทศ

เทนนิส แกรนด์ สแลม ออสเตรเลียน โอเพ่น ที่ เมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) - อันเดรย์ รูเบลฟ (รัสเซีย)
สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 4) ชนะ สตีฟ จอห์นสัน (สหรัฐฯ) 3-0 / 6-3, 6-4, 6-4
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 5) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์กดี้ (ฝรั่งเศส) 3-0 / 6-3, 6-4, 6-3
มาริน ชิลิช (โครเอเชีย, มือ 7) - แดเนี่ยล อีแวนส์ (สหราชอาณาจักร)
โทมัส เบอร์ดิช (เช็ก, มือ 10) ชนะ ไรอัน แฮร์ริสัน (สหรัฐฯ) 3-0 / 6-3, 7-6 (8-6), 6-2
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 12) ชนะ ดูชาน ลาโยวิช (เซอร์เบีย) 3-0 / 6-2, 6-2, 6-3
นิค คีร์จิออส (ออสเตรเลีย, มือ 14) - อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี)
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 17) ชนะ โนอาห์ รูบิ้น (สหรัฐฯ) 3-0 / 7-5, 6-3, 7-6 (7-3)
มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) ชนะ จอห์น อีสเนอร์ (สหรัฐฯ, มือ 19) 3-2 / 6-7 (4-7), 6-7 (4-7), 6-4, 7-6 (9-7), 9-7 
แจ็ค ซ็อค (สหรัฐฯ, มือ 23) - คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย)
เบอร์นาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย, มือ 27) - บิคตอร์ เอสเตรย่า บูร์กอส (โดมินิกัน)
วิคตอร์ ทรอยสกี้ (เซอร์เบีย, มือ 29) - เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี)
แซม เควอร์รี่ย์ (สหรัฐฯ, มือ 31) ชนะ อเล็กซ์ เด มินเนาร์ (ออสเตรเลีย) 3-0 / 7-6 (7-5), 6-0, 6-1
มาเล็ค ยาซิรี่ (ตูนิเซีย) ชนะ อเล็กซานเดอร์ บูบลิค (คาซัคสถาน) 3-0 / 6-2, 6-3, 7-5
ลูคัส แล็คโก้ (สโลวาเกีย) ชนะ ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) 3-1 / 2-6, 6-3, 6-2, 6-4
ดิเอโก้ ชวาร์ตมัน (อาร์เจนติน่า) - สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
แองเจลิก แคร์เบอร์ (เยอรมัน, มือ 1) ชนะ คาริน่า วิตต์โฮฟท์ (เยอรมัน) 2-1 / 6-2, 6-7 (3-7), 6-2
การ์บินเญ่ มูกูรูซ่า (สเปน, มือ 7) - ซาแมนธ่า ครอว์ฟอร์ด (สหรัฐฯ)
สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย, มือ 8) ชนะ ไจมี่ โฟร์ลิส (ออสเตรเลีย) 2-0 / 6-2, 6-1
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 10) 2-0 / 7-6 (7-1), 6-3 
เอลิน่า สวีโตลิน่า (ยูเครน, มือ 11) ชนะ จูเลีย โบสรัป (สหรัฐฯ) 2-0 / 6-4, 6-1
วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 13) ชนะ สเตฟานี่ โฟเกเล่ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 / 6-3, 6-2
อลิสัน ริส (สหรัฐฯ) ชนะ จาง ช่วย (จีน, มือ 20) 2-1 / 7-6 (9-7), 4-6, 6-1 
อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 24) ชนะ นาตาเลีย วิคลียานท์เซว่า (รัสเซีย) 2-0 / 6-2, 6-2
คริสตีน่า ปลิสโคว่า (เช็ก) ชนะ อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย, มือ 27) 2-0 / 6-4, 7-6 (10-8) 
โมนิก้า พุก (เปอร์โตริโก, มือ 29) - โมนา บาร์เธล (เยอรมัน)
อนาสตาเซีย เซวาสโตว่า (ลัตเวีย, มือ 32) ชนะ คริสติน่า คูโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 / 6-3, 6-4
ยูเชนี่ บูชาร์ด (แคนาดา) ชนะ เผิง ช่วย (จีน) 2-0 / 7-6 (7-5), 6-2
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย) ชนะ ยูเลีย เจอร์เกส (เยอรมัน) 2-0 / 6-3, 6-4
โคโค่ แวนเดเว็ก (สหรัฐฯ) - ปอลลีน ปาร์กม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส)
เชลบี้ โรเจอร์ส (สหรัฐฯ) - แอชลี่ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย)
ต้วน หยิง-หยิง (จีน) ชนะ วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ) 2-1 / 6-1, 3-6, 10-8 

แบดมินตัน กรังด์ ปรีซ์ โกลด์ รายการ วิคเตอร์ ฟาร์ อีสต์ มาเลเซีย มาสเตอร์ส ที่ ประเทศมาเลเซีย   
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
ปัณณวิชญ์ ทองน่วม ชนะ หวัง ซู-เหว่ย (ไต้หวัน, มือ 12) 2-0 / 21-16, 21-19

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
ไซน่า เนห์วัล (อินเดีย, มือ 1) ชนะ ชาสินี โกรีภาพ 2-0 / 21-9, 21-8
พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ - รูเซลลี่ ฮาร์ตาวาน (อินโดนีเซีย)

ประเภทคู่ผสม รอบแรก
โมฮัมหมัด อารีฟ อับดุล ลาติฟ (มาเลเซีย) / รูซีดิน่า อันตาร์ดายู ริโอดิงกิ้น (อินโดนีเซีย) ชนะ ปริญญาวัฒน์ ทองน่วม / ณัชชา แสงโชติ 2-0 / 21-10, 21-16